What's new

[Chia sẻ] Về lại chiến khu..sương bay Mã Đà

Xin được mượn ý nhạc trong ca khúc "Trị An âm vang mùa xuân" của Ns. Tôn Thất Lập làm tiêu đề cho chuyến đi này. Chuyến đi mang tính ngẫu hứng vì chúng tôi có hẹn với anh Sơn - Giám đốc KDL Đồng Trường _ Đảo Ó - vào chiều 21/08 để gút lại công tác chuẩn bị cho Off mừng Phượt lên 3 khu vực phía Nam. Mở riêng topic này để làm cho thông tin về Đảo Ó cô đọng tập trung hơn. Chuyến đi bắt đầu từ chân cầu Bình Triệu lúc 2h30 PM, thế là tôi và bạn Lehoang chờ dài cổ, điện thoại liên tục, nhận điện thoại của anh Sơn cũng liên tục... Cuối cùng 7 thành viên trong nhóm tập trung đầy đủ, tay xách nách mang, nhìn các bạn lủ khủ đồ đạc cho đợt off, mọi bực mình bỗng tan biến, phân chia đồ đạc xong xuôi chúng tôi qua cầu Bình Triệu...chuyến đi bắt đầu.

Mọi chuyến đi nào, đều có poter và chuyến này củng vậy. nhưng tên poter này sắp sửa hoàn thành nhiệm vụ mà mặt buồn so hà!
picture.php

Bạn này cũng bon chen làm poter nửa, nhưng củng được đấy chứ.
picture.php

Những câu hát ngân lên, những giai điệu cùng hòa quyện vào núi rừng, chúng tôi hát rất lâu, say sưa, hào hứng, và hoành tráng nhất là hát bài "Phượt ca". Đến giờ, tớ quên tiệt lời bài hát thật là gì, chỉ nhớ giai điệu đó là bài Phượt ca thôi. Nambyus cũng nói "giai điệu này nghe quen quen". Hi hi hi, giờ, tớ đố ai nhớ được lời bài hát thật của bài Phượt Ca đó.

Barandom tặng em lời bài "Phượt ca" nhé. (Nếu tớ có nhớ sai thì nhờ nhóm tác giả của lài hát sửa giùm nha. Đa tạ (beer))

Tao là con của bố tao mẹ tao. Chán việc là tao bỏ đi phượt.
Tao không cần ô tô chỉ cần ba lô chất đầy lương khô. Tao trèo Lũng Cú tao về Đồng Văn (hay Cà Mau tùy bạn)
Trưa tao vào Phan Rang tao ngồi Nha Trang. Xuôi theo quốc lộ về tới Biên Hoà.

Băng Trường Sơn vượt biển ra Trường Sa. Hết tiền thì tao phải quay về.
Tao đi cày "full time", đi cày "part time". Đi cày quên sáng quên luôn người yêu.
Tao đi cày như điên đi cày như trâu. Money kiếm đủ lại sẽ lên đường ....đi "phượt"
(BB)(BB)(BB)

Trạm kiểm lâm Rang Rang, chúng tôi vượt qua tram là đến ngay bến phà định mênh(của Dangkhoaquan)
picture.php

2 Lengkeng: HÌnh đâu mà toàn comment lạc điệu thế anh?:D
@O Thòm: Dạo này khả năng bút ký của o Thòm lên tay quá, coi cứ như xem phim trinh thám, hay quá là hay, cố lên cố lên nữa nha. (c)
Về nhà mặc quần áo sạch sẽ, ngồi vp khử trùng mới thấy giây phút bụi bặm thật là quý giá. Không có tấm hình nào chụp cái phà bé tí teo qua suối nhỉ? Em thích nhất tấm hình chụp bầu trời đêm xuyên qua kẽ lá mà không thấy đâu nhỉ?

2 Lengkeng: HÌnh đâu mà toàn comment lạc điệu thế anh?
@O Thòm: Dạo này khả năng bút ký của o Thòm lên tay quá, coi cứ như xem phim trinh thám, hay quá là hay, cố lên cố lên nữa nha.
Về nhà mặc quần áo sạch sẽ, ngồi vp khử trùng mới thấy giây phút bụi bặm thật là quý giá. Không có tấm hình nào chụp cái phà bé tí teo qua suối nhỉ? Em thích nhất tấm hình chụp bầu trời đêm xuyên qua kẽ lá mà không thấy đâu nhỉ?

Trời ơi, tên tớ là Autumn hay November hay thế lại gọi là O Thòm thì chết tớ. ặc ặc. :Dam:Dam:Dam:gun:gun

Cái tấm hình bầu trời đêm thì máy của tớ đen kịt 1 màu, chả thấy cái chi chi. Có họa ra là ở máy anh thehung, mà bác ấy lại biến mất tăm mất tích rồi. Chán không. Máy của bác ấy xịn nhất, và có nhiều ...nhiều... độc chiêu... nhất đó

Bác thehung ơi ời. Đâu mất teo rồi, xuất hiện đi chứ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back