What's new

Visa đi Mỹ

Thời hạn ghi ở visa là thời gian vào Mỹ, khi qua cửa khẩu họ sẽ bắt bạn khai form I 94 , trong form đó bạn sẽ đề ngày vào ngày ra theo mình định đi, tuỳ theo chú biên phòng sẽ cho bạn thời hạn của form I 94 , nếu là multiple visa thì thời hạn thường là 6 tháng, single visa thì tuỳ trường hợp, nếu bạn đi từ 1/04 đến 15/07 mà xin ở lại thêm đến 30/07 để đi du lịch 15 ngày thì chắc không ai làm khó dễ gì đâu .

Theo hướng dẫn về US visa của Lonely Planet
http://www.lonelyplanet.com/usa/practical-information/visas

[B]Entering the USA[/B]

If you have a non-US passport, you must complete an arrival/departure record (form I-94) before you reach the immigration desk. It’s usually handed out on the plane along with the customs declaration. For the question, ‘Address While in the United States, ’ give the address where you will spend the first night (a hotel address is fine).

No matter what your visa says, US immigration officers have an absolute authority to refuse admission to the USA or to impose conditions on admission. They will ask about your plans and whether you have sufficient funds; it’s a good idea to list an itinerary, produce an onward or round-trip ticket and have at least one major credit card. Showing that you have over $400 per week of your stay should be enough. Don’t make too much of having friends, relatives or business contacts in the USA; the immigration official may decide that this will make you more likely to overstay. It also helps to be neatly dressed and polite. If they think you’re OK, a six-month entry is usually approved.".

Thế có nghĩa là tất cả các loại visa Mỹ thời hạn 3, 6 hay 12 tháng đều có thời hạn vào ở tối đa mỗi lần 6 tháng như bác AG nói?

Cái dấu vào Mỹ của tớ họ ko ghi chú cho phép ở đến bao lâu. Mục "Until..." bị bỏ trống

Nếu tính xin gia hạn visa thì lại thành nhiều nước cho phép lắm ạ, Mỹ cũng xin gia hạn được

Bây giờ vào Mỹ thì ngoài visa khi qua cửa khẩu phải khai form I 94 mà AV, cái form đó sẽ được cắt ra thành một mẩu nhỏ và gim ngay vào trong passport, đến khi nào ra khỏi Mỹ thì họ lại thu lại. Visitor's visa thì dù có hạn cả 10 năm nhưng mỗi lần vào cũng chỉ được ở max là 6 tháng thôi. Lưu ý là nếu đi vào bằng máy bay thì form I 94 là free (chắc tính vào giá vé máy bay rồi), nhưng nếu đi vào đường bộ thì phải trả tiền là 6$, đi ra cũng đường bộ thì chả ai thu lại I 94 cả.

Các bác cho em hỏi cái là em vào Mẽo với Visa 1 lần, rồi bay qua Chile, lúc về thì transit qua Mỹ thôi thì Mỹ nó có cho phép không? Cảm ơn các bác trước!

Èo, Mẽo nó ghê gớm thế hả bác Già? Tức là muốn transit qua sân bay Mẽo cũng lại cần Visa ư?
Nếu không muốn bay thẳng từ Chile về đâu đó (Singapore chẳng hạn, em nghĩ có đường bay thẳng), thì phải xin Visa Multi vào Mỹ, hya nó có Visa transit riêng. Hướng dẫn em, tý!

Tụi nó có cái transit visa C-1 của quỷ gì đấy, nhưng xin thêm riêng cái đấy cho lượt về thì hơi mất công nhỉ ? Thà xin luôn quả multi cho gọn, mà kẹt quá thì bay từ Santiago về bằng hãng khác vậy, bay thẳng Sinh thì anh không rõ, phải check lại xem .
PS: thế đi Chile có định bay xuống miền nam chỗ Punta Arenas không cvn ?

Cảm ơn các bác nhiều, em thấy sáng sủa ra nhiều rồi. Nhân tiện em xin hỏi các bác luôn, em sẽ ở Chico California, chỗ này ạ

Chắc cuối tuần sẽ đi chơi được. Các bác có thể tư vấn hộ em có thể đi đâu được không ạ? Em đã lái xe tương đối lâu nhưng chỉ lái nhiều khi ở Europe, không hiểu đi ở Cali có khó không ạ? Em cũng muốn tranh thủ thời gian ở bên đấy để tìm hiểu về West coast. Em xin cảm ơn các bác.

Bây giờ vào Mỹ thì ngoài visa khi qua cửa khẩu phải khai form I 94 mà AV, cái form đó sẽ được cắt ra thành một mẩu nhỏ và gim ngay vào trong passport, đến khi nào ra khỏi Mỹ thì họ lại thu lại.

AV ko nhớ có phải điền form gì ko khi vào Mỹ nữa, trí nhớ quá tệ, chỉ nhớ mỗi lúc ra như đã nói.

Cảm ơn các bác nhiều, em thấy sáng sủa ra nhiều rồi. Nhân tiện em xin hỏi các bác luôn, em sẽ ở Chico California, chỗ này ạ

Chắc cuối tuần sẽ đi chơi được. Các bác có thể tư vấn hộ em có thể đi đâu được không ạ? Em đã lái xe tương đối lâu nhưng chỉ lái nhiều khi ở Europe, không hiểu đi ở Cali có khó không ạ? Em cũng muốn tranh thủ thời gian ở bên đấy để tìm hiểu về West coast. Em xin cảm ơn các bác.

Từ chỗ đấy tốt nhất bác cứ phí ra bờ biển rồi dọc bờ biển mà đi.
Lái xe ở Mỹ dễ như ăn kẹo á.

À, đi về phía San Francisco có nhiều cái hay hơn á :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back