What's new
Re: Visa vào Mỹ

Khong van de Gi ca,
Air china la cua Trung hoa dai luc.
Eva air la cua Trung hoa Dai loan.
Noi Chung thi tiền nào của nấy tuy ban chọn.

Khong van de Gi ca,
Air china la cua Trung hoa dai luc.
Eva air la cua Trung hoa Dai loan.
Noi Chung thi tiền nào của nấy tuy ban chọn.

Mình có thể đi sớm hơn ngày điền trong ds160 1 tuần dc ko. Liệu tới hải quan nó có bắt bẻ mình ko

Minh nghi la khong Sao ca, nhung dung o lai lau qua , se gap kho khan Neu muon xin visa lan sau.

Mình xin chia sẽ trường hợp của mình:
Mình độc thân 29t, thời gian làm viec liên tục là 5 năm tại 1 cty tư vấn xây dựng khá có tiếng. Đã từng đi các nước thai lan , hong kong, trung quốc ( mỗi nuoc 1 lần). Ko có chủ quyền nhà đất. Tự làm hồ sơ , tự chi trả chuyến đi thăm thân kết hợp du lịch. Mang đúng cái hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, xac nhận luong và sổ cổ đông cty đang làm. Vô hỏi đúng 5 câu và fat phiếu xanh. Bây giờ đã nhận dc hộ chiếu và visa.
- Kết luận của mình: khai đơn ds160 rất quan trọng , phải trung thuc và hợp lý . Vô pv tự tin , nhìn thẳng mặt. Khúc hỏi có vợ chồng hay con chưa thì trả lời nhanh và to dứt khoát. Không phải cứ đi nhiều nuoc và các nuoc như Nhật châu âu hay úc là ok.

Mình xin chia sẽ trường hợp của mình:
Mình độc thân 29t, thời gian làm viec liên tục là 5 năm tại 1 cty tư vấn xây dựng khá có tiếng. Đã từng đi các nước thai lan , hong kong, trung quốc ( mỗi nuoc 1 lần). Ko có chủ quyền nhà đất. Tự làm hồ sơ , tự chi trả chuyến đi thăm thân kết hợp du lịch. Mang đúng cái hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, xac nhận luong và sổ cổ đông cty đang làm. Vô hỏi đúng 5 câu và fat phiếu xanh. Bây giờ đã nhận dc hộ chiếu và visa.
- Kết luận của mình: khai đơn ds160 rất quan trọng , phải trung thuc và hợp lý . Vô pv tự tin , nhìn thẳng mặt. Khúc hỏi có vợ chồng hay con chưa thì trả lời nhanh và to dứt khoát. Không phải cứ đi nhiều nuoc và các nuoc như Nhật châu âu hay úc là ok.

Bạn ơi, có thể kể thêm chi tiết về TH của bạn k (nếu tiện), lương, số cổ đông bạn có vốn nhiu k?. Câu hỏi mà ng fv hỏi bạn là gì vậy? Bạn trả lời fv tiếng Anh hay Việt?

Mình vừa pv sáng nay xong và đã được cấp visa, giờ chỉ chờ cpn gởi passport về nhà, cám ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn cho mình. Giờ bắt đầu lên kế hoạch đi chơi là vừa hihi.

cả nhà ơi cho em hỏi trường hợp của em với ạ: nữ 28t, single mom (con gái 5t), k có nhà đất hay tài sản gì, sổ tkiem thì chắc cho có, đag làm việc tại 1 ksan 5*, lương bt, em dự định sắp tới mở thêm 1 coffee shop nữa. Đã đi TQ, Hàn, Đài và có visa multi của Hàn vẫn còn hạn. Có hồ sơ bảo lãnh định cư diện F4 (4/2006) còn chờ hồ sơ tầm 3 năm nữa là complete. Nhưng mình muốn đi qua Mỹ chơi và xem thử csong bên đó như nào. Không biết liệu có khả quan k nhỉ :)

@ TNND: Chúc mừng bạn đã có visa, chuẩn bị sèng $$$ nhé, bên đó hơi tốn...he he. Làm cả năm, đi chơi 1 quắn về lại cày cuốc...hí hí..
mà đấy là toàn ở nhờ nhà người họ hàng đó, chỉ mua đồ ăn thôi, và ham đi mall...
Họ không cấp visa là họ bỏ lỡ chí ít cũng vài ngàn đô từ mỗi người trong chúng ta...cho dù chỉ là tí xíu so với nhà giàu...=))

@ TNND: Chúc mừng bạn đã có visa, chuẩn bị sèng $$$ nhé, bên đó hơi tốn...he he. Làm cả năm, đi chơi 1 quắn về lại cày cuốc...hí hí..
mà đấy là toàn ở nhờ nhà người họ hàng đó, chỉ mua đồ ăn thôi, và ham đi mall...
Họ không cấp visa là họ bỏ lỡ chí ít cũng vài ngàn đô từ mỗi người trong chúng ta...cho dù chỉ là tí xíu so với nhà giàu...=))

Yeah bạn, bây giờ cực lực cày và kiếm xèng qua đó mua sắm cho đã tay. Hôm mình đi pv quá trời người rớt, khó nhằn nhất là cửa của anh người Hàn vs cô Mỹ đen, mình rớt vào ô cô Mỹ đen, cô ấy pv mỗi trường hợp tầm 15-20p, đa số đều rớt, mình may mắn nằm trong số ít người nhận được phiếu xanh hihi.

cả nhà ơi cho em hỏi trường hợp của em với ạ: nữ 28t, single mom (con gái 5t), k có nhà đất hay tài sản gì, sổ tkiem thì chắc cho có, đag làm việc tại 1 ksan 5*, lương bt, em dự định sắp tới mở thêm 1 coffee shop nữa. Đã đi TQ, Hàn, Đài và có visa multi của Hàn vẫn còn hạn. Có hồ sơ bảo lãnh định cư diện F4 (4/2006) còn chờ hồ sơ tầm 3 năm nữa là complete. Nhưng mình muốn đi qua Mỹ chơi và xem thử csong bên đó như nào. Không biết liệu có khả quan k nhỉ :)
Theo như mình biết thì trường hợp của bạn k khả thi lắm vì bạn đã mở hồ sơ định cư, viên chức pv ngta sẽ nghĩ bạn có ý định trốn lại
. Hôm mình pv nhiều người lớn tuổi xin qua thăm con cháu bị rớt rất nhiều, có bạn xin qua dự lễ tốt nghiệp của chính bạn ấy (bạn ấy học MBA gì đó) cũng k đc cấp visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back