What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Chào cả nhà,
Thật hữu ích khi đọc những thông tin mà nhà mình đã chia sẻ. Mình đã đọc nhiều rồi nhưng giờ vẫn còn 1 số điều chưa rõ, mong nhận được sự tư vấn của mọi người ạ.
Mình đang làm hồ sơ xin visa du lịch Úc, mình tự làm và định du lịch tự túc, không thư mời, không bảo lãnh, không tour.
Về bản thân, mình đang du học bên Mỹ vơi visa du học sinh. Trước đây mình từng tốt nghiệp Cao học ở Pháp. Giờ mình đang loay hoay trong việc điền Form 1419.
- Câu 29: Why do you want to visit Australia? Include details of any dates that are of special significance to your visit.
- Câu 40: Give details of how you will maintain yourself financially while you are in Australia?
- Travel plan, phòng khách sạn và bảo hiểm thì làm thế nào ạ?
- ah, còn tài chính thì mình đang có khoảng 8k usd trong bank bên Mỹ nhưng dưới dạng Debit card chứ ko phải Credit card. ThẾ có được ko ạ?
Mọi người có thể chia sẻ cách trả lời mấy cái gạch đầu dòng của mình qua email giúp mình đc ko ạ? Mail mình là: [email protected]
Mình nộp hồ sơ ở Mỹ luôn :)
Thank mọi người rất nhiều

- Câu 29: Why do you want to visit Australia? Include details of any dates that are of special significance to your visit.
- Câu 40: Give details of how you will maintain yourself financially while you are in Australia?

hai câu này bạn viết như sv viết essay ấy, có như nào thì viết thế. Trinh bày lí do bạn muốn đến Úc ( thăm bạn, du lịch, whatever.. nghĩ gì nói thể)

Finanial details: mang bao nhiêu tiền (cash, credit card), sẽ chi tiêu như thế nào (tn khách sạn, đi lại, mua sắm v.v...)

- Travel plan, phòng khách sạn và bảo hiểm thì làm thế nào ạ? - cái này optional, có tgian thì làm thêm cho bộ hồ sơ đẹp hơn chứ ko qtrong lắm
Bạn lên agoda hoặc booking.com đặt 1 cái khách sạn ( loại free cancellation ấy, để lỡ có fail visa thì không mất tiền)
Bảo hiểm thì mua rồi công ty bhiem sẽ có 1 cái chứng từ xác nhận , photo 1 bản nộp kèm là ok

Em đang định xin visa sang Úc cùng chồng. Tình hình của bọn em là thế này: chồng em sẽ sang Úc công tác tầm 3 tuần (được công ty Úc mời và bảo lãnh), em xin đi theo chồng để du lịch. Bọn em có con hơn 1 tuổi để ở VN cho bà trông hộ. Em thì hiện đang nghỉ việc ở nhà làm nội trợ thôi. Em đã từng đi Anh, Schengen, Nga, Thái, Malay, Sing. Em định đi theo diện du lịch, nhưng chồng lại đi diện công tác, nên ko biết làm hồ sơ cùng nhau có sao không, và chồng em là người sponsor tài chính cho chuyến đi của em, em cũng ko có công việc, thì khả năng đậu visa thế nào à? Em đang suy nghĩ xem có cần phải xin visa qua dịch vụ không, mà xin qua dịch vụ tốn tiền quá.
Em cám ơn cả nhà ạ

chào mọi ngừoi mình đang ở Úc theo visa visitor 600 ( entry : single) mình mới qua úc đc 4 tuần , thời hạn visa là 3 tháng ( single). Mình muốn gia hạn visa thêm 3 tháng nhưng có thể đổi thành loai ( Multiple ) đựoc ko mọi ngừoi tư vấn giúp mình với

các anh chị cho e hỏi,khai visa du lịch form 1419 hay 48r ah?
em có cần dịch công chứng giấy nghỉ phép ko ah ?
và cho e hỏi có cần mua bảo hiểm du lịch ko?e đọc thì ko có nhưng vẫn thấy có ng mua
em tự nộp ở đsq được ko hay phải nộp ở kim mã a?
anh chị nào biết hướng dẫn em với ah.
em là mẹ đơn thân,con 5t ở nhà,luơng hơn 10tr,tk chắc e nhờ dịch vụ khoảng 500tr ko biết có ổn ko ah
anh chị nào biết cty dịch thuật uy tín ở hn chỉ giúp em với ah
có ai giúp em ko ah

Last edited:

chào mọi ngừoi mình đang ở Úc theo visa visitor 600 ( entry : single) mình mới qua úc đc 4 tuần , thời hạn visa là 3 tháng ( single). Mình muốn gia hạn visa thêm 3 tháng nhưng có thể đổi thành loai ( Multiple ) đựoc ko mọi ngừoi tư vấn giúp mình với
phải về VN và xin visa lại nhé
các anh chị cho e hỏi,khai visa du lịch form 1419 hay 48r ah?
em có cần dịch công chứng giấy nghỉ phép ko ah ?
và cho e hỏi có cần mua bảo hiểm du lịch ko?e đọc thì ko có nhưng vẫn thấy có ng mua
em tự nộp ở đsq được ko hay phải nộp ở kim mã a?
anh chị nào biết hướng dẫn em với ah.
em là mẹ đơn thân,con 5t ở nhà,luơng hơn 10tr,tk chắc e nhờ dịch vụ khoảng 500tr ko biết có ổn ko ah
anh chị nào biết cty dịch thuật uy tín ở hn chỉ giúp em với ah
giấy nghỉ phép ghi bằng english luôn - khỏi phải dịch

Mấy bạn ơi mình mới được visa úc 3 tháng. single entry vì mình chỉ đánh single entry thôi he he he . mình đi diện thăm bạn trai. bạn nào cũng đi vậy mà cần hỏi gì giấy tờ thì hỏi mình giúp cho nha ^^ sung sướng tóa. :))

giấy nghỉ phép sao chị ko viết bằng tiếng anh luôn cho khỏi phải dịch? em thì k mua bảo hiểm du lịch lúc nộp hồ sơ. giờ có visa rồi mới chuẩn bị đi mua ạ. e nộp qua VFS ở hn nhưng e thấy mất mấy trăm ngàn dịch vụ cũng k đc gì :)) nếu chị thấy hồ sơ mình ok thì nộp qua ĐSQ luôn cũng đc. k tự tin thì nộp qua VFS e nghe nói nếu thiếu gì họ cũng bày cho mình bổ sung. em ở huế nên là mang hết giấy tờ đến phòng tư pháp dịch và công chứng luôn một thể cho tiện. k biết ở hn thế nào :) chúc chị may mắn nha.

visa của bạn có chữ NO FURTHER STAY không? nếu có thì bạn ko gia hạn được đâu phải về vn xin lại. còn nếu không có thì có thể xin đc đó :)

Em ở Hà Nội. Trong thời gian gần đây, đã ai nộp hồ sơ ở Đại sứ quán không ạ? Tiếng Anh của em kém lắm ạ. Form 1419 ghi là Please use a pen, and write neatly in English using BLOCK LETTERS. Nghĩa là em chỉ được điền bằng bút (ko được typing trên form) và phải viết chữ hoa hoàn toàn đúng ko ạ? Chân thành cám ơn mọi người đã và đang chia sẻ thông tin

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back