What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Hic, cám ơn bạn. Mình xin có 1 lần mà kinh nghiệm nhiều chi trời.

Với quan điểm cá nhân thì hồ sơ bạn ko đậu mới lạ thôi. Chờ tin vui đi nhé.

Thấy cách anh hỗ trợ và nói chuyện rất là đáng tin mà hehehe. Awwww cám ơn anh đã confirm, em cũng mong vậy!!! Bọn em tính tự nộp hồ sơ không qua dịch vụ, form 1419 và giấy tờ cần thì em đọc mấy chục trang cũng hình dung đc hết, cho em hỏi thêm mình nộp ở Nguyễn Du đúng không ạ?

Có 1 số bạn inbox hỏi mình về visa, mình có trả lời các bạn nhưng hộp thư của các bạn full
Nên các bạn cần hỏi gì thì cứ mail Thủy sẽ trả lời cho các bạn tất cả những gì T biết nhé
[email protected]

Hi các bạn.
1. Cho mình hỏi mình có cần nộp SYLL không? Vì mình thấy VFS đã phát tờ khai thân nhân rồi mà.
2. Tổng Lãnh Sự Quán Úc ở Sài Gòn ở đâu vậy ạ? Mình muốn lên thẳng đó nộp hồ sơ luôn, không qua vfs nữa. Mình cần đặt lịch hẹn đến Tổng Lãnh Sự Quán ở đâu ạ?
3. Khi mình điền form 1419 và tờ khai thân nhân mình có cần viết chữ In Hoa hết không các bạn? Hay chỉ viết tên họ cuả mình, bạn mình, ba mẹ mình bằng chữ in hoa thôi.

Cám ơn các bạn nhé :)

Hi các bạn.
1. Cho mình hỏi mình có cần nộp SYLL không? Vì mình thấy VFS đã phát tờ khai thân nhân rồi mà.
2. Tổng Lãnh Sự Quán Úc ở Sài Gòn ở đâu vậy ạ? Mình muốn lên thẳng đó nộp hồ sơ luôn, không qua vfs nữa. Mình cần đặt lịch hẹn đến Tổng Lãnh Sự Quán ở đâu ạ?
3. Khi mình điền form 1419 và tờ khai thân nhân mình có cần viết chữ In Hoa hết không các bạn? Hay chỉ viết tên họ cuả mình, bạn mình, ba mẹ mình bằng chữ in hoa thôi.

Cám ơn các bạn nhé :)

Các nước đã mở văn phòng tiếp nhận hồ sơ làm visa ( như VFS) rối thì Đại sứ hay Lãnh sử quán không tiếp nhận hồ sơ xin visa nữa.

Bạn không cần phải dịch thuật đâu, trên web của ĐSQ có ghi rõ : Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng Việt. Những giấy tờ bằng ngôn ngữ khác nộp trong hồ sơ phải được đính kèm cùng bản dịch tiếng Anh.

Ban Thuy tien cho mình hỏi ngoài các giấy tờ có xác nhận của CQ nhà nước,HDLD va cac giấy tờ khác co xác nhận và dấu của cty có cần phải dịch thuật không?

Oh cám ơn bạn nhé. Cho mình hỏi luôn là tờ khai thân nhân ák, mình thấy trên mạng thì có cả tiếng việt và tiếng anh, nhưng bên vfs phát tờ đó là tiếng anh hết bậy lúc mình khai thì viết địa chỉ , họ tên có dấu không hay viết không dấu ? Hịc

Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình không có Giấy khai sinh (đã bị mất) thì có ảnh hưởng đến việc xét visa không? A đã từng nộp hồ sơ thiếu giấy khai sinh chưa?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình không có Giấy khai sinh (đã bị mất) thì có ảnh hưởng đến việc xét visa không? A đã từng nộp hồ sơ thiếu giấy khai sinh chưa?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Mất giấy khai sanh thì phải đi trích lục giấy khai sanh, theo mình nghĩ không có giấy khai sanh có ảnh hưởng đến việc xem xét cấp visa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back