What's new
Ngày xưa mình có visa 3 năm
Năm ngoái minh xin 6 tháng, mình ở tỉnh lẻ thứ 2 lên nộp hồ sơ thứ 4 báo kq thứ 6 nhận đc passport từ bangkok gửi về
Đầu năm rồi mình xin visa 2 năm đợi lâu hơn 10 ngày
Mình vừa vào uk đc mấy hôm nó hỏi sao mấy visa trước ko đi :D, mình bảo đek có thời gian.
Hộ chiếu mình năm sau hết hạn xin 10 năm luôn khỏi phải suốt ngày đi xin

10 năm thì tiền phí đắt hơn. Hình như mình nhớ là độ hơn 1000 USD. Nếu tiền không thành vấn đề thì a lê hấp thôi :D. Thông thường mình thấy xin visa diện visit thì lần đầu họ hay cho 6 tháng :D

10 năm thì tiền phí đắt hơn. Hình như mình nhớ là độ hơn 1000 USD. Nếu tiền không thành vấn đề thì a lê hấp thôi :D. Thông thường mình thấy xin visa diện visit thì lần đầu họ hay cho 6 tháng :D

Nếu hộ chiếu mới thì nên xin sao cho hết hạn hộ chiếu sau này đỡ vất vả, đặc biệt mấy bác ở tỉnh lẻ như e :D, chạy lên chạy xuống hà nội cũng mệt đứt hơi

Có bạn nào xin Visa transit qua UK chưa ? Loại transit mà phải cross border, lấy hành lý và check in xuất cảnh lại để nối chuyến ý

Loại này mình đọc trên UKVI thì phải rời UK trong 48hrs và chứng minh được mình có quyền nhập cảnh vào nơi đến. Vậy khi apply visa transit UK có cần phải show vé của chuyến bay không hay đợi được cấp visa transit UK rồi mới mua? Mình mua loại giá bt nên ko có book và paid luôn.

Mình dự định bay từ Hanoi - London của Vietnam Airlines . Chuyến sau đi Toronto (Canada) thì mua vé hãng khác

Thanks

Xin visa du lịch UK có cần thư mời không các bạn, trường hợp của mình như sau:

- Công việc: freelancer, nhưng có 1 cái Independent Contactor Agrement ký với 1 công ty ở US, cung cấp giải pháp cho họ, mình là Kỹ sư chuyên R&D về phần cứng và phần mềm cho mobile, tiền họ trả TK HSBC theo công việc, có thể sao kê.
- Có cổ phần (có GCN góp vốn 1ti500) với công ty tư vấn xây dựng của bên gia đình vợ, nhưng mình không làm gì ở công ty này cả vì khác chuyên môn, nên không ký HĐLĐ (khống).
- Có STK bên HSBC 500T.
- Hộ chiếu đi chủ yếu châu Á: Nhật, Đài Loan, TQ, HK, Macao, Sing, Malay, Lào, Thái.
- Đã kết hôn, có 2 nhóc.
Các bạn cho mình hỏi với HS trên, nên nộp những gì, mình chỉ lăn tăn mục công việc, tự do sợ khó xin.

Cảm ơn các bạn.

Mọi người ơi, cho em xin ý kiến với. Em tính xin visa đi Anh Tháng 4 năm tới cho vợ chồng em, con nhỏ 4 tháng với mẹ, tổng cộng 4 người dạng du lịch tự túc thôi ạ.

Background của tụi em:
1. Vợ: chủ cty BDS nhỏ, đã từng đi EU, Anh, Úc, Nhật, Hàn, Đài Loan, HK mấy nước châu Phi và các nước ĐNA...hiện tài sản có stk, xe oto và 1 căn hộ.
2. Chồng (là em) là nhân viên vp, lương bổng cũng kha khá ở SG, đã từng đi: Mỹ, EU, Úc, Nhật, Hàn, Ấn, Đài Loan, HK, SriLanka, Maldives, các nước ĐNA....hiện có stk và 1 căn nhà.
3. Mẹ thì đi Thái, Mã với Sing thôi ạ, nhà cửa tiền bạc chuyển hết cho con cái rồi nên hiện tại tài sản xem như ko có gì.
4. Hai vợ chồng đều hiện có visa Canada hơn 5 năm nhưng chưa đi lần nào.
5. Tất cả visa của các nước tụi em có đều tự xin hết.

Vấn đề của em:

1. Nếu chỉ có 2 vc đi thì em nghĩ cũng dễ xin, nhưng đây là đi với con nhỏ 4 tháng với mẹ thì ko biết có bị nghi cả gia đình đi trốn bên đó ko ạ? Em đi du lịch thật và dự định đi có 10 days thôi.
2. Với lại có bị hỏi là sao ko đi Canada (đã có visa) mà đi Anh ko ạ? Vì thích thôi ạ, với lại có đường bay thẳng có con nhỏ cho khỏe.
3. Xin visa 4 người vậy hồ sơ làm chung được đúng ko ạ?
4. Lần trước vợ em đi Anh, xin visa hết 5tr5 mà nghe mọi người nói 6 tháng có 100$, lỡ mà rớt hết chắc sót tiền lắm :(

Em cám ơn ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,575
191,425
Latest member
shopdancing123
Back