What's new

Vượt Cổng Trời-Mường Lát.Hành xác tan nát trong mưa!

Chuyến đi được chúng tôi ấp ủ,mong chờ từ lâu. Lên kế hoạch và di chuyển đúng vào đợt mưa của nhưng cơn mưa đầu hạ với những khám phá trải nghiệm trên những con đường giữa đại ngàn hùng vĩ, đồng hành cùng những cảm xúc thăng hoa đỉnh điểm và cả sự hoang mang lo sợ đến nghẹt thở giữa chốn hoang vu núi rừng trên những con đường độc đạo mà cả những ai ưa mạo hiểm cũng không dám ngoái lại nhìn con đường vừa đi qua.
Chuyến đi thành công tốt đẹp và an toàn trong 2 ngày với 465 km.Gần 300km đường đèo dốc,bùn lầy chênh vênh bên sườn núi,lạc trong rừng giữa màn mưa đêm với những cái bụng trống rỗng trong sự mỏi mệt rã rời,lo lắng và hoang mang đôi lúc mất kiểm soát...
Cảm ơn tất cả! Cảm ơn sự đoàn kết,chia sẻ và không ngại gian khó trong tập thể đoàn 20 người với những kỷ niệm khó quên trên những nẻo đường!

Và những con đường tưởng chỉ còn trong quá khứ

nhưng cũng rất thơ mộng

Last edited:
Cách Mường Lát 30km. Tôi nhận được điện thoại của Tuấn phó bí thư đoàn Mường Lát hỏi thăm đoàn đi đến đâu rồi. Lại xòe. Kệ ẹ nó. Quen rồi. Nghe điện thoại cái đã. Bọn này thấy mình ngã không đỡ dậy thì thôi lại lôi máy ảnh ra chụp. Đúng là văn hóa Việt Nam. Phía sau thấy có 1 anh dân tộc lon ton chạy lại và dựng hộ xe cho tôi khi tôi vẫn còn buôn điện thoại

Loay hoay 1 lúc nó cũng dựng được cái xe lên
Úi trùi. Nặng lắm.

Cho em ngồi thử cái nhá? Chạy 1 vòng đi. Úi giời! Sợ lắm, em toàn cưỡi ngựa thôi.
Tôi hỏi nó: Đường từ đây lên Mường Lát còn nhiều đoạn xấu không?
Mường Lát á?
Uh.
Em cũng nghe nói đến thôi chứ chưa răng chừ được đi cả. Xa lắm anh à.Chắc phải mấy ngày mới đến nơi.
Nghe mà thấy tội nghiệp cho nó. Chắc nó cũng không biết cái tivi tròn hay méo.(NO)

Chắc đây là Vợ nó. Bà Vợ có quả áo rất chi là này nọ. Hình như ảnh này của totthoi chụp thì phải? Mình không để ý,quay lại thấy 2 đứa nhìn ảnh cười khúc khích với nhau.Chạy ra xem thì nó phóng to mỗi cái chỗ...đó đó. Mãi mới hình dung ra được. Ai mà nghĩ lại tệ đến như thế:D!
Ác hơn con tê giác.

Last edited:
Ôi giời ơi bác King ơi, bác chụp quả ảnh vợ anh tộc đấy không đỡ được, há há, cười đến đau cả bụng. Săm soi đúng chỗ cần soi =))

Cách Mường Lát 30km.
Chắc đây là Vợ nó. Bà Vợ có quả áo rất chi là này nọ. Hình như ảnh này của totthoi chụp thì phải? Mình không để ý,quay lại thấy 2 đứa nhìn ảnh cười khúc khích với nhau.Chạy ra xem thì nó phóng to mỗi cái chỗ...đó đó. Mãi mới hình dung ra được. Ai mà nghĩ lại tệ đến như thế:D!
Ác hơn con tê giác.

Em vẫn nhớ cái ánh mắt háo hức, trầm trồ, thán phục của anh dân tộc này,nó rất chi là đậm chất......dân tộc ấy. còn cái ảnh kia, em cũng vô tình chộp được, xin lỗi ko dám để các bác biết ngay lúc ấy :))

Last edited by a moderator:
Thưởng nóng hay nguội thế..?
Thưởng à, thưởng kìa, lại có quà phải không anh??? Sao iem thích được tặng quà thế không biết :))

Hj Hj ....chắc món quà này rất đặc biệt và em thích lắm nhé, vì em rất dễ thương trên mọi cung đường mà. ( Tặng riêng em "Chát" và "Admin _ CVN" mỗi người một tấm vé tham dự "Sinh Nhât Phượt _2012" free nhé.)

Vê phần tấm vé mình có nhã ý tặng "Admin_ CVN " mình nhờ " dantocgoc" chuyện hộ mình qua CVN nhé . thanks u.(wait)

Tôi đã được đi, được cảm nhận và đùa nghịch trên con đường dẫn vào trung tâm Thị Trấn Mường Lát ( Con đường này đã to và đẹp hơn rất nhiều so với trước kia, cách đây 7 năm người ta phải mất 1 tuần ngồi trên xe K mới vào được thị trấn Mường Lát)
[/IMG]

[/IMG]

Vượt qua đèo cao, cả đoàn cứ thế tiến thẳng vào " cồn mây".
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]
[/IMG]

Vượt qua đèo cao, cả đoàn cứ thế tiến thẳng vào " cồn mây".
[/IMG]
Bức ảnh này đẹp quá. Cứ như đang đi trên mây. Mà cũng đúng thôi. Qua dốc San là đã qua Cổng trời rồi. Hiện giờ đang đi trên trời mà:D.
Mọi người có ảnh chụp trên đường từ Hiền Kiệt lên Mường Lát thì Up lên nhé! bắn phá thoải mái đêêêê....
Lạc trong rừng hả? Chuyện nhỏ. Cứ từ từ thưởng thức nhé các Bạn! :L

Last edited by a moderator:
Vẫn còn mưa lất phất. Những con đường,núi rừng cứ lùi lại phía sau đoàn chúng tôi rồi lại mở thêm ra trùng trùng điệp điệp các dải núi thấp thoáng trong mây. Thiên nhiên thật là rộng lớn và hùng vĩ.
Ảnh Quốc Đàn

Chúng tôi gặp 1 nhóm các em nhỏ đang vui đùa. Tuổi thơ các em lớn lên với những kỷ niệm và những trò chơi mộc mạc,đơn sơ thế này đây.

Tan trường

Chia kẹo cho các cháu. Chúng đang chơi 1 trò chơi gì đó giống ô ăn quan.
Mấy tấm hình này chụp sáng ngày hôm sau trên đường quay về.

Hiểu chết liền.

Theo mẹ đi rẫy

Rách tả tơi rồi đôi hài vạn dặm :D

Những ký ức của tuổi thơ tôi ùa về.
Ngày nhỏ bạn có bao giờ nghịch nước sau mỗi trận mưa không?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back