What's new
Re: Hà Nội - Sài Gòn, khởi hành ngày 17/10/201: Join with me.

Em chắc đi trước anh một tuần và đi dài hơn anh rất nhiều (em tính tầm 30-40 ngày) nên chắc không đi cùng anh được rồi. Nhưng anh cứ lưu số em vào biết đâu anh em gặp nhau :D.
Ninh (88) - 0902 không chín hai 251 ;)

@ cậu tư: mình sống ở SG mà. Gặp bất cứ lúc nào chẳng được. :))
@ lehaininh: Rất vui khi được làm quen. Mình cố gắng sắp xếp lắm, qua 37 năm, mới có thể nghỉ được hơn hai tuần. Cung ngắn thì đi nhiều. Cung dài thì lần đầu. Vào SG alo nhé.
@ Baobao_1710: Kaokao là cách viết khác của Cào cào. Vì mình thích viết thế thôi. Kiểu như: kafe.

Bác đi dữ quá,2 tuần mà đi 1 vòng Việt Nam luôn:). E thấy có mấy ngày bác phải chạy 500km,nhưng chắc ngồi cào cào thoải mái,ko mỏi lưng. Chúc bác có chuyến đi thú vị.

Re: Tuyên Quang - đất Mũi, tháng 9/2012

Một giấc ngủ ngon cho ngày khởi hành nào, đích đến ngày mai là Hà Tĩnh mới lạ

Re: Tuyên Quang - đất Mũi, tháng 9/2012

Rất cảm ơn bạn Nhân ở Huế đã giúp cho chỗ nghỉ hợp lý và thưởng thức đồ ăn đặc trưng của Huế.
Giờ e vừa hít tý gió dưới gầm cầu sông Hàn :D, ngày mai sẽ đi Plei Cần.

Xuyên Việt Bắc Nam xe máy

Em đang ấp ủ kế hoạch đi xuyên Việt = xe đạp 1 mình vào quảng thời gian tầm tháng 4,5
Muốn hỏi mọi người các kinh nghiệm về chuyến đi như thế này:

Em đi từ HN dự kiến vào Cà Mau, nếu máu và còn $ sẽ ra luôn Phú Quốc.
Phương tiện = xe đạp
$$ dự kiến càng ít càng tốt, để tạm mức 5tr. Rất hâm phục 1 anh VK nào đó đi xuyên Việt mà ko mang theo $ để chứng tỏ lòng tốt của con ng VN ( nhưng Em ước chừng chưa làm thế được )

Sức khỏe em ko dc quá tốt nên mình ko có ý định chạy liên tục = xe đạp, Em dự định sẽ vừa độp xe vừa xin đi nhờ xe xe container, xe tải hoặc xe trâu, xe bò, xe ngựa j cũng dc :)) ( ai có kinh nghiệm vụ này chia sẻ giúp em ).

Thời gian dự kiến tháng 4,5 như vậy thời tiết trên suốt chặng đường đã nắng nóng khó chịu chưa ạ, và thời gian nào là hợp lý

Và tại sao lại chọn cách như thế, trc hết là sức khỏe, cái này nếu cố gắng cũng ok, nhưng tiếp theo là thời gian, em muốn có thời gian để dc thăm thú các danh thắng dọc đường nh hơn, và thứ 3 là kinh tế, đi lâu đương nhiên chi phí sẽ đội lên theo.

Em dự kiến đi nhờ xe xe container chiếm 2/3 quãng đường, còn 1/3 e sẽ tự đạp khi đến các địa điểm hấp dẫn, các bác cũng tư vấn giùm em các danh lam thắng cảnh trên tuyến đường ( dễ đi 1 chút ) và các món ăn đặc sản từng vùng NÊN thưởng thức

E mới có dự định các điểm cần dừng chân thế này.
Ninh Bình : Hoa Lư, Chùa Bái Đính
Đèo Hải Vân
Đà Nẵng
Hội An
Thánh Địa Mỹ Sơn
Huế
Phong Nha Kẻ Bàng
Nha Trang
Đà Lạt
( Bà Rịa Vũng Tàu cái này ko tiện đường thì phải )
( Tây Nguyên chắc cũng ko đi dc )
....
Hồ Chí Minh.
.....
Từ đây ra Cà Mau e định lúc đi thì đi phía Tây lúc về thì về phí Đông thế là dc 1 vòng
Nhưng ở trong đó thì e chịu, mà là vùng đồng bằng cả nên e nghĩ ko biết cảnh quan có đẹp ko
Cái này các bác giúp e ^^.

Và e dự kiến là hạn chế chi tiêu nên e dự định xe đi nhờ xe container buổi tối, tiết kiệm thời gian, hoặc xin ngủ nhờ nhà chùa, đồn công an, nhà chùa thì e hơi ghê, ở nhà dân thì e đi 1 mình cũng hốt lắm. Nên cũng tiện thể xin luôn các anh chị các địa chỉ có thể giúp đỡ :X.

Rất mong mọi ng giúp đỡ,
Yahoo: nghi_da
SĐT: 01 6969 24190
Mail: [email protected]

Hoặc các bác cho e xin thông tin , em sẽ chủ động liên lạc ạ :X

Re: Góp ý trù bị cho chuyến xuyên Việt độc hành.

Cái ngày thứ6 của bác: Nếu muốn ghé cả Phong nha và Thiên đường thì 1 ngày (bao gồm chạy từ Vinh - ĐH) thì em e là gấp quá. Nếu bác thích chụp choẹt nữa thì càng gấp. Em mới đi, riêng Thiên đường đã khiến e mất nguyên 1 buổi rồi.
Đoạn Phú Yên + Bình định bác nên dành thêm thời gian để ăn chơi và khám phá. Vùng này có rượu ngon, cảnh đẹp! :))

Cái ngày thứ6 của bác: Nếu muốn ghé cả Phong nha và Thiên đường thì 1 ngày (bao gồm chạy từ Vinh - ĐH) thì em e là gấp quá. Nếu bác thích chụp choẹt nữa thì càng gấp. Em mới đi, riêng Thiên đường đã khiến e mất nguyên 1 buổi rồi.
Đoạn Phú Yên + Bình định bác nên dành thêm thời gian để ăn chơi và khám phá. Vùng này có rượu ngon, cảnh đẹp! :))

Cảm ơn bác. Em cũng tính cả buổi chiều cho Thiên Đường bỏ Phong Nha. Hôm đó chắc chạy 6h sáng em nghĩ kịch kim 1h chiều đến cửa động. Cả chiều nghịch ngợm rồi về ĐH ngon. Không biết đoạn này có chỗ nào khó đi không bác? Còn vụ Phú Yên Bình Định em sẽ nghiên cứu thêm hehehehe

Cảm ơn bác. Em cũng tính cả buổi chiều cho Thiên Đường bỏ Phong Nha. Hôm đó chắc chạy 6h sáng em nghĩ kịch kim 1h chiều đến cửa động. Cả chiều nghịch ngợm rồi về ĐH ngon. Không biết đoạn này có chỗ nào khó đi không bác? Còn vụ Phú Yên Bình Định em sẽ nghiên cứu thêm hehehehe

Đường thì cũng k khó lắm đâu. Bác cứ đi cái đường cắt ngang rừng quốc gia Phong Nha ấy. Hơi vắng nhưng cực phê. Rất nhiều cảnh đẹp. Trêm đường đi có thể ghé thăm động Ba Cô hay nhìn đỉnh U Bò từ xa nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back