What's new
Re: Xin giúp đỡ xây dựng hành trình xuyên Việt (HN - CM) bằng xe máy

Bạn định đi đường HCM ah? bạn có đồng hành cùng ai không hay 1 mình? 1 mình mà đi đường HCM sẽ rất nguy hiểm,đường đẹp nhưng vắng xe chạy và ít nhà dân,nếu có hỏng xe giữa đường sẽ rất mệt. Bạn nên rủ vài người bạn nữa cùng đi vì hình như bạn là nữ. Còn nếu vẫn quyết định đi 1 mình thì tôi nghĩ bạn nên chạy theo quốc lộ 1A.
Chuyến này chắc mình độc hành thôi (vấn đề thời gian không xác định được mà). Mình cũng nghe nói đường HCM rất nguy hiểm nhưng nó lỡ hấp dẫn mình rồi nên chẳng biết làm thế nào được. Đành cố xây dựng được 1 lịch trình hợp lý cho cung đường đó thôi.

qua ngày 15 mình sẽ chốt ngày đi, nếu đi cùng đc thì vui hơn và tiết kiệm tiền xăng, tiết kiệm đc 1nua khoảng 900

Tôi đã đi một lần ....1 mình 1 xe.minh la nam vẫn co cãm giác lo và sợ ..nhất những đoạn đường vắng vẽ !!! minh khuyên không nên đi alone ,nguy hiễm lắm ...nhất là nếu bạn là nử .khoản cuối tháng 10/2012 minh sẻ đi...

Nhà mình ngay canh đường HCM, nếu bạn đi qua Phố Châu, Hà Tĩnh, cần giúp đỡ gì thì pm cho mình trước nhé.
Rất sẵn lòng!

Chuyến này chắc mình độc hành thôi (vấn đề thời gian không xác định được mà). Mình cũng nghe nói đường HCM rất nguy hiểm nhưng nó lỡ hấp dẫn mình rồi nên chẳng biết làm thế nào được. Đành cố xây dựng được 1 lịch trình hợp lý cho cung đường đó thôi.
Đúng là rất hấp dẫn nhưng an toàn vẫn là trên hết,mình con nhiều cơ hội để khám phá mà. đi hcm fai đông mới vui. Bạn đi theo QL1A cũng rất hấp dẫn đó,qua các thành phố biển.hihi

Nếu bạn đi theo QL 1A thì qua các vùng biển đẹp hơn nhiều. Mình ở Nghệ An, nếu có thể mình làm ôm với.

Đúng là rất hấp dẫn nhưng an toàn vẫn là trên hết,mình con nhiều cơ hội để khám phá mà. đi hcm fai đông mới vui. Bạn đi theo QL1A cũng rất hấp dẫn đó,qua các thành phố biển.hihi

Mình thấy bạn này nói rất đúng, đi đường HCM nên đi đông vì đường rất vắng, lỡ xe cộ có hỏng hóc gì mà đi 1 mình là toi luôn đấy. Mình nghĩ bạn nên đi theo AH1, đi qua các thành phố biển tuyệt đẹp, nhất là từ Đà Nẵng về đến Phan Thiết phải gọi là trên cả tuyệt vời :D. Mình cũng mơ làm 1 cú xuyên Việt đây, mà k biết chừng nào mới thực hiện được :((.

Bạn mà đi theo đường đấy thì đồ khả năng là phải chuẩn bị cận thận, mình đi theo đường quốc lộ 1 nhiều lúc muốn đi thêm để đến cho nhanh, tối kiếm nhà nghỉ đã thấy khó, bạn mà đi đường đấy là phải cẩn thận. Đặc biệt khi hỏng xe mà không biết gì là mệt đấy. Thế nên đi thế này là ít nhiều sửa dc xe. Rồi lạc phải ở giữa rừng. Mình cũng Sẽ cố đi 1 lần, nhưng năm nay hết phép, nên đầnh để năm sau.
Ngày đầu tiên khuyên các bác nên đi từ từ nhẹ nhàng, mình hơi mê tín, đầu xuôi đuôi lọt, thế nên ngày đầu tiên nên đi từ từ và nghỉ ngơi gần.

Đúng rồi đó ! bạn nên đi theo QL1A sẽ ngắm được nhiều cảnh đẹp hơn ngoài ra còn an toàn nữa. chúc bạn có một hành trình vui vẻ và may mắn nhé ! (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back