What's new
Re: Xuyên Việt HN - SG 9.8 - 1.9

Mình cũng mơ một chuyến thế này,có cộng thêm vùng miền tây nam bộ,nhưng có vẻ chưa đúng thiên thời địa lợi,chưa họp nhân hòa,nên đang tạm thời ngắt làm 3 khúc, hy vọng sớm có chuyến nối liền,máu chảy về tim :D
chúc các bạn thật vui, chân cứng đá mềm.Gửi cho các bạn lịch trình của mình đã chĩnh ly,tham khảo từ những đoàn vừa đi về,để các bạn tham khào cung Tây Bắc,thông tin này chỉ phù hợp với mình, các bạn tham khảo nhé
Đã gủi email file cho bạn

Mình không hiểu ngày thứ 2 bạn đi ntn? chắc bạn đi tàu từ sài gòn ra hà nội rùi lên hòa bình...nhưng nếu vừa xuống tàu mà đã chạy 330km cũng hơi oải,hơn nữa cung đường đẹp,ko thể phóng 1 mạch mà phải có thời gian dừng chân ngắm cảnh và cảm nhận. Chúc các bạn có chuyến đi an toàn vui vẻ.

Tôi thực hiện ước mơ - Tôi Xuyên Việt ( HN- Cà Mau, đi giữa tháng 8 về giữa tháng 9 )

Có bao nhiêu người có ước mơ in dấu chân mình trên mọi miền tổ quốc ?

Tôi nghĩ là rất nhiều.....

Nhưng nhiều người cứ để ước mơ ấy trôi dần theo tháng năm, rồi 1 ngày nào đó nó cũng sẽ chôn vùi dưới 3 tấc đất.

Và tôi sẽ thực hiện ước mơ đó của mình

Bây giờ hoặc không bao giờ...

Cần tìm 1 người bạn đồng hành để sẻ chia trên những chặng đường.

Dự định xuất phát khoảng từ ngày 10 đến 15 tháng 8 và kéo dài trong 20 đến 30 ngày

Kinh phí dự trù : 8MB

Phương tiện đi lại là xe máy.

Tôi dám..... Các bạn có dám ko ?

Bạn đi như vậy, mình thấy là hơi nhanh. Sợ là ko đủ sức khỏe đâu. Hôm nay chạy 300km, ngày mai sẽ phải nghỉ ngơi. Hơn nữa còn phải đi chơi chổ này chỗ kia trong thành phố. Chúc bạn thành công.

lâu lâu trên đường mình thấy vài chiếc xe máy của những anh em nào đó mà ko có dịp hỏi thăm vì mình đi bằng xe đạp.

Xin giúp đỡ xây dựng hành trình xuyên Việt (HN - CM) bằng xe máy

Trong thời gian tới, trong lúc thât nghiệp mình dự tính thực hiện ước mơ xuyên Việt, vượt dãy Trường Sơn và thăm khu Tây Nguyên. Dự tính là thế, tuy nhiên mình lại chưa có nhiều hiêu biết về các địa danh trong đó. Thế nên muốn nhờ các bác chỉ giáo cho cung đường nên đi như thế nào? Về thời gian thì mình không thiếu, tuy nhiên còn liên quan đến vấn đề kinh phí nữa thế nên mình vẫn cần có một lộ trình cụ thể. Mong các bác chỉ giáo giúp ạ.

Re: Xin giúp đỡ xây dựng hành trình xuyên Việt (HN - CM) bằng xe máy

Tôi cũng muốn đi, tôi chĩ có con Honda AB tay ga !!! có thễ đi dược kog ? các ACE có kinh nghiệm chĩ giáo dùm cám ơn

Re: Xin giúp đỡ xây dựng hành trình xuyên Việt (HN - CM) bằng xe máy

Bạn định đi đường HCM ah? bạn có đồng hành cùng ai không hay 1 mình? 1 mình mà đi đường HCM sẽ rất nguy hiểm,đường đẹp nhưng vắng xe chạy và ít nhà dân,nếu có hỏng xe giữa đường sẽ rất mệt. Bạn nên rủ vài người bạn nữa cùng đi vì hình như bạn là nữ. Còn nếu vẫn quyết định đi 1 mình thì tôi nghĩ bạn nên chạy theo quốc lộ 1A.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back