What's new
Xe máy Bắc Nam

Lộ trình Xuyên Việt theo quốc lộ 1A
Chặng I ( 1 ngày)
Hà nội - Hà Tĩnh 340km
Hà nội - Phủ Lý - Ninh Bình - Thanh Hóa –Vinh – Hà Tĩnh (Nghỉ đêm tại Thiên Cầm)
Chặng II (2 ngày)
Hà Tĩnh - Huế 314km
Hà Tĩnh - Đồng Hới - Đông Hà - Huế (Nghỉ tại Huế)
Tham quan Kỳ Đài Bến Hải,Di tích Đôi Bờ Hiền Lương,Tượng đài Mẹ Suốt,Thành cổ Quảng Trị,Cung đình Huế
Chặng III (2 ngày)
(Vượt đèo Hải Vân )
Huế - Đà Nẵng (Nghỉ tại Đà Nẵng) 112km
Chặng IV (1 ngày)
Đà nẵng - Quy nhơn - 277km
Tam Kỳ - Quảng Nam – Quảng Ngãi – Quy Nhơn (Nghỉ tại Quy Nhơn)
Chặng V (2 ngày)
Quy Nhơn – Phú Yên - Nha Trang ( Nghỉ tại Nha Trang) 219 km
Chặng VI (1 ngày)
Nha trang - Đà Lạt ( Nghỉ tại Đà Lạt) 120km
Chặng VII ( 2 ngày)
Đà lạt - Sài Gòn ( Nghỉ tại Sài Gòn) 273km
Chặng VIII Miền Tây Nam Bộ
Nhờ các cao thủ giúp em cung này với. Có thể e sẽ kết thúc ở Cần Thơ rồi bay thẳng ra Hn

Chặng I:
Ngày 1.
Sáng 6h xuất phát tại Hn, ăn sáng tại Phủ Lý (60km)
Trưa nghỉ ăn tại Tĩnh Gia Thanh Hóa(132km) ->Vinh(99km) (nghỉ ngơi) -> Thiên Cầm (Nghỉ đêm)
Chặng II:
Ngày 2
Sáng ăn sáng => Đồng Hới (148km)-> Ăn trưa Đông Hà ( 92km) -> Huế ( 74km) Ăn tối, nghỉ.
Ngày 3
Tham quan danh lam thắng cảnh tại Huế. Tối ngày 3 ngủ tại Huế
Chặng III:
Ngày 4 & 5
Sáng Vượt đèo sang Đà nẵng. Tối ngày 4 và ngày 5 ngủ tại Đà Nẵng
Chặng IV
Ngày 6.
Ăn sáng tại Đà Nẵng -> Quảng Ngãi (125km) -> Quy Nhơn (178km) . Tối ngày 6 ngủ tại Quy Nhơn.
Chặng V
Ngày 7 & 8
Ăn sáng Quy Nhơn -> Phú Yên (97km) -> Nha Trang (121km) Tối ngày 7 và ngày 8 ngủ tại Nha Trang
Chặng VI
Ngày 9
Ăn sáng tại Nha Trang -> Đà Lạt (120km). Tối ngày 9 ngủ tại Đà Lạt
Chặng VII
Ngày 10 & 11
Ăn trưa tại Đà Lạt -> Sài Gòn. Ngủ tại Sài Gòn ngày 10 và 11

Re: Xuyên Việt giữa tháng 7 đầu tháng 8

em đang ỏ đâu?định đi bằng gì.có thể đi xe máy tốt??sức khoẻ thé nào?bố mẹ có cho phép?kinh phí dự trù có thể?

em đang ỏ đâu?định đi bằng gì.có thể đi xe máy tốt??sức khoẻ thé nào?bố mẹ có cho phép?kinh phí dự trù có thể?
Câu hỏi thật ngắn gọn và đầy đủ. E chưa đọc được câu hỏi nào hay như câu này. :))=))

ở Hà Tĩnh . 18 tuồi / đi = xe máy. đi tốt , chạy 1 mạch Hà Tĩnh - Hà Nội rồi. Sức khỏe tốt trừ khi nóng lạnh đột ngột thì bị cảm :D / bố mẹ cho phép chứ, kinh phí tầm 10tr.

Thế thôi. hihi

Re: Nhờ tư vấn đi HN-Đà Nẵng-Hội An-Phú yên-Nha Trang-SG-Hn (30.08-03.09)

Cám ơn các bạn đã trả lời
Mình tham khảo tour và cứ thế chạy thui chứ cg ko fai là đặt tour bạn ạ, vừa đi 1 chuyến Cô tô về và rất khoái kiểu đi tới đâu tính tới đó hehe.
nhóm mình có khoảng 6 ng đang định đi Phú Quốc vào đợt 22.12-25.12.2012, xuất phát từ HN. Mình tìm trên web mà ko tìm thấy bài hướng dẫn hoặc lịch trình nào của nhóm đi trc, các bạn phượt thủ, các thành viên nếu tiện thì cho mình xin link với nhé. Thanks in advance :)
Tiêu chí của tụi mình là muốn đi và khám phá đc càng nhiều phong cảnh đặc sắc càng tốt, nhg quỹ thời gian và kinh phí có hạn, nên rất mong nhận đc những gợi ý của các bạn :D:help

Ngày 1 mình thấy vậy là tạm ổn. Nếu các bạn rời Đà Nẵng bằng xe thì các bạn nên đi bằng xe Thuận Thảo ( có 2 chuyến 11h và 18h, giá vé ngồi 220k nằm hình như 280k ) hình như k có chuyến bay ĐN & Phú Yên thì phải. Đến phú yên thuê xe xe máy ( anh Sang 0934074522 trên đường Lê Thánh Tôn đối diện tiệm giày Bitis , giá xe số 120k xe ga 150k ) chạy ra chí thạnh ăn sáng ( gợi ý : cháo lòng bánh hỏi cách cầu ngân Sơn 30 m hướng Nam bên tay phải ) xuống ngành đá đĩa ( đừng mua đồ lưu niệm ở đó, vì k đẹp ) hỏi đường qua bão cát tắm tiên :D , trưa chạy về đầm ô loan ăn trưa ( Ô loan quán nối tiếng với gỏi sứa giá 60k/ đĩa ) theo đường Phướt Tân Bãi Ngà để vào vũng rô chụp hình ( đi qua bãi tiên, mũi diện các bạn đừng lên mũi điện vì không kịp thời gian) theo đường quốc lộ 1 chạy về lại tuy hòa trả xe lên xe đi Nha Trang ( bến xe phú yên hay bến xe thuận thảo điều có xe đi nha trang, trước 6h nhé các bạn ) .
Vào nha trang như vậy cũng được . Vì Sài Gòn Miền Tây các bạn đi theo Tour nên mình không có ý kiến.
Có khả năng thời gian đó mình ở phú yên nếu giúp được thì mình sẽ cố gắng.
Chúc các bạn vui.

Đi tới đâu tính tới đó cũng rất hay , chả phải lên lịch cho mệt mà lại toàn đón được những điều bất ngờ . Chỉ có điều rất hay thì cũng sẽ rất ...hao ( cả thời gian và tiền bạc ) :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back