What's new
Re: Nghệ An-TPHCM Cần giúp đỡ chỗ ngủ

Chuyến đi đường dài xe máy thì tớ nghĩ bạn nên duy trì ở 450km/ngày là khỏe nhất và hầu hết các đoàn hành trình đường dài đều chạy mỗi ngày từng ấy.

Re: Lịch trình xuyên Việt vào tháng 4/2012

Khi đã đi xuyên Việt thì em nghĩ nên có 1 khoảng thời gian đủ và dư giả để có thể tham quan và nghĩ ngơi.Chứ chạy kiểu như bác thì em thấy xe mệt mà ng thì chắc cũng ko khá nổi...Em cũng đang ấp ủ 1 chuyến xuyên Việt ra HN rôì đi hẳn ra miền Tây luôn..Cố gắng tìm 1 lịch trình,khi đi tham quan những nơi khác,khi về lại ghé được những địa điểm khác :) Toàn bộ đi và về bằng xe máy...Nhưng tiếc là thời gian em chưa có đủ đễ thực hiện :(

Re: Xuyên Việt bằng Vespa LX: HN - HCM: 05/05/2012 khởi hành - Cần tìm bạn đường

ghé em nghỉ chân nha anh, Long Hải - Vũng Tàu, nếu đến thì gọi cho em 01669846369 hoặc yahoo: duong.seven, hân hạnh đón tiếp và làm hướng dẫn viên tham quan di tích Dinh Cô

Re: Tham khảo ý kiến về Xuyên Việt

Kể ra điên điên tý cũng có cái hay, mai sau này nghĩ lại cũng thấy thú vị vì có những phút giây ngông... nếu lên đường thì chúc bạn may mắn nhé..

Đi 1 mình nó có cái cảm giác tự do, thích gì làm nấy theo ý muốn của mình. Nhưng để độc hành thì bạn phải có một số kinh nghiệm nhất định để có thể tự mình xử lý với 1 số tình huống cơ bản.
Đi 1 mình thì xin ngủ không khó, điều quan trọng nhất là lấy dc lòng tin của chủ nhà. Nếu bạn muốn thử thách thì nên tự học ra điều này, tớ chỉ gợi ý là nhà nghèo dễ xin hơn.
Khi ngủ nên giấu hết đồ quan trọng và đắt tiền đi tránh sự quan tâm ko cần thiết, vd như xin đi wc rồi giấu ví ngoài vườn nếu ko an tâm về chủ nhà, dt máy ảnh, lap để ở balo và ko lấy ra trước mặt. Tự vệ với tớ thì dao găm là nhất vì ngoài tự vệ thì nó rất đa năng, nhưng phải biết nín nhịn và lượng sức, bạn vui vẻ thì ko ai làm khó bạn hết.
Khi anh em trên phượt đồng ý cho bạn ngủ thì đã xem là người quen, ko tính toán. . . Bạn có thể nhờ họ giới thiệu chỗ ngủ tiếp theo. Nhà nghỉ thì nhiều chỗ rẻ để lựa chọn, đừng kỳ vọng quá nhiều.

Đi du lịch và cụ thể là đi phượt không phải là để thể hiện cái tôi mà là để xem khả năng thích ứng của mình đến đâu, kết thêm bạn bè, khám phá và học thêm nhiều cái mới. Mà mình thấy bạn mắc phải 1 lỗi sơ đẳng là nói nhiều quá, pr cho bản thân nhiều quá, tự tin là cái tốt nhưng đỉnh cao của sự tự tin lại là khiêm tốn.
Nói là bạc, im lặng là vàng và lắng nghe là kim cương.

Mình góp ý với bạn thế và mình nghĩ đó cũng là kim chỉ nam trong mọi cuộc hành trình, nói ít làm nhiều, chủ yếu hãy lắng nghe, tư tưởng luôn cầu thị thì ở đâu cũng sẽ được yêu mến. Bản chất của mọi người đều là tốt bụng cho nên bạn không cần phải lo lắng mình sẽ bị làm so trên đường phượt cả :D. Tuy nhiên cũng không nên khoe khoang đồ đạc xịn nhiều quá và cẩn thận, vì có thể bản chất người ta tốt nhưng dòng đời sẽ xô đẩy =))
Khó khăn trên đường thì cũng vô vàn lắm, khó mà liệt kê hết được.

Trong bài viết của bạn mình chỉ quan tâm và lưu ý bạn đúng một vấn đề nhỏ mà không nhỏ chút nào. đó là phương tiện. theo ý kiến của mình bạn nên kiếm một cái xe khác. tốt nhất là xe số hoặc là wave hoặc Dream chẳng hạn. bởi vì tất cả các loại xe tay ga không phù hợp cho những chuyến phựot đường dài nhé. còn những vấn dề khác thì để ngừoi khác góp ý.Chúc bạn lên đường bình an(wait)

Trong bài viết của bạn mình chỉ quan tâm và lưu ý bạn đúng một vấn đề nhỏ mà không nhỏ chút nào. đó là phương tiện. theo ý kiến của mình bạn nên kiếm một cái xe khác. tốt nhất là xe số hoặc là wave hoặc Dream chẳng hạn. bởi vì tất cả các loại xe tay ga không phù hợp cho những chuyến phựot đường dài nhé. còn những vấn dề khác thì để ngừoi khác góp ý.Chúc bạn lên đường bình an(wait)

Đi tay gas phượt trong thời giá xăng 23k/lit, và đi đường dài thì giống bạn đốt tiền nhỉ. :). Chia tay người yêu thì bảo lưu bỏ đi chơi, thật là ghen tỵ với bạn. Tìm kiếm cơ hội kinh doanh trong thời buổi mọi thứ đang đình trệ thế này thì nói nghe cho vui tai mấy em sì tin dâu thôi bạn nhé.

Quảng Ninh - Mũi Cà Mau xe máy

Chào các bác. bọn em ở Quảng Ninh dự định đi xuyên Việt bằng xe máy.khởi hành Từ Hà Nội (chiều hôm trước đến HN) đi Cà mau trong 14 ngày. dưới đây là sơ bộ lịch trình em dự tính. các bác xem có chỗ nào cần chỉnh sửa thì giúp bọn em và cho bọn em thêm 1 chút kinh nghiệm. nhất là quãng đi điểm cực Nam. nên đi bằng phương tiện gì. thời gian ra sao. nhóm em đi 4 người trên 2 xe máy. dự định đi vào bằng xe máy và đi ra bằng tàu hỏa hoặc máy bay (xe sẽ gửi theo tàu ra). và kinh phí nên có khoảng bao nhiêu cho cuộc hành trình này.(em ước tính 500k/ 1 người/ 1 ngày liệu có đủ ko?)
Đây là sơ bộ lịch trình của bọn em qua google map

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back