What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Xuyên việt tháng 7/2012

Hè này e được nghỉ tháng 7,tính làm 1 chuyến xuyên việt bằng xe máy về quê: Sài gòn- Hà nội(quê em ở Thái Bình). E muốn xin lịch trình chi tiết của các tiền bối đã đi trước và những kinh nghiệm,lưu ý từ khâu chuẩn bị đến khởi hành,chi phí cho chuyến đi khỏang bao nhiêu vì đây là lần đầu tiên e xuyên việt. E vẫn đang đơn thương độc mã nên muốn tìm thêm bạn đồng hành.
E tên Trung sn89( yahoo: baotrung789). Rất mong nhận được chia sẻ đóng góp của ae. Cảm ơn!
Em vào đây xem thế nào nhé
https://www.phuot.vn/threads/43465-...-7-2012-tìm-bạn-đồng-hành?p=616423#post616423

Lộ trình xuyên Việt 63 tỉnh thành?

Mình là mem mới tham gia diễn đàn. Vốn mang trong mình dòng máu thích phiêu lưu mạo hiểm, cũng đã chu du nhiều nơi. Theo kế hoạch, sang năm 2013 mình sẽ thực hiện chuyến phượt bằng xe máy qua 63 tỉnh thành. Lộ trình xuất phát từ Sài Gòn-->Các tỉnh miền Tây-->Tây Nguyên-->Tây Bắc-->Đồng bằng Sông Hồng-->Duyên hải Miền Trung-->Sài Gòn. Trong chuyến phượt này, mình sẽ tham quan 4 cực của Tổ quốc luôn.
Trong lộ trình trên, mình thấy lộ trình qua các tỉnh phía Bắc khó lên kế hoạch quá. Các bạn nào đã đi qua 63 tỉnh thành có thể giúp mình làm sao đi hết các tỉnh phía Bắc được không (Nếu có thể chỉ giúp lộ trình qua 63 tỉnh thành luôn)?
Thanks!

Re: Lộ trình xuyên Việt 63 tỉnh thành?

Bạn có thể đi theo lộ trình này hết 7400km .

Chi tiết : http://ridewithgps.com/routes/1097938

hỏi kinh nghiệm cho chuyến bán xuyên việt (Sài Gòn - Vĩ tuyến 18)

Chào cả nhà,
Mình dự định làm một chuyến bán xuyên Việt vào tháng 7/2012 bằng xe 4B từ Sài Gòn ra đến Quảng Bình quê ta ơi. Hành trình xa nhất mà mình tự đi là ra đến ...Nha Trang. Cung đường này, các địa danh vui chơi, giải trí, nhà hàng, khách sạn mình cũng biết tương đối. Tuy nhiên, đoạn từ Nha Trang ra đến Quảng Bình thì mình chưa tự đi bao giờ, và cũng không rành lắm về đường xá, các địa danh và dịch vụ ăn uống, nghỉ ngơi. Các bác nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ chút kinh nghiệm về các địa danh nên dừng nghỉ, tham quan, các nhà hàng, khách sạn đẹp, giá cả chấp nhận được và phân bổ lộ trình thế nào là hợp lý trong chuyến đi nhé.
Rất cảm ơn chia sẻ của các bác.

Re: Hành trình xuyên việt t6/2012

Mình vùa về nhà sau 2 tuần lênh đênh ngoài Bắc xong, giờ vẫn còn mệt nhưng sướng kinh. Do 1 vài điều nên kế hoạch thay đổi. Mình đi tàu ra HN rồi thuê xe máy chạy ngao du Tây và Đông Bắc , mình sẽ viết chi tiết lại hành trình sau

Re: Hành trình xuyên việt t6/2012

Bác giàu quá...Em thì chỉ dám ấp ủ hành trình này bằng xe đạp thôi, và cả chi phí hành trình của em bằng có 1 nửa của anh ah...Chúc bác hoàn thành chặng đường tốt đẹp

Phượt Miền Tây (SG-Long An-Vĩnh Long-Bạc Liêu-Cà Mau-Bến Tre-Trà Vinh)..!!

E là men mới...chào các anh chị ạ...
Hiện tại e đang tính phượt miền tây theo lộ trình Sg-Long An-Vĩnh Long-Bạc Liêu-Cà Mau-Bến Tre-Trà Vinh..!!
Nhưng e không biết nơi đâu có địa điểm du lịch..
Và 1 điều quan trọng nữa là e chưa tìm ra chỗ nghỉ chân..
Nên mạn phép hỏi các anh chị có thể chỉ dẫn cho e mỗi nơi không ạ???
Có hướng dẫn viên tại địa bàn thỳ thật tuyệt vời ^^!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,733
Latest member
yduochaithiencom
Back