What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

New mem Phượt SOLO xuyên Việt cần các anh chị giúp đỡ !

Em là người mới, chưa có kinh nghiệm đi phượt, lần này có điều kiện về thời gian nên em muốn là một chuyến solo xuyên Việt -TP HCM - HN - nhưng mà mù mịt quá ! Em chỉ có 1 em Future Neo + 1 xác(có cái đầu máu bốc lên não nên hơi bị hăng), kinh nghiệm phượt của em chắc xấp xỉ = 0 còn kinh phí khá eo hẹp(5 chai - em chỉ lo vé đi còn khứ hồi thì khỏi lo). Lịch trình dự kiến của em là TP HCM -> Bình Dương -> Đồng Nai -> Đà Lạt -> Khánh Hòa -> Phú Yên -> Bình Định -> Quảng Ngãi -> Quảng Nam -> Đà Nẵng -> Huế -> Quảng Trị -> Quảng Bình ->Hà Tĩnh -> Nghệ An -> Thanh Hóa -> Ninh Bình -> Hà Nội (khoảng 10-15 ngày). Mong các anh chị mách dùm em công tác chuẩn bị, địa điểm nên ghé, nơi ăn, chốn ở(em thích nhất là những nơi free :D ), sao cho chuyến phượt này của em có thể an toàn tiết kiệm mà lại sảng khoái nhứt ! (để em còn hứng làm chuyến solo xuyên Việt ver2 nữa ;) ) Em cảm ơn các anh chị nhiều !

Re: New mem Phượt SOLO xuyên Việt cần các anh chị giúp đỡ !

Mình vừa lướt xe máy từ Hà Nội vào Biên Hòa (từ trưa 27-06 đến ngày 04-07) tổng chi phí vào khoảng ~3,5tr. Riêng tiền xăng (+1 thay nhớt) hết khoảng 860k cho 1927.2km http://gpsed.com/track/685465034444843448. Quả thật sau khi đi xong mình mới thấy chi phí không hợp lý của mình cũng nhiều. Vào đến khu vực miền Trung với một chiếc lều, bạn có thể vạ vật bất cứ đâu.

Re: New mem Phượt SOLO xuyên Việt cần các anh chị giúp đỡ !

Chi phí hơi ít bạn nhỉ,mà đi có 1 mình chắc buồn lắm :) Theo ý kiến riêng mình thôi.Mún free thì chắc bro phải chiụ khó giao lưu trước với mấy ACE trong phượt này rồi :)

Giúp Đỡ Tư Vấn Nam Bắc

Tình hình là vậy, cuối năm nay là bọn em tốt nghiệp ra trường hết, nên muốn làm 1 chuyến xuyên việt kỉ niệm đời thanh niên, chứ mai mốt đi làm rồi thì có mấy dịp mà đi chơi. Cả bọn quyết định sẽ làm 1 chuyến từ Sài Gòn ra Sapa, nhưng mà chẳng đứa nào có tí kinh nghiệm nào hết, không biết nên đi bằng xe máy ( dự tính ăn bờ ngủ lều luôn ) hay đi bằng xe ôtô. rồi cung đường thế nào, chi phí ra sao, thời gian dự tính,... không biết gì hết luôn ( chỉ được cái liều thôi ). Nên em mong có Anh chị nào đã từng có kinh nghiệm đi phượt từ SG ra Sapa ( bất cứ phương tiện gì ) thì có thể chia sẻ cho em chút ít kinh nghiệm, em xin vô cùng cảm ơn :D:D:D:D:D:D

Re: Giúp Đỡ Tư Vấn Cho Dân Nghiệp Dư Với Các Anh Chị...

Dạo này người ta hay ném đá lắm, bạn muốn đi thì phải tự suy nghĩ, tính toán, lên lịch trình cho mình. Chỉ có bạn biết rõ bạn là ai, có những gì, sở thích ra sao thôi. Đừng lười nữa, hãy tìm kiếm thông tin, không ở đâu xa, tất cả đều có trong phượt này. Khi bạn đã có một bản nháp sở khảo, post lên nhờ mọi người góp ý, tư vấn cho

Re: Xuyên việt tháng 7/2012

Nếu bạn đi theo tuyến đường QL1 thì không có gì phải lo lắng cả, đường đẹp và lớn . CHỉ có điều xe cộ hơi nhiều,bạn cẩn thẩn coi chừng bị hugo tóm cổ . Giá cả ăn uống ngủ nghỉ ven QL1 rất nhiều và rẻ (theo mình chấp nhận được) . Theo mình thì bạn nên đi theo cung đường HCM, vắng mà cảnh lại đẹp hơn rất nhiều, có rất nhiều topic đã đi theo tuyến này rồi,bạn có thể tham khảo thêm

Bạn có ý định phượt từ SG - SP àh, Good, mình cũng đang chuẩn bị cho 1 chuyến đi như vậy. Bạn đi về up lên cho mình tham khảo với nhé

Dạo này người ta hay ném đá lắm, bạn muốn đi thì phải tự suy nghĩ, tính toán, lên lịch trình cho mình. Chỉ có bạn biết rõ bạn là ai, có những gì, sở thích ra sao thôi. Đừng lười nữa, hãy tìm kiếm thông tin, không ở đâu xa, tất cả đều có trong phượt này. Khi bạn đã có một bản nháp sở khảo, post lên nhờ mọi người góp ý, tư vấn cho

Đúng đây! Mọi người muốn làm gì thì cũng nên chuẩn bị cho mình một ít kiến thức làm hành trang chứ? Cho 1 cái để tài bao la rộng lớn như vậy nhờ tư vấn thì biết tư vấn thế nào cho đủ. Theo mình nếu chưa nắm bắt hay có kinh nhgiệm thì nên làm vài chuyến đi gần cho chắc ăn rồi hãy liều nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back