What's new

[Chia sẻ] Xuyên việt bằng xe gắn máy- khởi hành 02/09 (cập nhập lộ trình hằng ngày)

Status
Not open for further replies.
Re: Xuyên việt bằng xe gắn máy- khởi hành 02/09 (cập nhập lộ trình hằng ngày)

Đoàn sẽ theo đường Hồ Chí Minh để tiếp tục hành trình về Vinh thăm nhà sàn Bác Hồ.
Thôi em bay xuống ăn sáng cái rồi đi Phong Nha chơi đây.( trích bài viết của super)

Anh đính chính lại là ở Vinh không có nhà sàn Bác HỒ đâu chú. chỉ la chú ghé Vinh rồi đi thăm quê Bác Hồ ở Nam Đàn. lưu ý nếu chú đi đương HCM thi đến Đức Thọ chú phải rẽ phải để ra ngã ba Bãi Vọt để đi đường Một nhé. nếu không sẽ vòng lại rất xa đấy.

Last edited by a moderator:

Sau đó đoàn tiến về Đồng Hới và Phong Nha

Tối qua có gọi điện cho bác Cantruchd nhưng vậy là lệch đường mất rồi, bác ấy đang dừng lại trên km 620 quốc lộ 1A, kế hoạch đoàn sẽ theo đường Hồ Chí Minh để tiếp tục hành trình về Vinh thăm nhà sàn Bác Hồ.

Thôi em bay xuống ăn sáng cái rồi đi Phong Nha chơi đây.

Vừa hôm kia em ở chỗ này thế mà không gặp các bác. :)

Last edited by a moderator:

ước gì mình được như các bác ý,thật thoải mái và tự do,không phải ai củng có những chuyến đi đầy ý nghĩa như các bác đâu,Chúc cả đoàn chuyến đi thượng lộ bình an nhé

Vừa hôm kia em ở chỗ này thế mà không gặp các bác. :)

Hix,bác ở chỗ nào, chứ nếu ở Phong Nha không gặp là đúng rồi =))

ước gì mình được như các bác ý,thật thoải mái và tự do,không phải ai củng có những chuyến đi đầy ý nghĩa như các bác đâu,Chúc cả đoàn chuyến đi thượng lộ bình an nhé
Chà, cũng khá mệt, nhưng cứ đi thử đi, rất nhiều điều thú vị. :) mà khi leo lên xe rồi thì tự nhiên hết mệt à (BB)

Góp với các bạn vài kiểu ảnh xuyên Việt của mình nhé

Đội hình các bác hoành tráng quá, chúng em chỉ chơi nghiệp dư, nhìn cái cờ cũng bé hơn =))

Đường HCM là một trải nghiệm rất thú vị trong chuyến hành trình này, những con đường uốn lượn và những cụm mây bay là là ướt cả mặt đường. Hôm nay mua to, nhưng cứ mua 1 đoạn đường rồi lại không, rồi lại mua, thời tiết trên cung đường này thất thường ghê ghớm.

Nhưng Phong Nha thì cũng không chê vào đâu được
Đây là món đặc sản Quảng Bình đây, chả biết phải không, là chúng đồn thế, cũng chỉ là bún bò hay giò heo, vậy thì đặc sản cái chỗ nào nhỉ

Đẹp như một bức tranh thủy tạ, ngồi nghĩ không biết là "tạ" hay "mặc", túm lại là rất đẹp

Sau gần nửa tiếng đi, ghe đã tới của hang

Bên trong thì tối om

Vô càng sâu cảm giác mát lạnh và kỳ bí, 600m động thì cũng là hơi ngắn, hy vọng trong tương lai 7km còn lại sẽ được đem vào du lịch.
(NT)

Đường HCM làm thỏa cơn khát leo đèo, hôm trước leo đèo Hải Vân thấy nó hụt hẫng sao sao, mới tí đã tới đỉnh, bây giờ thì chạy cho mỏi cẳng mỏi tay luôn vẫn còn đã
Chạy dọc theo dãy trường sơn huyền thoại
Mờ ảo với những cụm sương và mây

Đường sạch boong, 2 bên là những ngọn núi cao rất cao, cảm giác ra miền trung mà như ở Đà Lạt

Thư ký riêng, làm nhật ký trên từng cây số

Đoạn đường từ đường HCM qua ngã 3 Đồng Lộc xấu kinh khủng khiếp, xe hết rung rồi lại giật, tai họa ập đến khi qua hết đoạn đường này là em bị rớt mất cái quần đi mưa, thua

Đồng Lộc

Hôm nay đoàn đã từ Quảng Bình dọc theo đường HCM qua Nghệ Tĩnh và về Nghệ An, ngày mai đoàn sẽ đi thăm quê Bác ở Nam Đàn (cám ơn bác Thanh Vinh) sau đó sẽ tiến về Thanh Hóa mong mỏi gặp bác dantocgoc.
Đoàn có mớ giao lưu với bác ThanhVinh vui phải nói, cảm kích lắm cái nhiệt tình của bác ấy.

Last edited:

@langtulangthang: thanks bác đã có lời khen về quả kiếng đen nhé. Số là chụp hình em hay bị nhắm mắt mà phượt châm (phương châm phượt) của em là hoành tráng trên từng cây số nên phải đeo vô làm đạo cụ pose hình

Tối qua được bác thanh_vinh dẫn đi ăn và chơi. Trời ơi là rẻ. Đi karaoke ăn uống thoải mái, hát hò mệt nghỉ mà thanh toán có 190k. Sặc, bằng fee hát một số quán trên Hà Nội :(
Đây là địa điểm 2 quán bà Vinh và karaoke

Quán karaoke

Còn nhanh nhất là qua vinh có thể liên lạc với bác thanh_vinh - một người nhiệt tình thứ thiệt như nắng miền trung vậy đó

Hôm qua 9/9, chúc mừng sinh nhật của một bé vừa tròn 12 tuổi (căn cứ trên số nến nha). Chúc mừng sinh nhật ôm bác chuabietgi nhé (12 tuổi mà dám phượt xuyên việt rồi còn caigicungbiet mới ghê

Sau đó là chầu hát hò 3 miền luôn

Sáng nay lồm cồm bò dậy để tiến tới thăm quê Bác. Hẹn gặp mọi người vào tối nay (hoặc sáng mai, tùy tình hình nhé :))

Cho mình hỏi là chuyến phượt này các bác đã biết nhau từ trước hay mới gặp nhau trong chuyến đi vì cùng sớ thích này vậy ?? Wow, cái hình Karaoke có đủ 7 mạng luôn ,Karaoke xa nhà mà lành mạnh há ,hõng có "người lạ" há ...vậy mà ông bạn cười toe vẫn ...cười toe ...hi...hi...hi ...Cám ơn đã mất t/g upload chia sẻ hình với mấy phượt nằm nhà ngóng .Nhìn các bác vui vẻ quá mà thích lây thật . Chúc mọi người 1 chuyến đi thật bình an , tốt lành và cười toe .

các bác làm em hồi hộp quá,hằng ngày phải xem tình hình các bác đi đến đâu rồi,ăn ở thế nào,sức khỏe trong đoàn thế nào.....chỉ có nhửng người cùng sở thích như chúng ta mới cảm nhận được hết sức hút của Phượt là gì,thôi lại chúc cả đoàn thượng lộ bình an..(BB)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,262
191,730
Latest member
f8bet00net
Back