What's new

[Chia sẻ] Xuyên việt bằng xe gắn máy mới mua 100 usd

VẪN ĐANG Ở HUẾ

HAI CÁI LU NƯỚC NÀY ĐỄ QUAN LẠI TRƯỚC KHI VÀO CHẦU TRIỀU TỚI ĐÂY PHẢI RỮA TAY SẠCH SẼ MỚI TIẾN VÀO CHẦU

một ngày trong đại nội mà tham quan chua biết chán

ĐÀ NẴNG VÀO ĐÊM

04giờ sáng trên đỉnh núi Bàn Cờ nhìn xuống thành phố như cái chảo lửa khổng lồ ...hay cái miệng núi lửa

rồi tôi bắt gặp cảnh này .....hai ông đang chơi cờ .....một ông bỏ chạy mất ......ván cờ đang dang dỡ

Sắp tới mình cũng muốn làm một chuyến từ HN vào Cà Mau và đi các tỉnh Miền Tây một lần cho biết. (Không đi quá gấp nhưng cũng không quá lâu - chắc là 2 hoặc 3 tuần - bằng xe máy khoảng 2-4 người)
Mình đang tìm hiểu để chuẩn bị tài chính. Nếu bạn chia sẻ thêm chút về chi phí hàng ngày bạn đã phải chi thì tốt quá!

Àh theo bạn có nên mang lều du lịch để ngủ dọc đường không?

Sắp tới mình cũng muốn làm một chuyến từ HN vào Cà Mau và đi các tỉnh Miền Tây một lần cho biết. (Không đi quá gấp nhưng cũng không quá lâu - chắc là 2 hoặc 3 tuần - bằng xe máy khoảng 2-4 người)
Mình đang tìm hiểu để chuẩn bị tài chính. Nếu bạn chia sẻ thêm chút về chi phí hàng ngày bạn đã phải chi thì tốt quá!

Àh theo bạn có nên mang lều du lịch để ngủ dọc đường không?
( Thứ lỗi .....về tài chính mình ko ghi chép cụ thể ......ăn uống với mình thật đơn sơ ....vì thích vào nhà dân ăn ké...ngủ ké .....làm quen với cư dân vùng miền ....nơi nào ko thể thì mới vào nhà nghi , quán cơm bình dân ah.....về lều choỏng thì đem đi vẫn hơn ...bạn sẽ có những nơi ngủ ngoài trời để ngắm sao trời ..thật tuyệt

Từ đỉnh núi Bàn Cờ nhìn xuống

cảnh mây luồn

ĐẾN CÁI BẢNG NÀY THÌ TÔI GẶP MỘT TÌNH CẢNH MÀ TÔI CẢM ĐỘNG NHẤT TRONG CHUYẾN ĐI MÀ TÔI LUÔN NAO LÒNG KHI NHỚ LẠI ......MỘT CHÚ GÀ TRỐNG TO LỚN OAI PHONG MẠNH MẼ ...SẮC LÔNG MƯỢT MÀ ÓNG Ã ...ĐANG CÙNG MỘT CHỊ GÀ MÁI DÁNG ĐI KHẬP KHỂNH MỆT MỎI ( BỊ CỤT MỘT CHÂN ...CHẮC LÀ DO DÍNH BẨY ) TÔI PHÁT HIỆN RA CHÚNG KHI CHỈ CÁCH KHOẢNG 50 MÉT .....VẬY MÀ CHÚ GÀ TRỐNG VẨN KHÔNG HỀ SỢ ...CỨ UNG DUNG CÙNG CHỊ GÀ MÁI MẢI MIẾT TÌM MỒI .....TÔI LẤY MÁY COMPAS RA CHỤP ĐƯỢC RẤT NHIỀU HÌNH ( NHƯNG CHƯA THỂ POST LÊN ...LÝ DO NÓI SAU NHÉ ) NẾU BẠN NÀO QUA ĐÂY TẦM BÌNH MINH CŨNG SẼ GẶP THÔI .....CÓ NHIỀU THÚ HOANG TRÊN ĐƯỜNG LẮM

CÒN ĐÂY LÀ ĐẤT LÚA - ĐÔNG HÒA - PHÚ YÊN

CÁC BẠN QUA ĐÂY HẢY ĐỪNG BỎ QUA MỘT MÓN NGON ĐẶC SẢN VÙNG MIỀN ....LÀ LẨU GÀ NÒI , RAU NHÚNG LÀ LÁ É QUẾ ......NGON TUYỆT ......VỚI TÔI LÀ MỘT TRONG NHỮNG MÓN GÀ NGON NHẤT ĐẤY , HÔM TÔI TỚI ĐÂY ĐƯỢC MỘT NGƯỜI BẠN THÂN THẾT ĐÃI , !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back