What's new

Xuyên Việt bằng xe máy Hà Nội - Sài Gòn giữa tháng 11

( Đóng topic) Xuyên Việt bằng xe máy Hà Nội - Sài Gòn giữa tháng 11

Dear các bạn phượt tử,
Trong thời buổi kinh tế khó khăn, công việc ảm đạm. Mình quyết định nghỉ việc để làm một chuyến xuyên Việt để thỏa niềm đam mê bấy lâu nay mà chưa thực hiện được, cũng như nhân cơ hội tìm kiếm những cơ hội mới.
Chính vì thế mình muốn rủ rê các bạn cùng tham gia nếu có thời gian và cùng đam mê.
Mình dự định sẽ đi vào tháng 11 này. Mục đích là đi đến các vùng miền tìm hiểu về văn hóa con người, phong tục tập quán để tìm kiếm cơ hội kinh doanh. Chính vì thế mình sẽ cắt bớt những cung đường hưởng thụ ( tuy nhiên vẫn qua những nơi danh lam thắng cảnh trên đường đi nếu chi phí không quá tốn kém ). Mình sẽ đi dọc đất nước, đích cuối là các tỉnh miền tây, đi các cửa khẩu ở miền trung và miền nam.
Mục tiêu cho chuyến đi là an toàn, không đi lấy thành tích và tiết kiệm chi phí ( không có nghĩa là ăn uống kham khổ kiẻu cả ngày gặm mì gói) . sẽ tiết kiệm tối đa bằng cách xin ở nhờ ( mình cũng có một số địa điểm có thể ở chùa ở một số tình thành).
Về thời gian mình dự tính trong 1 tháng hoặc hơn ( mình tính thế cho thoải mái vì thế bạn nào không bị áp lực về thời gian thì sẽ tiện hơn ) .
Lịch trình mình vẫn chưa lên được cụ thể vì thế mong các bạn góp ý thêm cho mình. Đồng thời mình cũng rất cảm kích nếu các bạn có thời gian giúp mình trong những ngày đi này ( vì mình cũng bị hạn chế về kinh nghiệm phượt cũng như tài chính) .
Bạn nào có ý định cùng tham gia thì gọi cho mình để bàn bạc thêm về lộ trình nhé.
Vũ Hoàng - 0989885657
thanks and best regards

Last edited:
Hay quá
Từ bé có mỗi ước mơ đó mà giờ chẳng có time để đi :(
A đi về chia sẻ kinh nghiệm 1 ngày nào đó sẽ lên đường

@Vũ Hoàng: Em nên tranh thủ vì rằm tháng 10âm là Lễ Hội Người Kherme, các tỉnh Trà Vinh, Sóc Trăng và thủ phủ Cần Thơ rất vui. Năm nay nâng lên thành féstival tổ chức ở Sóc Trăng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back