What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Kiện cái đập vào mặt thằng Khải, đố nó kiện được, bạn ạ :)

Ủng hộ Pro123 nhé,

Kiện đi, kiên ra cái mặt mèo của thằng ăn chặn tiền, bựa ko chấp nhận đc, nếu ko làm cái trò mèo này thì làm sao phải xóa nick, đá họ ra khỏi nhóm, nếu muốn sạch sẽ thì đã chơi đẹp để chứng tỏ mình. Bây giờ cả cộng đồng du lịch bụi nó biết là mặt mo thế nào từ các leader của Gia đình phượt.Nhưng theo đúng nhóm đó, thì ko chỉ có 1 mình TCKhai, còn lũ quét,đủ thứ thích.Theo cảm nhận rieng của mình, LMai Mai có làm từ thiện-mặt này mình đứng ra khen ngợi, ko dính gì đến chuyện tiền nong vụ đi Y tí ăn chặn, nhưng vì sợ mất uy tín Nhóm-> ảnh hưởng đến chính bản thân nên bạn đó đành phải ỉm đi,vì lẽ đó mình coi bạn đó là cùng 1 giuộc thôi, tôi cho rằng ở 1 khía cạnh nào đó không khác j vụ ------Vinalines, khi Dương Chí Dũng ĐƯỢC EM LÀ DƯƠNG TỰ TRONG bưng bít, che đậy, sau này bốc mùi THỐI. NẾU Vì cộng đồng phượt trong sạch thì bạn Lmaimai biết sự thật thum thủm ko nên ỉm đi nhỉ! ko thì rồi cũng tàn cùng nhau như anh em nhà họ Dương kia thôi.:LL

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Nói chung trẻ trâu bây giờ cứ nói đúng ý là hưởng ứng ầm ầm,vỗ tay hưởng ứng mãnh liệt.Hễ có người có chút phản đối hay cảnh báo 1 chút thì lại bảo nó ném đá lại kéo nhau ném đá người cảnh báo.Đường xá ngày càng xấu,xấu đến tệ hại.Mùa này đầu đông trên đèo thường hóa mù ra mưa.Đừng bảo mùa này trên đèo Thung Khe không có nhé.Với độ ẩm toàn miền bắc hiện đến 80% mà bảo trên đèo không có mù thì hơi lạ.Nhưng cái cách hô hào cho lấy số lượng mà bất chấp thời tiết mùa đầu đông khắc nghiệt thì quả là bó tay.Chỉ vì vài tấm ảnh up FB khoe bạn bè mà chả biết gì về điều kiện thời tiết,sự nguy hiểm trên đường hay từ chính xế của mình.Cứ lao đi thể hiện mình là dân phượt.Nói thẳng là những ông phượt thủ kỳ cựu có tuổi bây giờ đều tránh nói từ Phượt.Trong khi trẻ ranh mới đi 1 2 lần vỗ ngực Phượt thủ.Đi đến đâu cũng khoe mình là Phượt Tử với đầu quấn khăn rằn,áo cờ đỏ sao vàng,quần rằn ri,giầy khủng bố.Nếu 1 2 người thì không sao,cả 1 đoàn hàng chục người như thế có ai biết người ta nói gì không:Một lũ giặc cỏ(NO).Nên bây giờ dân người ta rất ghét nhất là trên Hà Giang.Người ta ghét vì cứ 1 lũ áo đỏ sao vàng,mỗi khi 1 lũ đi qua là mùa màng thiệt hại.Người Việt yêu nước đâu cần phải thể hiện cứ đi đâu cũng giương cờ đỏ sao vàng.Mà sao cứ phải nhồi đầu cứ là phượt tử phải đầu quấn khăn rằn,áo đỏ sao vàng,quần rằn ri,giầy khủng bố để làm cái gì

Còn chi phí đến 900k mà ăn cả mỳ tôm thì cũng chả rẻ hơn đi ô tô là mấy chục ngàn.Như tớ đi mỗi người cũng chỉ hơn 900,ăn chơi bét nhè say sưa cũng 1t/1 người kể cả tiền xe cho 15 người cho 2 ngày 2 đêm.Ăn nhà hàng,ngủ khách sạn,trưa và tối chỉ ăn 2 quán 64 và 70.Sáng ăn phở cách KS Hương Sen 1km.Đã đi xe máy,lại còn ăn mỳ tôm mang theo mà vẫn đóng 900 thì quá nhiều roài

Last edited:

Ôi Lứu Mai cũng định kiện ư. Cổ xúy cho phong trào đi đông xe ư. Cách tốt nhất là ngồi im cho vụ việc chìm xuồng thôi.
sự thật 100% Trong đoàn đi Mộc châu có bạn ko may mắn bị mất vừa rồi LMmai cũng là 1 trong số gần 60 thành viên của khoảng 30 xe lên đường, rồng rắn nhau đi phải chăng để lấy thành tích là đã dẫn đội hoành tá tràng thế này thế kia!!!!! hay lại muốn được như vụ Y Tí, rất thông cảm cho nhiều bạn đặt niềm tin nhầm.

Hay ho cái shits gì mà kiện với cáo
Dọa mới ghê
Cung nào cũng 30 xe ko ăn anh mày cứ đi đầu xuống đất :D

Sau khi được sự đồng thuận của đa số thành viên tham gia bỏ phiếu (vote trên facebook), thì hội phượt từ thiện bổ sung thêm 1 quy định mới. Hy vọng qua đó các thành viên sẽ quan tâm đến sự an toàn của bản thân trên mỗi cung đường hơn.

1. Trong tất cả các chuyến đi xa, các thành viên tham gia phải trang bị mũ bảo hiểm cả đầu (full face hoặc 3/4) và bảo hộ chân tay.
a) Các cung nào được gọi là xa sẽ do hội đồng admins PTT bỏ phiếu quyết định.
b) Quy định này được VIẾT HOA và đưa vào mọi bài tuyển xế, ôm cho các cung xa của hội PTT.
c) Hội PTT sẽ mua một số bộ bảo hộ chân tay và cho các thành viên thuê với giá rẻ khi tham gia các chương trình của hội.
d) Thành viên nào không đáp ứng đủ yêu cầu như quy định thì sẽ ở nhà.

Chẳng nói đc gì, mong bạn trai mau khỏe, và gia đình bạn nữ bớt đau buồn. :(

Mong các bạn mem bên GĐP có cách đánh giá công tâm cho sự kiện lần này + trách nhiệm của leader khải . Nếu thấy không tốt mong các bạn chia sẻ cho mọi người, để không ai còn bị những tai nạn như vậy.
VÀ NHỮNG AI LẤY PHƯỢT LÀM KINH DOANH THÌ CẦN CÓ TRÁCH NHIỆM HƠN TRONG VIỆC ĐIỀU HÀNH CÁC BẠN TRẺ. ĂN TIỀN CŨNG PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM CHỨ ĐỪNG ĂN XỔI

chủ thớt đọc tin này có giật mình không? Mình thì ko hiểu luật, vụ này cũng chỉ tham gia kiểu ngồi ngoài xem mọi người bàn luận và chém gió nhưng nếu anh Khải muốn kiện và theo vụ kiện đến cùng thì cũng không phải là bất khả thi đâu. dù sao anh Khải cũng là thạc sĩ, không hồ đồ đến mức tung một cái stt dọa dẫm như này. ý các bạn thế nào

http://vitalk.vn/threads/leader-nhom-gia-dinh-phuot-se-kien-cac-ca-nhan-dat-dieu-xuyen-tac-ve-nhom.24127/#.UqaGNSe4zD8
thạc sĩ mà ăn bẩn thế nhỉ , ăn tiền của bạn bè ( trong đó có khá nhiều các bạn còn là sinh viên nữa )

Xế sao rồi?
Ở nhà còn một Giấy chứng nhận hiến máu, ai biết Xế cần thì lấy dùng.

Giấy thì có cả chục cái nhưng không dùng cho người khác được ạ. Đến em muốn dùng giấy đấy cho bố em còn không được huống chi...

Và cũng cái lần vào viện cần máu đấy, nhìn những giọt máu từ cơ thể mình bị họ đối xử như thế nào thì em cũng nghĩ mình sẽ chẳng bao giờ đi hiến máu nữa. Cơ mà nghĩ thế thôi chứ chửa biết có làm dc ko. :D

Nhân tiện đây mình cũng nói một chút về vấn đề trên đường đi mà mình thấy:
Chưa có con số thống kê cụ thể Nhưng có một điều mình để ý thấy trên đường phượt, Không phải tất cả nhưng đa số các vụ tai nạn nặng nặng trên đường phượt Nguyên nhân đều do như sau:
- Các xế mới chạy, chưa quen, chưa có kno nên thường bị tụt lại phía sau, Đòan giục hoặc bị đoàn bỏ lại sau, Các xế này tâm lý thường sợ bị đoàn bỏ, sợ chạy mình, sợ bị mọi người nói nhiều nên phải cố chạy bám theo đoàn, Chạy nhanh hơn so với khả năng kiểm soát của ban thân (gọi là chạy theo đà, theo quán tính) dẫn đến rất rễ sảy ra tai nạn..
- Vụ này mình cũng chưa rõ nguyên nhân, nhưng cũng rất có thể do lý do này.
Rất nhiều vụ tai nạn nặng nặng các bạn để ý sẽ thấy thường sảy ra ở xế mới và thường sảy ra ở các xe đi sau.
Mình còn nhớ, ngày mới đi phượt cũng vậy, ko quen, đi chậm, bị đoàn bỏ khá xa, nhưng hồi đó đoàn Lead biết điều nên cũng không quá giục cứ đi một đoạn xa xa, đoàn lại chờ, và có một chốt đi sau dìu. Mình cũng đi cố nhưng theo khả năng của mình, không quá cố theo đoàn. Vì nhiều lúc nếu cố quá, thì sẽ là chạy theo quán tính, chứ khó làm chủ được tay lái.
- Qua đó mình với thấy:
+ Vai trò của Lead là rất quan trọng trong việc điều phối tốc độ của đoàn, bởi khả năng chạy xe của mỗi người là khác nhau, khả năng làm chủ tay lái cũng khác nhau. Đặc biệt là những người đã đi quen và chưa đi nhiều là khá khác nhau. Nhiều Lead nền tính, tâm lý thì chỉ động viên đi cố lên, nhiều bố thì cứ giục loạn cả lên, Các tay lái mới sẽ phải cố theo, nên không làm chủ đc tay lái của mình.
+ Các bạn mới đi thì cũng không nên quá cố bám theo đoàn làm gì cả. cứ đi theo khả năng làm chủ tay lái của mình. Đừng ề à quá là dc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back