What's new

[Đã đi] 722 Ver 4.0 : Trọn vẹn một tình yêu - 19h 27/6 đến 30/6 (Part 2)

Lần đầu tiên mình off đoàn mà run như thế ^^.

Chúng ta đã rủ rê lôi kéo nhau ở đây 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Ds Group 722 cập nhật 24/6:

Nhóm Nguyên : 8 xe full + 1 xế = 17 mems
1/ Cao nguyen_dom
2/ Lang bat - lan rừng
3/ tatuan - thanh bui
4/ Ken - Ken's
5/ nhoxiu - Wall2711
6/ An huynh - An huynh's
7/ Hai yen - Crazypig
8/ Doanh - Hooàng Giang
9/ keluhanh's - keluhanh

Nhóm Lạ: 9 xe full + 1 ôm = 19 mems[/B]
1/ pé rùa
2/ vu nguyen - sáo sậu
3/ Dinh Hoe Han - Kau
4/ khôi còi - khoi coi's
5/ ty nguyen - Godgift
6/ NBN - Thích Ăn Chay
7/ thanh hieu pham - Ham zui zui
8/ so_lonely2002 - so_lonely2002's
9/ Nàng tùy tiện - Lê Duy Phúc
10/ chu du - jodi

Nhóm Cò : 6 xe full = 12 mems
1/ Bbo - monamourxy
2/ moca - moca's
3/ Phạm Thịnh - Liberal
4/ bành - Tran Archi
5/ zulimeo - lãng du
6/ Turtel - nhuthuybao

Last edited:
Hix, mọi người chuẩn bị đi khí thế và đông vui quá.
Em bận chả đi được.
Thoai thì lót dép, kê gạch, dựng dù chờ coi hồi ức vại.
Bác nào rảnh thì tracklog giùm em cung đường, hoặc chi dẫn cung đường giùm em. Đoạn Lán Tranh đến Đạ Long, mà là cung hành xác tý nhé, chứ cung thông thường em cũng đi roài. Được thêm cung đường sông thì càng tốt, e sắp xếp đi 2 ngày cuối tuần =)).

Hem bít chị BBQ đi thấy sao chứ em thấy ngày đầu
SG-Di Linh hơi đuối cho mọi người đó.
- 220km
- 18h30 khởi hành thì nhanh lắm cũng 20h mới tới Dầu Giây (70Km). Trừ thím TêKu độc hành ngựa điên thì em không tính.
- 20h từ Dầu Giây lên Di Linh (150km) cũng khoảng 1h sáng àh. Mà tầm đó thì các cây xăng đóng cửa ngủ hết roài. Khúc dưới chân đèo Bảo Lộc thì còn chứ qua khỏi đèo là bye bye bye.
=> Chị cho đoàn khởi hành sớm hơn và canh thời điểm đổ xăng phù hợp nhé.
Năm 2011 e đi với thằng bạn (chuyến đường sắt răng cưa), 2 thằng méo mặt vì 1 xe hết xăng khi cách Di Linh 9km (lúc đó là 23h00) phải kiếm đại nhà trọ ngủ đỡ để sáng sau dậy đổ xăng đi típ :p

Àh, chưa tính chuyện leo mấy cái đèo trong đêm vui Vật Vã (chuyến e đi hồi tháng 3, 4h sáng em khởi hành từ Phương Lâm đi Đà Lạt)
- Nhất là khúc Đèo Chuối: sương mù giăng kín, tầm nhìn 5m, đèn chiếu sáng không si nhê - do nằm lọt thỏm giữa rừng cây và ít gió.
- Nhì là Đèo Bảo Lộc: lạnh tê tái và cóa mùi gì đó rất khó chịu mỗi khi em đi ngang buổi tối khuya.

Chị mới đi tháng 5 với anhtuands chuyến 722mini đó, biết cảnh 2h sáng hết xăng ngủ ngay cây xăng luôn rùi, em còn kiếm nhà nghỉ là sang ah.

@all : các xe Wave, Sirius...có bửng cánh thì tháo ra nhé, Ex thì tháo vè ra, cụ thể là tháo vè nào thì để hỏi Duy Namir sẽ cụ thể hơn. Kiếm 1 bản gỗ dày dặn vừa phải để chuẩn bị cạy sình :). Mưa lớn lên đi, ai lùn biết liền ^^. Chắc chắn là sẽ di chuyển 3 buổi chiều trong mưa, trong đó có 2 buổi là mưa rừng, khiêng xe qua suối, không tránh vào đâu dc hết.

Uhm, tối thứ 5 chạy Sg-Di Linh là đuối đó, nhưgn mà còn chạy dc Đà lạt-Sg cơ mà, chiến. (beer)

Hix, mọi người chuẩn bị đi khí thế và đông vui quá.
Em bận chả đi được.
Thoai thì lót dép, kê gạch, dựng dù chờ coi hồi ức vại.
Bác nào rảnh thì tracklog giùm em cung đường, hoặc chi dẫn cung đường giùm em. Đoạn Lán Tranh đến Đạ Long, mà là cung hành xác tý nhé, chứ cung thông thường em cũng đi roài. Được thêm cung đường sông thì càng tốt, e sắp xếp đi 2 ngày cuối tuần =)).

Đỗ Lạ sẽ lấy tracklog bằng cái Nokia C5 thần thánh của hắn, Kau thì phần còn lại, bạn nào có sử dụng phần mềm nào thì mang theo để về share. 722 bằng dng Đà lạt vô, đường rừng vào, đường sông ra ...mình đều đi hết rồi :). Nhưng hỏi mình thì chỉ có 1 câu thôi :"đi dễ òm ah, có 1 đường (theo y đứa dẫn đoàn) mà đi chứ làm sao đi lạc dc :)

Đỗ Lạ sẽ lấy tracklog bằng cái Nokia C5 thần thánh của hắn, Kau thì phần còn lại, bạn nào có sử dụng phần mềm nào thì mang theo để về share. 722 bằng dng Đà lạt vô, đường rừng vào, đường sông ra ...mình đều đi hết rồi :). Nhưng hỏi mình thì chỉ có 1 câu thôi :"đi dễ òm ah, có 1 đường (theo y đứa dẫn đoàn) mà đi chứ làm sao đi lạc dc :)

Chị theo dẫn đoàn chứ e thì đi theo hướng dẫn [vì em dẫn đoàn =)) ]
Bấy bá 722 chuẩn 2 lần với trai nhà nghèo nhưng chưa đủ áp-xanh :p

Hi! chị BBO! khi tối e có call cho chị xin phép rút gạch nhóm chị, bạn gái e đi nhóm a Cao Nguyen vì thế e xin phép tham gia với nhóm a Cao Nguyên! chân thành xin lỗi và cám ơn chị nhiều. Hẹn gặp chị tại 722 nhé :)

Chị BBO ơi. Cho xế, ôm xe em rút gạch nha chị. Ôm có việc gia đình không tham gia được.
Chúc đoàn có một chuyến đi đầy trải nghiệm và khám phá.

Má mì e qua chợ hỏi rồi loại a Bành nói thì giá khoảng 8~9k 1 cái.. còn mua nhiều thì sẽ tính khác. E có mua trước 1 cái làm mẫu bữa nào mang choa c coi.. :)

Phút 90 mà rút gạch là sao hả BQA?
Qua chở Hậu của anh đi cưng (Huyền Trang)
Chị BBO ơi. Cho xế, ôm xe em rút gạch nha chị. Ôm có việc gia đình không tham gia được.
Chúc đoàn có một chuyến đi đầy trải nghiệm và khám phá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back