What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Mình dự định đi săn ảnh mùa đổ ải ruộng bậc thang vào cuối tháng này, khoảng 31/5 đến 2/6, địa điểm đến có thể là Y Tý hoặc Mù Cang Chải, bạn có join đc ko?:)

Cho mình join cùng đoàn nhé. Bạn có thể up lịch trình cụ thể lên được không ?^^

Re: Em muốn leo fan và đi hà giang!

Thời gian trôi nhanh thật, chớp cái lại chuẩn bị đến mùa lúa vàng nữa rùi, tầm cuối tháng 9, tháng 10, các bác có lên Hà Giang thì ghé qua Hoàng Su Phì ngắm lúa, đẹp không kém Mù Cang đâu ợ...
Lịch bay SG-HN-SG của mình từ 13/10 - 16/10, khoảng đó Hà Giang có lúa hay hoa bạn ơi? Mà chừng đó ngày k bít mình có kịp ngắm hết Hà Giang k nữa >"<. Mình chắc k chạy xe máy nổi nên sẽ thuê xe ôm, bạn có kinh nghiệm chia sẻ mình với nha. Cám ơn bạn!

ok. vấn đề lớn nhất là mình chưa biết rõ về buồn mê thuột nên cần các bạn tư vấn thêm
Mình là dân BMT, tư vấn cho bạn chút xíu nha. Du lịch BMT mọi người hay đi Buôn Đôn, hồ Lắk, cụm thác Gia Long-Dray Sap-Dray Nur..... (nhìu thác lắm, bạn thích thác nào thì chọn đi thôi), có 1 buôn của người dân tộc nhưng để làm du lịch nằm trong tp cũng đẹp lắm (mình k nhớ rõ tên, chỉ nhớ đường đi) gần đây có thêm khu du lịch sinh thái của Dakruco gần Buôn Đôn & cũng nên đi làng cafe Trung Nguyên cho bít...... Bạn cần thêm thông tin thì pm mình :)

mình tính đi chỗ nào nó hoang dã chút chứ đừng bị thương mại hóa quá. bạn biết thác nào có thể ở lại chụp hình buổi tối ko? mình đi với một tay ảnh muốn chụp thác buổi tối.

Lịch bay SG-HN-SG của mình từ 13/10 - 16/10, khoảng đó Hà Giang có lúa hay hoa bạn ơi? Mà chừng đó ngày k bít mình có kịp ngắm hết Hà Giang k nữa >"<. Mình chắc k chạy xe máy nổi nên sẽ thuê xe ôm, bạn có kinh nghiệm chia sẻ mình với nha. Cám ơn bạn!

Nếu bạn đi khoảng thời gian đấy, có thể lúa đã gặt nhiều rồi. Cố gắng sắp xếp vào khoảng giữa đến cuối T9 thì yên tâm hơn.
Ngày 12 bạn bay, trong này 12 đã có mặt ở HN để sẵn sàng cho ngày 13 (là Chủ nhật) đi chơi hay sao? Nếu đúng thế thì đề nghị cho bạn 1 cung đường nhé:
- Tối 12 lên ô tô đi Bắc Hà (Lào Cai) để sáng 13 là CN tham dự Chợ Bắc Hà (nhiều màu sắc, rất vui, rất đẹp) đến khoảng 10 - 11h sắp xếp hành lý lên đường thăm quan Dinh Hoàng A Tưởng ở gần đấy, rồi đi theo hướng Bản Già - Nàn Ma - Xín Mần, tối nghỉ ở Vinh Quang. Đảm bảo đi cung này bạn sẽ có nhiều ấn tượng.
- Ngày 14: xuất phát từ Vinh Quang, tàn tàn đến Hoàng Su Phì ngắm lúa, trưa ăn uống ngủ nghỉ ở Hà Giang rồi tiếp tục lên đường qua Quản Bạ, Yên Minh. Buổi tối bạn có thể nghỉ ở Quản Bạ hoặc Yên Minh tuỳ thuộc vào thời gian.
- Ngày 15: từ Quản Bạ (hoặc Yên Minh) lên đường đi Phó Bảng, Sủng Là (thăm nhà của Pao), Lũng Phìn (thăm Dinh Họ Vương), trưa về Đồng Văn nghỉ ngơi, chiều đi Lũng Cú, tối nghỉ ở Đồng Văn.
- Ngày 16: Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Yên Minh - TP Hà Giang, leo lên xe về HN kết thúc hành trình.
Bạn nên tìm 1 xế đồng hành đi chung, đi xe ôm chắc sẽ tốn nhiều chi phí.

Nếu bạn đi khoảng thời gian đấy, có thể lúa đã gặt nhiều rồi. Cố gắng sắp xếp vào khoảng giữa đến cuối T9 thì yên tâm hơn.
Ngày 12 bạn bay, trong này 12 đã có mặt ở HN để sẵn sàng cho ngày 13 (là Chủ nhật) đi chơi hay sao? Nếu đúng thế thì đề nghị cho bạn 1 cung đường nhé:
- Tối 12 lên ô tô đi Bắc Hà (Lào Cai) để sáng 13 là CN tham dự Chợ Bắc Hà (nhiều màu sắc, rất vui, rất đẹp) đến khoảng 10 - 11h sắp xếp hành lý lên đường thăm quan Dinh Hoàng A Tưởng ở gần đấy, rồi đi theo hướng Bản Già - Nàn Ma - Xín Mần, tối nghỉ ở Vinh Quang. Đảm bảo đi cung này bạn sẽ có nhiều ấn tượng.
- Ngày 14: xuất phát từ Vinh Quang, tàn tàn đến Hoàng Su Phì ngắm lúa, trưa ăn uống ngủ nghỉ ở Hà Giang rồi tiếp tục lên đường qua Quản Bạ, Yên Minh. Buổi tối bạn có thể nghỉ ở Quản Bạ hoặc Yên Minh tuỳ thuộc vào thời gian.
- Ngày 15: từ Quản Bạ (hoặc Yên Minh) lên đường đi Phó Bảng, Sủng Là (thăm nhà của Pao), Lũng Phìn (thăm Dinh Họ Vương), trưa về Đồng Văn nghỉ ngơi, chiều đi Lũng Cú, tối nghỉ ở Đồng Văn.
- Ngày 16: Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Yên Minh - TP Hà Giang, leo lên xe về HN kết thúc hành trình.
Bạn nên tìm 1 xế đồng hành đi chung, đi xe ôm chắc sẽ tốn nhiều chi phí.
Vừa rồi mình đã đi Lào Cai - Sapa nhưng gấp rút quá nên k kịp đi Bắc Hà, giờ thấy bạn nói "rất vui, rất đẹp" mà tiếc hùi hụi, hic hic. Lịch trình của bạn hấp dẫn quá @.@ nhưng chiều 13/10 mình mới có mặt ở HN & bay chuyến 22h tối 16/10 về lại SG nên k có đủ thời gian để đi được như lịch của bạn rồi. Mình định sẽ đi thẳng từ HN lên Hà Giang, nhưng sau đó đi đến các điểm ntn cho tiện thì chưa sắp xếp được, nhờ bạn cho mình thêm 1 cung tham khảo phù hợp nhé & tạm thời mình chưa có bạn đồng hành nên cứ chuẩn bị lịch trước cho một người thui :) Cám ơn bạn nhìu!

mình tính đi chỗ nào nó hoang dã chút chứ đừng bị thương mại hóa quá. bạn biết thác nào có thể ở lại chụp hình buổi tối ko? mình đi với một tay ảnh muốn chụp thác buổi tối.
Các thác gần tp & nhìu người bít thì bây giờ đều đã làm du lịch hết rồi. Bạn muốn đi thác hoang dã thì đi xa hơn, vô sâu hơn & trong đó k có nhà dân, k có hàng quán, k có đèn điện gì hết @.@ Mình bít 1 thác khá đẹp nhưng chỉ nhớ đường đi chứ k bít đường tên gì =.=' mà thác đó cũng k có tên lun >"<

Tìm 1 bạn ôm đi PÙ Luông vào 10/05&gt;&gt;&gt;12/05

Mình cần tìm 1 bạn ôm đi Pù luông trong ngày 10/05 đến ngày 12/5 bạn nào đi đc alo mình nhanh nha 0949880688 kinh phí 600/700k ăn ngủ theo đoàn join với đoàn từ Mai Châu Hòa bình và chia tay đoàn Cẩm thủy Thanh hóa rồi mình theo HCM về Vinh

À lố,
Mình nghe nói đến Đồng Cao (Bắc Giang) nhiều rồi mà mấy lần xí hụt vẫn chưa đi được.
Có bạn nào muốn đi lập cung lập thớt cho mình join với. Khoảng cuối tháng 5 là ok ^^
P.s: Mình là nữ, nên chuyên "ôm cứng" thoai :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back