What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Đang lên kế hoạch đi từ VN qua Thái bằng xe bus cùng một người bạn mà nghe anh truong2012 kể về chuyến đi của anh xong thì thấy lo rồi, sao mà chỉ cần biết mình là người Việt Nam hay nghe mình nói tiếng Việt là người ta nhìn mình khác nhỉ? Vừa bị nghi án làm "em út" bây giờ tới trộm cắp, chắc đi đâu cũng phải cải trang :D

Buồn nhỉ, phượt loanh quanh trong nước cũng bị chính người Việt mình đối xử với nhau ko đẹp thì nói chi ra ngoài nước. Lên các vùng Tây Bắc, Hà Giang.... những người dân tộc còn khi dễ với dân phượt Kinh nói chi là ra nước ngoài, hix.... văn hoá nó là thế mà, người ta còn đang tính cả phở chưởi, bún mắng... gì đấy vào văn hoá luôn đới.

Vừa bị nghi án làm "em út" bây giờ tới trộm cắp, chắc đi đâu cũng phải cải trang :D

Đúng rồi đó em, nam thì nghi là Trộm, nữ thì là Em út, thời giờ chỉ có Cẩm là lên ngôi.

@ Anh le le : có cái đĩa DVD về chuyến đi Cam, tính tặng anh trước tết mà chưa đưa được, bữa nào em xuống Sài Gòn gởi ở quán chị Mơ nghe anh.

@NBD: để đó đi. Để coi nếu không kẹt công chuyện thì 16/3 cũng sẽ xuống BD. Hình như trước giờ chưa có duyên lai rai với nhà BD lần nào. Sẽ cố!

Chuyện buồn thiên hạ lây sang mình, nghe để đó biết chấp nhận, còn không thì tự bản thân minh chứng minh thêm cho nước bạn biết có người này người kia.
Ah các đại ka hôm rồi chi phí hết bi nhiêu ạ. Em đi không mang theo bóp hì hì để các đại ca đại tỷ thay mặt em thanh toán, nay báo lại chi phí em trả lại nghen.
Híc đang suy nghĩ hôm rồi sao mà chạy xe qua Karaoke và vô KS được nhỉ? Giờ không nhớ làm sao mình làm được điều ấy. Híc...

Chuyện buồn thiên hạ lây sang mình, nghe để đó biết chấp nhận, còn không thì tự bản thân minh chứng minh thêm cho nước bạn biết có người này người kia.
Ah các đại ka hôm rồi chi phí hết bi nhiêu ạ. Em đi không mang theo bóp hì hì để các đại ca đại tỷ thay mặt em thanh toán, nay báo lại chi phí em trả lại nghen.
Híc đang suy nghĩ hôm rồi sao mà chạy xe qua Karaoke và vô KS được nhỉ? Giờ không nhớ làm sao mình làm được điều ấy. Híc...

Mai mốt yếu đừng ra gió nha em, chỉ tội cho mấy người đội mạnh phải đợi kẹt phà, chắc điệu này cho Heo Mọi ngồi mâm dưới quá, ( mâm dành cho Cẩm=> Thich Đi Rong ) , chứ leo lên mâm trên rồi chết giữa sa trường làm................. mắt mặt quá.
Chi phí hôm đó như sau:
Quán Bờ Sông
Nam=> tính lúa.
Nữ=> free.

Karaoke: Chú Langdu mừng sinh nhật của ngày đầy tháng nên hốt lúa luôn rồi.

=> Chốt lại đem heo mọi làm heo cặp nách cho ngày 16/3. Dochanh sẽ lãnh nhiệm vụ này.

Híc thôi em sau này qua làm hậu cần hẻm leo mâm trên mâm dưới đâu. Huhuhu chả biết uống là bi mà cả ngày hôm qua nằm ngay đơ.
Cảm ơn cả nhà đã tận tình chăm sóc đưa đế chỗ đáp an toàn. Kekeke nhưng em hứa là lần sau em vẫn ham vui như thế co điều tuyển xế trước để an tâm hơn heheheheh.
@ Rùa : Heo cắp nách mắc lắm à. Mà mắc gì có bác Độc Hành chịu trách nhiệm zợ. Em théc méc lắm nghen hí hí hí

Hẹn gặp lại tất cả các ace vào ngày thôi nôi nhé. Mình ở đây sẽ rủ ren thêm một số chiến hữu lên tham gia cho vui nhà vui cửa...(c)(beer)

Sư Huynh Trương ơi! Rủ rê sư phụ Hớn em lên chơi với thêm chú Hồng nữa nà. Mong cả nhà văn nghệ sĩ Cần Thơ hội tụ tại đất này.
Lời trên thay cho lời mời. Mong cả nhà Cần Thơ hội tụ.
Sory trụ trì và phó trụ trì nhá! Em nhanh nhảu thay mặt các vị mời nhà anh em Cần Thơ hì hì có chi thì các vị niệm tình em còn đang say mà bỏ qua tội láu táu của em.

Đúng rồi đó em, nam thì nghi là Trộm, nữ thì là Em út, thời giờ chỉ có Cẩm là lên ngôi.

@ Anh le le : có cái đĩa DVD về chuyến đi Cam, tính tặng anh trước tết mà chưa đưa được, bữa nào em xuống Sài Gòn gởi ở quán chị Mơ nghe anh.

Sao dạo này Cẩm đựoc ưa chuộn nhiều thế nhỉ, chắc có lẽ Thich Đi Rong đa hệ 2T ( xăng pha nhớt) nên được ưa chuộn chăng, thôi thì anh CHuyên sang Thái lần nữa giống như anh Trương để tháo súng đi, sau này đi phượt dễ hơn. Hoa dã quỳ cũng sẽ không lo lắng chuyện ăn phở hay nem khi đi phượt. hehehhe

@Heo mọi: Dochanh là hợp lý nhất, vì tên này còn độc thân, chẳn ai dám yêu, biết đâu là cứu cánh cả đời em, với lại lượng độc của ku này mạnh lắm ( ngang với đẻn biển đó).

Anh Trương: Hứa phải giữ lời à nghen

@Mẫu Lecat có tham gia ngày thôi nôi không sao im re vậy Pa

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,724
191,523
Latest member
MDEDU
Back