What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
@Rùa: Trời wơi anh làm như em là cọng giá khô vậy chài. Độc của Độc Hành không xi nhê em đâu chỉ xi nhê với các em khác thôi à!
@ Trụ trì : Cái đĩa anh cứ gửi em, vì em đi làm hay ghé qua nhà anh conlele.
@ Núi và Biển : Em thấy anh sáng giờ mà hẻm thấy confirm gì hết trơn vậy. Sao bữa rồi hẻm lên.

@ Núi và Biển : Em thấy anh sáng giờ mà hẻm thấy confirm gì hết trơn vậy. Sao bữa rồi hẻm lên.

Hôm đó chạy xe ra tới đầu ngõ đứng, đang lưỡng lự ko biết đi Lái thiêu (đi thẳng) hay đi Sài gòn(quẹo trái), thì có 1 ng tới hỏi loáng thoáng Bình triệu,ừ thì mình chỉ ngã 4 BT ở hướng đó, ko, nó nói :" a chở e ra ngã 4 BT" lúc này mới hiểu ra mình là xe ôm, thôi thì đành chịu vậy- chở lun. Vì lúc này mới có 6g pm mà Rùa hẹn mình 8g pm lận, đi SN bà dì rồi có gì tranh thủ chạy lên.Đang đi SN ngang qua nhà ô ngoại LeLe nhận đc tin nhắn:" đang nhậu tại nhà" qua SN tranh thủ làm vài chai, rồi dông tới nhà lele,hai ô ngoại đánh cờ tướng(beer) tới 11pm (NO) :)

@A. Núi: Ủa nhớ là lúc xuống cửa, chó sủa thì đồng hồ đánh boong boong 12 cái mà ta! Vậy là con chó nó xỉn hoặc đồng hồ chạy lụi hoặc là....???

Thôi đừng kể nữa Sư Phụ ơi, chuyện này trước đi đọc bài của anh em đã chứng kiến hết rồi, và cũng nghe rất nhiều người kể lại, không chỉ bên thái không đâu, nhiều nhất là ở Sing và Mã nữa, đợi đến ngày sinh nhật em sẽ kể cho nghe cụ thể hơn.
Nhưng vẫn còn người Việt cũng OK lắm, nói chung nước nào cũng có cái xấu, du lịch chặc chém trong nước còn bị huốn chi ra nước ngoài, ai đã từng đi Vũng Tàu, sẽ biết rõ, nói chi xa, hơn 10 năm về trước, Lái Thiêu quê em cũng là nơi cắt cổ du khách đó, 1 dĩa trái cây + 2 trái dừa = 400k( chuyện 10na8m trước), kết quả thì sao=>Vườn Cây ăn trái Lái Thiêu bị xóa sổ do không còn ai tới nữa, ngay cả thủ đô Nước Mình cũng không khá hơn, 2 cây kem =90k ( giá thực tại Sài Gòn 2 cây = 20k).
Đối với người đồng hương còn như thế mà, huốn chi người việt ở nước ngoài.
Thậm chí khi trong 7 năm em thường đi công tác ở Trung Quốc, khi vào quán ăn hay đi bất kỳ nơi nào thì không khi nào em nói là người việt cả, bị ghét ra mặt luôn nếu họ biết mình là người việt, chỉ duy nhất ở Phòng Chờ Nhập Cảnh thì phải khai thiệt thôi
Thôi thì còn những người Việt nhà Bình Dương và Cần Thơ nè Anh. mai mốt muốn đi Thái hay Cam thì cứ lên Bình Dương, sẽ đựoc nghe tiếng Thái và Cam luôn, nhưng phong cách phục vụ khác, hay ai muốn đi Trung Quốc cũng đến BD đi, sẽ có phục vụ bằng tiếng Tàu Khựa luôn.hehehhe.

Ngày 16/3 này mời Sư Phụ tới tham dự đám Thôi Nôi nhà BD nha, nếu ai nhà Cần Thơ đi được nhờ Sư Phụ Kéo theo cho thêm xôm tụ nha.
Chúc Sư Phụ hết bực mình.

Danh sách Nhà Bình Dương hiện tại đăng ký tham dự cho buổi thôi nôi:
1. Người Bình Dường
2.Hienca
3.Chú langdu54
4.Rùa
5.Dochanh
6.Palani
7.Tjxju
8.Hongcam
9.Anh Hiển Bến Cát
10.Jinny
11.Cô Dung ụt ịt
12.Thich Đi Rong
13. Kenshin
14. Hoacucxanh
15. Annalove
16. Bình Bigman
17. Saoquay
18. Cỏ
19. Anh Trương CT
20. Kimngoc 83
Còn lại từ đây đến ngày đó sẽ còn khá đông thành viên sẽ tham gia, tối thiểu cũng trên 25 người

Riêng Bebibo so vấn đề sức khỏe ( què chân, giãn dây chằn ) không thể tham gia.

Mại zdô

Cho anh 1 vé Hóa ơi

Sao dạo này Cẩm đựoc ưa chuộn nhiều thế nhỉ, chắc có lẽ Thich Đi Rong đa hệ 2T ( xăng pha nhớt) nên được ưa chuộn chăng, thôi thì anh CHuyên sang Thái lần nữa giống như anh Trương để tháo súng đi, sau này đi phượt dễ hơn. Hoa dã quỳ cũng sẽ không lo lắng chuyện ăn phở hay nem khi đi phượt. hehehhe

@Heo mọi: Dochanh là hợp lý nhất, vì tên này còn độc thân, chẳn ai dám yêu, biết đâu là cứu cánh cả đời em, với lại lượng độc của ku này mạnh lắm ( ngang với đẻn biển đó).

Anh Trương: Hứa phải giữ lời à nghen

@Mẫu Lecat có tham gia ngày thôi nôi không sao im re vậy Pa

Cái tên này xúi bậy, tháo súng rồi lấy gì mà ...pắn =))

@dantocgoc: bài viết cuối cùng nào cũng bị cái panel che 1 góc bên phải, muốn xem trọn tấm ảnh phải comment thêm 1 bài nữa hihi

#Đoàn thuyền đánh cá

Bác lacat69 đã có kế hoạch Bắc tiến chưa để em thu xếp theo học hỏi nào?(NT)

@ruanwenhua: Chỗ nào có ăn nhậu là có Lê Cát mà kụ Rùa, haha nghe ham ăn quá.

Bác lacat69 đã có kế hoạch Bắc tiến chưa để em thu xếp theo học hỏi nào?(NT)

Theo kế hoạch thì 10h ngày 7/5/2013 mình sẽ có mặt tại HN, ko bít bác @dantocgoc ở đâu để gặp gỡ đây hen

@Lecat: Bác được cái miệng thôi hà. Kêu uống chuồn mất tiêu để tiểu yêu nữ em đây yếu mà còn phải ra gió muốn chết luôn nè!
@ All: Các anh em trụ cột nhà Bình Dương thân mến,
Tình hình sắp sinh nhật nhà lên 1 Tuổi kế hoạch nhà cụ thể thế nào? Có khách mời nào nữa không ạ. Anh Trụ Trì và Phó Trụ Trì cùng bộ Hài Cốt xem coi thế nào?
Vụ ăn uống thì đã lên nhưng còn chương trình tổ chức ra sao lên kế hoạch sớm cho anh em biết nhé!
Nhìn vậy chứ xẹt tới nơi rồi. Anh em lên chuẩn bị sớm nhé!

Last edited:
@Lecat: Bác được cái miệng thôi hà. Kêu uống chuồn mất tiêu để tiểu yêu nữa em đây yếu mà còn phải ra gió muốn chết luôn nè!

Chuồn hồi nào đâu, tại đi ko đc mà, cũng vì tinh thần "lùi 1 bước để còn nhìn biển rộng trời cao" thôi, kỳ này ko no ko về hen nhox :p

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,728
191,522
Latest member
VizGiris
Back