What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp nhà phượt BD được lên sóng BTV thân mời tất cả anh em nhà BD đến dự bữa tiệc chiêu đãi tại quán bờ sông vào lúc 18h ngày hôm nay. Mọi chi phí do Hienca chi trả !!!

Quán bờ sông gần nhà tui phải ko đại ca Hiền ?, vậy tui ra đó đặt bàn trước nhe, khoảng 15 người nhé.:)

Chào cả nhà
Hôm nay 01/4 , Ụt Ịt thấy cá to quá nên không dám ăn, nhưng hai mẹ con rút gạch là không có cá nhe mà là thịt đó

Con cá to đó, chiều đem ra quán cho đ/c Hiền xử luôn cô Dung ơi, cô tài trợ 2 thùng bia là đc rồi :)

Nghe vụ bù mác cắn là Ụt Ịt sợ rồi vì nó cắn đau lắm mà nổi ghẻ để sẹo lại rất tởm không mặc đầm được , vả lại sẽ không có mước tắm , vấn đề vệ sinh cũng khó khăn đối với phụ nữ khi ở khu vuông tôm ( mình đã từng ở Năm Căn , Cà mau rồi ).
Mặc dù rất ham hố nhưng cuối cùng Ụt Ịt và Heo Mọi ( Jinny Như Ngọc ) xin rút gạch . ACE thông cảm nhe, vì mình rất sợ bán máu cho muổi nữa hehehe.

Hix hix vậy hậu cần chính mà ko đi thì tình hình sẽ đói, các tềnh iu cân nhắc nghe hehehe
mà cô ơi bù mắt không có cắn heo mọi đâu cô :D

Chiều nay em bận đi chơi với người yêu, nên ko tham gia với nhà mình ngay từ đầu được, 20h em về ghé uống ly bia, ăn miếng mồi do anh hienca đãi cũng thấy " thơm râu" rồi, kakaka... Chiều nay đãi cá toàn tập hả anh Hiền ?=))

Thân chào cả nhà!
Theo như Rùa nhận thấy thì chuyến Cà Mau này chỉ nên gói gọn thành viên trong nhà thôi, không nên dẫn bạn theo, vì đây là nhà của lính anh Trương chứ không phải nhà anh Trương, nếu đi đông quá không kiểm soát hết thì ngại lắm.Khi nào nhà mình tổ chức thì ok, đi bao nhiêu cũng được.
Những vấn đề phát sinh nếu đi đông quá như sau:
1. Đây là đầm nước lợ, không phải rừng hay núi, muỗi nhiều khủng khiếp, lại có con bù mắt cắn nổi ghẻ, những thành viên nào từng bị con này cắn sẽ hiểu cảm giác. Nên những người chưa từng phượt dữ nên tạm lánh chuyến này.
2. Đây là chuyến nhà Cần Thơ tổ chức, mà lại là lính của anh Trương. Anh này lại không biết thành viên nhà mình
3. Vé xe hiện nay rất khó đặt vào những ngày cuối tuần. Thứ 6 tuần rồi toàn bộ xe kiên giang không còn 1 vé, dù là xe dù, nếu đi đoàn đông thì vé xe đặt thế nào. Hơn nữa đây là ngày giổ tổ Hùng Vương. Ai lo nỗi trách nhiệm này. Chuyến Hải Tặc mình chỉ đặt có 8 vé mà toát cả mồ hôi hột và phải nhờ Thích Đi rong qua bến xe lấy vé trước.
Vì những nguyên nhân trên nên anh em trong nhà thu xếp cho ổn thỏa nha, và nên chốt danh sách và cuối tuần này để cử một người đặt vé cho kịp.
Lời nói thật có thể các bạn không vui, nhưng cũng nên biết chút vấn đề này, chứ để xảy ra sự cố khi xuống đến Cà Mau mà không có xe về hay bị côn trùng cắn nổi ghẻ tùm lum thì càng không hay hơn nữa.
Thanks cả nhà

Ẹc. Nghe cái vụ con bù mắt này là thấy ghê rồi, nhưng em không sợ, ghẻ từ từ nó cũng hết thôi mà. Vấn đề chính là vụ đặt vé xe và nhận diện thành viên (em chưa bao giờ giao lưu với nhà Cần Thơ, cũng gây bất tiện cho mọi người trong việc quánh giá con người. Hehe). Thế nên, em đổi thành vé dự bị nha, nếu mọi người chốt danh sách mà còn có thể nhét em vô thì em tham gia, còn không em đợi chuyến sau, thua keo nay ta chơi lại trò khác luôn :D. Cảm ơn anh Rùa vì đã chuẩn bị tâm lý trước cho mọi người nhé! Thiếu những người dám nói thẳng, nói thật thì không bao giờ có một tập thể vững bền được.

Chiều nay em bận đi chơi với người yêu, nên ko tham gia với nhà mình ngay từ đầu được, 20h em về ghé uống ly bia, ăn miếng mồi do anh hienca đãi cũng thấy " thơm râu" rồi, kakaka... Chiều nay đãi cá toàn tập hả anh Hiền ?=))

Hahha chỉ có 1/4 dochanh nhà mình mới dám nói câu đi chơi với người yêu, vậy đủ hiểu gì sao em ở giá rồi nhé ku Dochanh. Kkakakakaka

Em dk 1 vé cứng nha anh Rùa, em chưa bik con này ra sao nhưng phải có lần thứ 1 thì mới có lần thứ 2 và thứ n+n nên đây là thử nghiệm ấy mà. Nhờ anh nói như thế thì e sẽ chuẩn bị chu đáo thêm 1 chút. Nếu có thông tin nào về đặt vé xe thì nhờ anh thông báo dùm em nhé. Tks anh nhìu nhìu.

Nghe vụ bù mác cắn là Ụt Ịt sợ rồi vì nó cắn đau lắm mà nổi ghẻ để sẹo lại rất tởm không mặc đầm được , vả lại sẽ không có mước tắm , vấn đề vệ sinh cũng khó khăn đối với phụ nữ khi ở khu vuông tôm ( mình đã từng ở Năm Căn , Cà mau rồi ).
Mặc dù rất ham hố nhưng cuối cùng Ụt Ịt và Heo Mọi ( Jinny Như Ngọc ) xin rút gạch . ACE thông cảm nhe, vì mình rất sợ bán máu cho muổi nữa hehehe.

Cô Dung ơi, Bù mắt cắn không đau, chỉ ngứa thôi, mà cái độc chiêu là bị cắn thì nổi ghẻ và lâu lành, ai thịt hiền thì còn đỡ, thịt độc thì ghẻ cả tháng chưa lành. Cụ thể là Con bị cắn 2 tuần thì lành mà người đi chung ( chủ nhiệm CLB Câu cá Phú Quốc) bị cắn hơn 100 mục ghẻ, mà 2 tháng sau vẫn chưa lành.
Nếu trời mưa thì không nên ra vuông tôm vì thời gian đó là nó hoành hành dữ lắm, còn nếu ở trong chồi canh đốt lửa, tha thuốc chống muỗi kỷ chút thì con nghỉ không đến nỗi nào đâu, ngoài trừ tình huốn cắn đùi nổi ghẻ không mặt đầm đựơc thì hơi căng. Nhưng cô không đi một mình con và anh Núi lo hậu cần đuối à nha. Thôi thì cô cứ đi, nhưng buổi trưa ra vuông tôm, chiều thì vào sớm, đừng để đêm sẽ khó.

Thêm một chú ý khi nhà chúng ta đi Cà Mau nhé.
Những người đi đất mũi thường đi và về trong ngày, ngủ thì khách sạn có máy lạnh nên không bị muỗi cắn nhiều,nên chưa từng thưởng thức cảm giác đánh đàn. Nhưng đây là rừng đướt, ngủ võng hay ngủ lều. Khác hẳn những chuyến cà mau khác, nếu ai lo ngại ghẻ ngứa thì tối thuê phòng ks ngủ. Ai thích mạo hiểm thì ngủ ngoài đầm nuôi tôm ( người miền tây gọi là vuông).
Đôi chút kinh nghiệm của những lần câu cá giữa rừng bị muỗi và côn trùng đốt.

Danh sách sẽ chốt cuối tuần này để Rùa báo anh Trương và Rùa sẽ tình nguyện đặt vé xe cho đoàn. Nhưng hên xui nha. Nếu ok thì có 3 hãng chính là Phương Trang, Mai Linh, Kum ho.

Theo quy định các hãng xe thì nếu đặt < 5 vé thì đặt vé không cần đưa lúa trước trước, nếu >5 vé phải đặt và trả tiền mua vé trước ít nhất 1 ngày. ( quy định mình mới biết là của Kum ho, còn nhà xe khác chưa rõ) nhằm tránh tình trạng các nhà xe chơi xấu nhau.

Nhân đây cũng thông tin cho cả nhà biết hiện trạng tàu xe dịp giổ tổ và 30/4 nhé.

Vé Phú quốc cho ngày 27-28-29/ 4 đã hết sạch ( mấy cha nội cty du lịch chơi đứng ra gom vé hết rồi, dù khách chưa đăng ký tua)
Vé xe đặt trước 1 tuần cho dịp lễ này cũng chua lè luôn, cũng do mấy cha nội du lịch gom hàng, cuối giờ khách không đi hết mới xả hàng hay sang tay lại. Đây là hiện trang thực tế mà mình lấy đựoc thông tin từ các nhân viên tàu xe tại Sài Gòn cũng như Rạch Giá và tãi hà tiên.

Vé Tàu đi côn đảo cũng tương tự như Phú Quốc. hết sạch dù chưa phát hành vé. Do họ bao các chuyến luôn.
Còn đi máy bay đi Phú Quốc thì vé của Vietnam airline thì 1800k/ lượt X 2 = 3600k/ người, nếu đặt trong tuần này thì còn giá này, qua tuần sau lên cao hơn nữa, còn côn đảo không có vé nữa.

Do dịp giổ tổ này chắc chắn sẽ chọn Biển hay Đà Lạt nhiều ( trốn nóng) nên anh chị em chọn những địa điểm này cẩn thận coi chừng cháy vé và......bị cắt cổ.

Riêng Rùa. thì dịp đám giổ Vua Hùng thì chọn Cà Mau. còn lại dịp lễ 30/4 sẽ đi bình ba hoặc 2 đảo là Hòn Sơn và Nam Du ( huyện Kiên Hải- Kiên Giang).

Nếu anh em nào bám càng thì thông tin sớm đặt vé. Vì Nam Du chỉ đặt vé xe sớm là OK, còn tàu thì ít khách hơn do Cty du lịch chưa khai thác ( có 4 cty du lịch mới đi thăm dò ở Nam Du về) nên việc đặt vé không đáng sợ lắm.
Chút thông tin gởi anh em

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,734
191,529
Latest member
saiful
Back