What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Trời ơi mới có thông báo mà đắt quá, 15 bàn lận chết rồi chắc phải bán gấp một hồ cá to mới đủ tiền trả chầu này quá Hienca ơi cá ơi là cá hohoho

Trời ơi mới có thông báo mà đắt quá, 15 bàn lận chết rồi chắc phải bán gấp một hồ cá to mới đủ tiền trả chầu này quá Hienca ơi cá ơi là cá hohoho

Khỏi đi anh, cắm chiếc moto của anh là ok liền hà, với lại anh cũng già rồi, để tụi nhỏ nó đi cho đẹp, 15 bàn nghĩa lý gì với anh hienca.

CÒn với Rùa: Khi nào sông sài gòn cạn trơ đáy thì Rùa mới hết nhậu.kakakakakka.

Nhớ uốn thuốc đúng cử nha anh. 15 bàn chạy mệt lắm đó

Dear All,
Minh la dan cu moi gia nhap cua phuot Binh Duong. Co gi moi mong moi nguoi chi giao.
Chuc moi nguoi 1 tuan lam viec vui ve.

Dear All,
Minh la dan cu moi gia nhap cua phuot Binh Duong. Co gi moi mong moi nguoi chi giao.
Bạn chú y viết tiếng Việt co dấu khi post bài lên diễn đàn nha. Chào mừng bạn ghe thăm PBD

Anh Rùa ơi... lỡ sông Sài Gòn cạn thật... thì còn sông Đồng Nai, Sông Cửu long, sông Amazon mà anh

Dear All,

Queo côm em đến PBD, e nên giới thiệu mọi người biết 1 ít thông tin: họ tên, tình trạng hôn nhân,.. viết tiếng việt có dấu nhé kẻo a dochanh bank nick đóa hehe
Thử làm FBI: Em í tên Thuận, giới tính nữ, nhà ở tdm - bd, còn độc thân vui tính..
Hôm quay phim về PBD ở gió và nước dc a Chuyên mời vào vai quần chúng hihi
PS: A dochanh dc mệnh danh kẽ sát gái, nhưng dc cái ai đến với ảnh rùi cũng sẽ ra đi hichic
Tặng A dochanh hình e nó nè đừng có chảy nước.. nghen!
vsogiw

Last edited:
Xin chào cả nhà, mình là người mới gia nhập PBD có gì xin chỉ giáo.
Biết PBD qua chuyến đi Đảo Hải Tặc (đi ké với Tram Lang) và được Rùa giới thiệu về PBD.

Lý lịch trích ngang:
Nguyễn Ngọc Sang
ĐT: 0986 911839
Cư ngụ: Quận Bình Thạnh TPHCM.

Xin chào cả nhà, mình là người mới gia nhập PBD có gì xin chỉ giáo.
Biết PBD qua chuyến đi Đảo Hải Tặc (đi ké với Tram Lang) và được Rùa giới thiệu về PBD.

Lý lịch trích ngang:
Nguyễn Ngọc Sang
ĐT: 0986 911839
Cư ngụ: Quận Bình Thạnh TPHCM.
Sao anh Sang nói lấy nick là Haitac tp mà...???

Cô Dung ơi, Bù mắt cắn không đau, chỉ ngứa thôi, mà cái độc chiêu là bị cắn thì nổi ghẻ và lâu lành, ai thịt hiền thì còn đỡ, thịt độc thì ghẻ cả tháng chưa lành. Cụ thể là Con bị cắn 2 tuần thì lành mà người đi chung ( chủ nhiệm CLB Câu cá Phú Quốc) bị cắn hơn 100 mục ghẻ, mà 2 tháng sau vẫn chưa lành.
Nếu trời mưa thì không nên ra vuông tôm vì thời gian đó là nó hoành hành dữ lắm, còn nếu ở trong chồi canh đốt lửa, tha thuốc chống muỗi kỷ chút thì con nghỉ không đến nỗi nào đâu, ngoài trừ tình huốn cắn đùi nổi ghẻ không mặt đầm đựơc thì hơi căng. Nhưng cô không đi một mình con và anh Núi lo hậu cần đuối à nha. Thôi thì cô cứ đi, nhưng buổi trưa ra vuông tôm, chiều thì vào sớm, đừng để đêm sẽ khó.

Thêm một chú ý khi nhà chúng ta đi Cà Mau nhé.
Những người đi đất mũi thường đi và về trong ngày, ngủ thì khách sạn có máy lạnh nên không bị muỗi cắn nhiều,nên chưa từng thưởng thức cảm giác đánh đàn. Nhưng đây là rừng đướt, ngủ võng hay ngủ lều. Khác hẳn những chuyến cà mau khác, nếu ai lo ngại ghẻ ngứa thì tối thuê phòng ks ngủ. Ai thích mạo hiểm thì ngủ ngoài đầm nuôi tôm ( người miền tây gọi là vuông).
Đôi chút kinh nghiệm của những lần câu cá giữa rừng bị muỗi và côn trùng đốt.

Danh sách sẽ chốt cuối tuần này để Rùa báo anh Trương và Rùa sẽ tình nguyện đặt vé xe cho đoàn. Nhưng hên xui nha. Nếu ok thì có 3 hãng chính là Phương Trang, Mai Linh, Kum ho.

Theo quy định các hãng xe thì nếu đặt < 5 vé thì đặt vé không cần đưa lúa trước trước, nếu >5 vé phải đặt và trả tiền mua vé trước ít nhất 1 ngày. ( quy định mình mới biết là của Kum ho, còn nhà xe khác chưa rõ) nhằm tránh tình trạng các nhà xe chơi xấu nhau.

Nhân đây cũng thông tin cho cả nhà biết hiện trạng tàu xe dịp giổ tổ và 30/4 nhé.

Vé Phú quốc cho ngày 27-28-29/ 4 đã hết sạch ( mấy cha nội cty du lịch chơi đứng ra gom vé hết rồi, dù khách chưa đăng ký tua)
Vé xe đặt trước 1 tuần cho dịp lễ này cũng chua lè luôn, cũng do mấy cha nội du lịch gom hàng, cuối giờ khách không đi hết mới xả hàng hay sang tay lại. Đây là hiện trang thực tế mà mình lấy đựoc thông tin từ các nhân viên tàu xe tại Sài Gòn cũng như Rạch Giá và tãi hà tiên.

Vé Tàu đi côn đảo cũng tương tự như Phú Quốc. hết sạch dù chưa phát hành vé. Do họ bao các chuyến luôn.
Còn đi máy bay đi Phú Quốc thì vé của Vietnam airline thì 1800k/ lượt X 2 = 3600k/ người, nếu đặt trong tuần này thì còn giá này, qua tuần sau lên cao hơn nữa, còn côn đảo không có vé nữa.

Do dịp giổ tổ này chắc chắn sẽ chọn Biển hay Đà Lạt nhiều ( trốn nóng) nên anh chị em chọn những địa điểm này cẩn thận coi chừng cháy vé và......bị cắt cổ.

Riêng Rùa. thì dịp đám giổ Vua Hùng thì chọn Cà Mau. còn lại dịp lễ 30/4 sẽ đi bình ba hoặc 2 đảo là Hòn Sơn và Nam Du ( huyện Kiên Hải- Kiên Giang).

Nếu anh em nào bám càng thì thông tin sớm đặt vé. Vì Nam Du chỉ đặt vé xe sớm là OK, còn tàu thì ít khách hơn do Cty du lịch chưa khai thác ( có 4 cty du lịch mới đi thăm dò ở Nam Du về) nên việc đặt vé không đáng sợ lắm.
Chút thông tin gởi anh em

Rùa lên plan đi nha...kỳ này anh đi tiếp đó...hehehe...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,734
191,529
Latest member
saiful
Back