What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Thấy bà con đi mà lòng nhốn nháo hết trơn, thôi đành phượt qua điện thoại ....:(
Rùa: em đi Bãi cây Mến ở Nam Du chưa? đường đi gian nan vì phải lội qua 2 cái núi hoặc đi tàu. Ơ đây rất hoang sơ, biển xanh cát trắng nên anh rất ấn tượng về nó. Nếu em đã đi thì so sánh cho anh biết nhé.

Cafe

Mình mới hẹn anh Như BTV, Tessuarai cafe Gió và Nước 8 giờ sáng mai để cung cấp hình. Bạn nào rảng cafe nghe.
3 nhóm đi off share hình đi.

Sao là 11&12/5 ta còn ở Hà nội làm sau theo được đây
Chắc nhờ Rùa mua dùm trái Sầu riêng nha

Sao là 11&12/5 ta còn ở Hà nội làm sau theo được đây
Chắc nhờ Rùa mua dùm trái Sầu riêng nha

Định mua về lót nằm hả chú, con nghe nói vỏ sầu riêng lót nằm chống phong thấp đó chú ơi, nếu vậy để con gom hết vỏ về lót thành chiếc giường cho chú nha.

Thấy bà con đi mà lòng nhốn nháo hết trơn, thôi đành phượt qua điện thoại ....:(
Rùa: em đi Bãi cây Mến ở Nam Du chưa? đường đi gian nan vì phải lội qua 2 cái núi hoặc đi tàu. Ơ đây rất hoang sơ, biển xanh cát trắng nên anh rất ấn tượng về nó. Nếu em đã đi thì so sánh cho anh biết nhé.

Theo chủ nghĩa cá nhân em. Bãi Mến cũng na ná như hòn dầu( chạy tàu ngang qua và anh Vũ ở Nam Du cũng nhận định như em), cảnh trên bờ thì cây mến đẹp hơn hai bờ đập và Hòn mấu ( em chỉ đi ngang qua cây mến chứ chưa lên bờ ) những dưới biển thì Hai bờ đập biển lặng sóng nhất và đặt biệt là nưoc trong và có cả san hô đang hình lại. Hòn Mấu và Cây Mến khách ra nhiều quá, cắm trại, xả rác giờ bớt đẹp rồi, Hai Bờ Đập thì chỉ duy nhất có Phượt Bình Dương cắm trại 2 lần, với lại Bãi này giờ người địa phương cũng hay ra đây tắm biển, nhưng sắp tới Hai bờ đập cũng sẽ dơ thôi, vì có người ra đây nuôi ốc, tiếc thiệt, chưa có đoàn nào cắm trại tại đây do ít nước ngọt và không có người ở, nên nhóm ít người mà có con gái không ai cắm trại cả, dù hôm 30/4 khách ra nhiều nhưng cuối cùng cũng chỉ có PBD à anh

Mới có 1 ngày mà gạch cứng quăng búa xua thôi cho em cục bê tông luôn nha anh Rùa.Ai xuất phát ở Xì Gòn thì tụ tập ở vòng xoay An Lạc nhập đoàn với Bình Dương đi chung nhé.

Anh Rùa chốt đoàn,để em còn biết mà mua mồi nhắm.
Rắn, chuột đồng, gà vườn, tôm càng sông....
Dzìa Miền Tây là nhậu rượu à nha. Nhà em mua rượu đế xịn-an tâm nhé. Em còn sâm banh, vang nữa nè.
Ai từ Cần Thơ qua, đi đường tắt qua phà Đình Khao. Nếu không biết đường, nhắn cho em, thằng em em chỉ đường cho. Anh langtulangdu cũng biết đường tắt này nữa.
Trưa thứ 7 tới nhà em măm cơm trưa. Nghỉ ngơi rồi chiều chiều mát chút tắm sông, câu cá, chụp choẹt, chuẩn bị mồi nhậu đêm là vừa.
Ngủ dưới bè cá thì hông có muỗi đâu, nhưng cẩn thận thì đem theo thuốc thoa chống muỗi cũng được.
Ai có đàn đem theo. Rượu, đàn ca tài tử Miền Tây là hợp nhứt ý ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,812
191,549
Latest member
388bettcom
Back