What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Mình thấy từ khi có Fb Group Phượt Dương Cần, thì chuyện hình ảnh cũng như trao đổi với nhau trên phượt bị lơ là, mai một. Có lẻ vì up hình lên fb trực tiếp, nhanh hơn lên phượt, ko phải lòng vòng. Quan điểm cá nhân, mình nghĩ nên cứ như thuở ban đầu, ưu tiên post lên phượt, còn những hình nào mang tính chất dìm hàng, riêng tư trong nhóm thì post lên fb. Hồi đó Fb chưa phổ biết trong nhóm, post hình hết lên phượt, có ai phàn nàn chuyện riêng tư gì đâu.

Re: Sinh nhật Phượt

To All!
Cũng tâm sự thật với các anh chị em trong nhà. Sau mỗi chuyến đi về ai cũng chụp quá nhiều hình, còn nhiều hình đẹp nữa. Mà khi cần post lên chia sẻ cho ace trong nhà thì chỉ có Mình và Anh Chuyên là chính. Phải chăng các bạn bận quá không có thời gian hay là không biết cách post.
NHớ lại buổi ban đầu, chỉ vài thành viên mà với những chuyến Bảo Anh, Bình Ba, Nam Du,Triệu hải.Khi đi về cả nhà cùng nhau post những tấm hình để chia sẻ ( trên 10 người thi nhau post hình, dù là hình dt hay cục xà bông ).
Nhớ lại lúc trước, khi sáng dậy vào tới chổ làm liền mở phượt nhà mình lên xem, cảm giác rất vui với những tấm hình, comment.

Thì giờ đây cũng những thành viên như cũ nhưng chẳng thấy ai post nữa, chắc chỉ mình và anh Chuyên rảnh thôi.

Nhìn sang nhà Cần Thơ, khi mỗi chuyến đi về rất nhiều người thi nhau post hình lên. Như Anh Trương, Vippro, Khoai lang Thang, Chị Ngọc Hiền, Khúc Thụy Du. v.v.....

Thật lòng nhìn như vậy xong thì những tấm hình mình chuẩn bị post lên cũng chẳng hứng thú gì nữa.

Đôi dòng tâm sự với tất cả anh em trong nhà, nếu muốn nhà mình vui hơn thì hãy cùng nhau xây dựng. Thà ít mà vui còn hơn đông mà lại vắng lặng[/QUOTE]
Anh nghĩ là do anh em cứ tương hình bên face nên nó thế. Cái face nó hại cái phượt rồi, bản thân anh đã rút ra khỏi phượt DC bên face rồi để bớt đi những lang man làm loãng diễn đàn nên sau này có những chuyện rủ rê nhau bên face DC anh không biết và không tham gia. Nói tóm lại ý Rùa anh hiểu nhưng sợ đụng chạm không dám nói thôi thì thằng già này lên tiếng vậy. Nếu muốn duy trì và vui tươi như trước anh nghĩ nên bỏ mục phượt D C bên face đi (điều này Palani thông cảm cho anh nhé) các bạn có thể dùng face của các bạn nhưng không dùng nhóm DC nữa, và những thông báo hay hẹn hò tụ tập PHẢI ĐĂNG TRÊN PHƯỢT ai không chấp nhận thì tự rút ra khỏi nhóm đi, thà là còn ít mà có tâm huyết. Đôi lời đụng chạm mong các bạn thông cảm
P/s: hôm nay Chuyên thông báo đi sn Sao Quay mà cũng phải dùng tin nhắn nhắn cho từng người mình thấy sao đó, tội Chuyên quá sao không dùng phượt ai đọc được thì đi ai không đọc thì ráng chịu chớ trách !!

Nhà chị SQ gần nhà máy nước Tân Hiệp, 10g ACE tập trung tại cầu Phú Long, mồi chị SQ, ACE mua bia và mua chung 1 bánh kem.
Tèo và Hoasen mua bánh kem được không?

Quả đúng là do anh em đi về chỉ nói chuyện với nhau trên face thành ra lượng 5 trang một ngày của mình thành ra một tháng 5trang.
Anh thích đi rong : hình có rất nhiều rất đẹp theo như em thấy cái đó chẳng dính dáng gì tới dìm hàng thế nhưng cũng chẳng thấy ai trương lên. Vậy răng sao ri?

Tình hình dạo này quả là nhà mình đông thật nhưng không tập trung, cái này em nói ai trúng giận kệ! Các bạn chỉ ăn chơi oánh nhơm lẻ, có lẽ do đông , gần, rãnh thời gian nhưng cái mấu chốt một tháng off tổng thể toàn bộ bà con quên hết rồi, Mạnh ai nấy chơi, nhóm ai nấy gặp. Nhưng em nhớ nhóm mình có một thôi mà nếu đổ thừa là do mọi người không thời gian nên không báo cũng không đúng vì biết đâu anh em nhớ muốn gặp nhau thì sao?

Chỉ một câu oánh trên phượt thôi anh em có thể vào coi, giờ tất cả chỉ trên face thì có người biết vào có người không răng là mọi người muốn ai trong nhóm cũng có face cho khỏi mất công vào phượt nhỉ?

Em không vì mình nằm trong BDH mà nói hay cho diễn đàn chỉ là thấy anh em không còn gắng bó khắn khích tình cảm như xưa nữa!
Hình như em lại nổi nóng nữa òi! xin lỗi mọi người trước nghen.

Anh Chuyên và Anh Rùa về chuyện tổ chức Sn Phượt Mn em chỉ nói thế thôi anh em thấy không kham nổi cũng không sao, do năm rồi làm hoành tráng quá còn đợt này em chỉ bảo làm cho nó vui thôi.

Không phải em chưa tham gia sinh phượt bao giờ, em tham gia vào sinh nhật toàn diễn đàn chứ không riêng gì miền Nam mà không biết quy trình và cái khó trong khi tổ chức nhưng do em rất tin anh Chuyên và Rùa về cách tổ chức của cách em đối với em là chuẩn nhưng do anh em mimhf bận thì đành thôi. Nếu có dịp thì làm thử các anh nhé! Jinny không khoe có thể có khả năng chống cho anh ok.
Lâu lâu vào nhà chém gió cho vui ai trúng ráng chịu chém gió trúng người thì hahah ...heiz chứng tỏ dạo này nhà mình sắp theo câu.
" Bạo phát bạo tàn" mạnh ai nấy chơi.

Anh thích đi rong : hình có rất nhiều rất đẹp theo như em thấy cái đó chẳng dính dáng gì tới dìm hàng thế nhưng cũng chẳng thấy ai trương lên. Vậy răng sao ri?
[/QUUTE]
Sao lại hỏi riêng anh? Đơn giản là anh không thích post lên Phuot.vn và đừng hỏi tiếp "tại sao anh không thích?"

Anh nghĩ là do anh em cứ tương hình bên face nên nó thế. Cái face nó hại cái phượt rồi, bản thân anh đã rút ra khỏi phượt DC bên face rồi để bớt đi những lang man làm loãng diễn đàn nên sau này có những chuyện rủ rê nhau bên face DC anh không biết và không tham gia. Nói tóm lại ý Rùa anh hiểu nhưng sợ đụng chạm không dám nói thôi thì thằng già này lên tiếng vậy. Nếu muốn duy trì và vui tươi như trước anh nghĩ nên bỏ mục phượt D C bên face đi (điều này Palani thông cảm cho anh nhé) các bạn có thể dùng face của các bạn nhưng không dùng nhóm DC nữa, và những thông báo hay hẹn hò tụ tập PHẢI ĐĂNG TRÊN PHƯỢT ai không chấp nhận thì tự rút ra khỏi nhóm đi , thà là còn ít mà có tâm huyết. Đôi lời đụng chạm mong các bạn thông cảm
P/s: hôm nay Chuyên thông báo đi sn Sao Quay mà cũng phải dùng tin nhắn nhắn cho từng người mình thấy sao đó, tội Chuyên quá sao không dùng phượt ai đọc được thì đi ai không đọc thì ráng chịu chớ trách !!
Anh nói thì cũng có ý tốt nhưng em xin phép dislike câu tô đỏ nhé. Không phải không post hình lên phuot.vn là thiếu tâm huyết đâu và xin nói thẳng luôn ở đây ai có quyền kêu người khác rời nhóm khi mà người ta không vi phạm nội quy hay mất đoàn kết với những thành viên còn lại. Nói chung thì đây cũng là nhóm mở,quy tụ những người cùng sở thích lại với nhau,hoạt động phi lợi nhuận thì cớ gì phải áp đặt luật lệ khắt khe để làm gì ?Xin lỗi anh Hiền và những người cùng quan điểm với anh Hiền vì những lời nói thẳng nhé

Anh nghĩ là do anh em cứ tương hình bên face nên nó thế. Cái face nó hại cái phượt rồi, bản thân anh đã rút ra khỏi phượt DC bên face rồi để bớt đi những lang man làm loãng diễn đàn nên sau này có những chuyện rủ rê nhau bên face DC anh không biết và không tham gia. Nói tóm lại ý Rùa anh hiểu nhưng sợ đụng chạm không dám nói thôi thì thằng già này lên tiếng vậy. Nếu muốn duy trì và vui tươi như trước anh nghĩ nên bỏ mục phượt D C bên face đi (điều này Palani thông cảm cho anh nhé) các bạn có thể dùng face của các bạn nhưng không dùng nhóm DC nữa, và những thông báo hay hẹn hò tụ tập PHẢI ĐĂNG TRÊN PHƯỢT ai không chấp nhận thì tự rút ra khỏi nhóm đi, thà là còn ít mà có tâm huyết. Đôi lời đụng chạm mong các bạn thông cảm
Hiện tại em cũng không còn quản lý nhóm PDC nữa nên em không ý kiến nhưng nếu còn quản lý thì em cũng không thể close group đột ngột vậy được, bên cạnh đó em có thắc mắc là liệu chúng ta có cần vote lấy số đông cho điều này không hay là quyết định luôn?

@Bear81: Mai đi sớm chụp hình không?

Anh nói thì cũng có ý tốt nhưng em xin phép dislike câu tô đỏ nhé. Không phải không post hình lên phuot.vn là thiếu tâm huyết đâu và xin nói thẳng luôn ở đây ai có quyền kêu người khác rời nhóm khi mà người ta không vi phạm nội quy hay mất đoàn kết với những thành viên còn lại. Nói chung thì đây cũng là nhóm mở,quy tụ những người cùng sở thích lại với nhau,hoạt động phi lợi nhuận thì cớ gì phải áp đặt luật lệ khắt khe để làm gì ?Xin lỗi anh Hiền và những người cùng quan điểm với anh Hiền vì những lời nói thẳng nhé
. Anh không có quyền kêu ai rời khỏi nhóm em đọc kỹ lại đi ai không chấp nhận thì TỰ Ý rút khỏi nhóm, còn không rút thì kệ người đó anh đâu có đuổi đâu. Còn về phần luật lệ thì cũng phải có chứ quốc có quốc pháp gia có gia quy chứ cũng như diễn đàn có nội quy vậy

Anh Hiền nói rất đúng với ý Rùa. Cứ tranh luận thoải mái. Đành rằng ai muốn post hình thì post, không thích cũng không ai cấm, nhưng hãy tự nghĩ, nếu ai cũng có quan điểm là không thích post hình thì trang phượt Bình Dương mình còn nữa nay không?

Anh em mình biết nhau từ phượt, đó là cái duyên, thử hỏi Rùa và dochanh, chú thượng, anh chuyên, bebibo nhà sát nhau như vậy mà còn không biết nhau. Đến khi phượt off thì mới té ngửa ra.
Thich đi rong:Anh em và Khoa là những thành viên biết nhau trước khi đến phượt, niềm đam mê con cá, giờ thêm cái vụ chụp hình, nếu em cảm thấy không thích post hình thì ko ai ép em cả, em nghĩ sao mà em cảm thấy vui thì làm. Riêng những gì anh hiền và anh chuyên post ở đây anh rất đồng ý, ai muốn chém cứ chém, nói trước ai muốn chém rùa một nhát rùa sẽ đâm lại 1 nhát. có vay sẽ có trả

Qua đây cũng phê phán một số cá nhân:

- Khi off thì không bao giờ có mặt, chỉ khi nào có chuyến đi thì xuất hiện đi thôi, góp ý cho hội thì không thấy.

Những chuyến đi anh anh em tổ chức ( đặt biệt là Mình và anh Chuyên ) thử hỏi người tổ chức được gì trong đó, ngoài cái cực và cái bao đuôi. Nếu vui thì thôi, không vừa ý là chỉ trích đủ điều. Vậy ai sau này còn đủ tình để đứng ra tổ chức?

Sau này nếu hội nhà tổ chức:
-Tự thân chuẩn bị cho mình những thứ cần thiết, không ai chuẩn bị dùm cả, từ cái chén, đôi đũa luôn.
Sẽ không có chuyện người này phải mang vát cho người kia, hay cả lúc đến nơi bài ra thì một số chỉ lo loai hoay chụp ảnh hay làm những việc khác, còn người nào ngại lại phải lao vào bếp. Như vậy là osin phượt sao?

Anh em cứ tranh luận thoải mái. Chỉ có tranh luận mới góp ý xây dựng nhà mình tốt hơn, còn hơn là để mạng nhện đóng đầy nhà.
Rùa cũng không xin lỗi nếu có nói trúng ai, vì đó là quyền lợi cần phải giữ để giúp nhà phát triển bền vững

Last edited:
Mình nghĩ cũng lạ không lẽ vì 1 cá nhân nảo đó không lẽ bỏ group PDC thì wá lãng phí, vì lí do gì thì ACE group tự hiểu
ps: a hienca thử hỏi a kêu phượt "vắng bóng ACE chỉ biết face" thử hỏi a hienca có tâm huyết trang phuot.vn hay phuotBD không, hay chỉ lên đọc rùi out rùi lại cho rằng "nhà PBD vắng bóng"
ps: dochanh : tui thấy chú rất ba phải từ khi lên mod chú cứ nghỉ Phượt là tất cả, face là "dìm hàng..."
ps: aChuyen: e thấy áo PBD mỗi năm mỗi thay đổi và mong ai đến sau nếu gia nhập PBD có chiếc áo PBD để tự hào mình gia nhập chứ không có ý kêu gọi bên face, e post vụ áo bên phượt mà
ps: palani a không thích e bán cái group PDB bên face, group e tạo ra nếu e không thích close thôi, "còn áo thun để đợt sau làm thêm, nếu thực ra mà tính thì PBD cũng chẳng thêm được mấy người cốt cán, chủ yếu theo phong trào là nhiều" tại sao gọi là ng cốt cán là phong trào, dù chỉ biết họ mới là thành viên, vậy thì kết nạp lung tung chi????

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,847
191,561
Latest member
thutho11
Back