What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Mình nghĩ cũng lạ không lẽ vì 1 cá nhân nảo đó không lẽ bỏ group PDC thì wá lãng phí, vì lí do gì thì ACE group tự hiểu
ps: a hienca thử hỏi a kêu phượt "vắng bóng ACE chỉ biết face" thử hỏi a hienca có tâm huyết trang phuot.vn hay phuotBD không, hay chỉ lên đọc rùi out rùi lại cho rằng "nhà PBD vắng bóng"
ps: dochanh : tui thấy chú rất ba phải từ khi lên mod chú nghỉ Phượt là tất cả, face là "dìm hàng..."
. Nếu đã nói thì nói cho nát bét luôn, em xem lại em đi coi từ lúc em vào em có giúp gì cho các chuyến đi không hay chỉ có cái việc mua được vé giá rẻ cho các bạn( bây giờ thì lấy thêm tiền phí)đi chơi thì chả bắt tay vào làm cái gì chỉ có nhậu thì nhiều, đúng là bây giờ đông người thì *** thúi,hồi xưa có mấy anh em vậy mà chơi vui từ hồi có những đứa tào lao vào hết muốn chơi. Còn hỏi tui có tâm huyết với phượt không hả xin trả lời hồi trước cũng viết bài rất nhiều từ hồi có những đứa ta đây nên hết hứng

Phượt và Facebook

Cá nhân anh nghĩ :
- ACE mình đến với nhau để thêm bạn, đành rằng có tranh luận thì mới ra chân lý và cũng không ai đúng hoàn toàn (NBD cũng sai tè le :)). Nếu được ACE hạn chế tranh luận, mỗi trang web lập ra với mục đích khác nhau, ai thích cái nào thì cứ vào đó mà chơi, không lấy tiêu chí của trang này phủ nhận trang khác:
  • Ai thích khoe hình đẹp, có đẳng cấp thì vào vnphoto.net
  • Ai thích chia sẻ nhanh thì vào facebook.com
  • Ai có ô tô thích đi du lịch thì vào otofun.
  • ...
Bạn là dân chơi ô tô mà cứ chê dân phuot đi xe máy, bạn chụp hình đẹp mà suốt ngày chê dân phượt đăng ảnh như quăng vào mặt người khác, chê như vậy để làm gì? Thay vì chê, hãy chia sẻ.

Trang phuot.vn có ưu điểm nhưng cũng có hạn chế so với facebook, dạo này đúng là trên phuot.vn có những sự việc (không liên quan đến PBD) mọi người tranh luận với nhau gay gắt, nên PBD mình cố gắng tránh được những tranh luận kiểu như vậy càng tốt.
Mình không sợ tranh luận, nhưng sợ ACE chỉ trích lẫn nhau dẫn đến mất hòa khí.

Để kết luận, mình đưa ra ý kiến :
  • Trước đây mình cũng từng nói face, phượt gì thì cũng là anh em mình, không trang nào phủ nhận trang nào. Nên PDC Group song hành cùng với trang PBD.
  • Ai muốn đăng hình lên đâu thì đăng vì đó là quyền của mỗi người. Nhưng ACE mình gặp nhau trên phuot.vn thì sau khi đăng bên facebook, thì nên kéo đường link qua phượt.
  • Những chuyến đi, vấn đề của PBD như bàn về lịch trình, thu chi, đồng phục ... thì bàn bên phuot.vn không bàn bên facebook rồi qua phuot.vn áp lên.
Mong ACE đồng ý.

ps: ahien: ai ở đây lớn hết rùi a kêu từ nhậu vậy xin lỗi a có nhậu nhiều không, hay chỉ nói cho vui.. thôi e không tranh luận nhiều ai tự thế nào tự hiểu nhé!!!

Nếu để tự hiểu thì viết ra làm gì?
Thôi tranh luận, ai thích đâu thì cứ post. Ai có lòng PBD thì vào đây sinh hoạt. Thế thôi.

Hahahah anh Chuyên lo chi trời lâu lâu lên chém nước cho trang phượt nó xôm tụ lại đó mà, thấy nó im hơi lặng tiếng lâu quá chém chút chơi. Thấy vui quá! Lâu lâu bà con được dịp chém nước bọc mây lùa gió há há . Lên được hai trang đó thấy hem?(c)
Phải nói lâu lắm rồi mới thấy anh em luận chuyện cảm thấy rất u vui trong bụng và hạnh phúc là lạ, mọi người chơi lâu cũng hay nhường nhịn rồi bỏ quá rồi đôi lúc uât ức lâu lâu lai được xả và anh em hiểu lòng tôi thì còn gì bằng hì hì vui vui là vui là vui ...:D:))=)):gun

Last edited:
Đêm đang ngủ, tự dưng nghe quán nhậu đầu hẻm đánh lộn, tỉnh giấc chạy ra xem (nhiều chuyện) ... rồi vào trang PBD, thấy mọi người đông đúc. 7 thành viên , 5 ẩn danh.
Thông báo : trang upanh.com sẽ thu phí, nên sau này muốn up hình công nghiệp cũng không được rồi. Hiện tại, những bài viết cũ,mình đang copy ra word để lưu, không thì mất hết hình.

Em cũng cạnh tranh làm người nhiều chuyện với anh Chuyên! hì:)

Đêm nay là một đêm đặc biệt!
Đã giờ này rồi mà còn nhiều người thức, kiểu như đang canh chừng sợ mất một cái gì đó quan trọng lắm!
Nhưng thế nào đi nữa cũng phải ngủ, ngày mới cũng bắt đầu rồi, mọi người đi ngủ sớm và ngủ ngon nhé!

Chúc mọi người ngày mới tốt đẹp! ^0^:L

Re: Phượt và Facebook

Cá nhân anh nghĩ :
- ACE mình đến với nhau để thêm bạn, đành rằng có tranh luận thì mới ra chân lý và cũng không ai đúng hoàn toàn (NBD cũng sai tè le :)). Nếu được ACE hạn chế tranh luận, mỗi trang web lập ra với mục đích khác nhau, ai thích cái nào thì cứ vào đó mà chơi, không lấy tiêu chí của trang này phủ nhận trang khác:
  • Ai thích khoe hình đẹp, có đẳng cấp thì vào vnphoto.net
  • Ai thích chia sẻ nhanh thì vào facebook.com
  • Ai có ô tô thích đi du lịch thì vào otofun.
  • ...
Bạn là dân chơi ô tô mà cứ chê dân phuot đi xe máy, bạn chụp hình đẹp mà suốt ngày chê dân phượt đăng ảnh như quăng vào mặt người khác, chê như vậy để làm gì? Thay vì chê, hãy chia sẻ.

Trang phuot.vn có ưu điểm nhưng cũng có hạn chế so với facebook, dạo này đúng là trên phuot.vn có những sự việc (không liên quan đến PBD) mọi người tranh luận với nhau gay gắt, nên PBD mình cố gắng tránh được những tranh luận kiểu như vậy càng tốt.
Mình không sợ tranh luận, nhưng sợ ACE chỉ trích lẫn nhau dẫn đến mất hòa khí.

Để kết luận, mình đưa ra ý kiến :
  • Trước đây mình cũng từng nói face, phượt gì thì cũng là anh em mình, không trang nào phủ nhận trang nào. Nên PDC Group song hành cùng với trang PBD.
  • Ai muốn đăng hình lên đâu thì đăng vì đó là quyền của mỗi người. Nhưng ACE mình gặp nhau trên phuot.vn thì sau khi đăng bên facebook, thì nên kéo đường link qua phượt.
  • Những chuyến đi, vấn đề của PBD như bàn về lịch trình, thu chi, đồng phục ... thì bàn bên phuot.vn không bàn bên facebook rồi qua phuot.vn áp lên.
Mong ACE đồng ý.

Thật sự em cũng ko nhảy vào đây tranh luận làm gì, vì thấy chuyện chẳng có gì to tát cả, nhưng có dính đến em nên em vào làm rõ hơn. Em chưa bao giờ vỗ ngực hay tự khen mình là chụp hình đẹp, và cũng chưa chê hình ai là xấu.

Nhưng em nói cái cách mà mọi người up ảnh vào đây, up hàng loạt, hàng dây dài, tấm nọ dính tấm kia,ko đánh số, ko 1 lời chú thích, người vào xem ko bít ở đâu, lúc nào, muốn comment 1 cái ảnh nào ở giữa cái dây ảnh đó cũng ko bít cách nào moi nó ra và liệu có mấy ai xem kỹ bạn đã up cái gì, vậy up làm chi vừa xấu vừa tốn tài nguyên diễn đàn.
Nhiều khi vào gặp dây ảnh kiểu đó, chỉ muốn nhắp cái thanh trượt kéo đi lẹ cho hết xuống dưới, nhưng nào có đc vì quá nặng...

Tôn trọng người xem cũng là tôn trọng chính mình, viết chữ sai chính tả, sai câu chữ còn bị nhắc nhở mà, dọn tiệc món ngon vật lạ đãi khách thì cũng phải gọn gàng thơm ngon, món nào ra món đó, quăng 1 đống ra đó ai muốn dùng sao thì dùng liệu có được ko.

Hữu xạ tự nhiên hương, nhà phượt Bình Dương mình đâu có quảng cáo đâu mời gọi, được đông vui cũng là tự nhiên mà ra, còn tình trạng như hôm nay thì phải xem lại nội bộ như thế nào, chuyện gì đã xảy ra, anh em có còn đoàn kết hay ko... tự nhiên cảm thấy thấy vắng vẻ quá, lên trang ít quá... đã vội la làng, chưa chi đã bên này bên kia.

Tất cả chỉ là hình thức bên ngoài, quan trọng là nhiệt huyết của mỗi thành viên trong nhóm có còn như xưa hay ko, có còn đoàn kết yêu thương giúp đỡ như những ngày đầu hay ko, cái đó mới là quan trọng.
Vài dòng chia sẻ cùng mọi người, chữ nghĩa có hạn nghĩ sao viết vậy nên có gì thì cảm thông bỏ qua.

Ý kiến của anh Chuyên hay nà, để bà con chụp đẹp mới dám úp ảnh lên khoe là anh em nhà Bình Duơng tài hoa lắm chứ bộ đâu phải lơ mơ mà chụp úp công nghiệp đâu anh Rùa ha... Em nhớ giờ anh có súng khủng rồi đó nha chụp công nghiệp như trước em tịch thu máy về làm của riêng à.
Chà hôm nay đại kaka cũng lên tiếng rồi hen, ấp ủ bấy lâu nay mà không ngứa người để loét mới trị. Ai biểu có nghề mà hẻm dạy anh em chi để máy ngon mà chụp xấu cái này tội anh nặng lắm đóa nha. Mai mốt em cưới nguyên nhà mang máy khủng đi chụp cho em mà tấm nào cũng bị xấu sao em để đời được. Em nhớ ai cũng hứa chụp hình cưới cho em hết đó nha. Giờ mà nói không là khấn ông trời uýnh sét bể Súng hét cho coi há há há

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,847
191,561
Latest member
thutho11
Back