What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Danh sách cập nhật hiện tại :

1. DocHanh
2. Jinny
3. Ụt Ịt
4. Hienca
5. Tony Teo
6. Tramlang
7. Rùa mỏ nhọn
8. Bebibo
9. ...Báo danh tiếp đi...bà con...

Thiếu trụ trì hơi buồn, nhưng trụ trì đi khất thực cho sư cọ nhà có ăn đành vậy. Đi vui vẻ trụ trì nhé!

Mèn ơi giờ nhà còn có mỗi Lều chắc vác them cái mền quá! VÕng với túi ngủ mang ra Nha Trang hết trơn òi.

Beer chúc Tết sớm nhé cả nhà

Năm Giáp Ngọ kính chúc toàn thể ...

Chúc Mừng Năm Mới

Mùa xuân nào không vào đam mê,
Nghe đâu đây tiếng vọng lì xì,
Lì xì xong ta còn nâng ly,
Mong sang năm phượt được đường xa ...

Kính chào các anh chị hội Phượt Bình Dương.
Đầu năm em xin kính chúc các anh chị nhiều sức khỏe và hạnh phúc :)
Em có một vài thắc mắc, mong anh chị giúp đỡ.
Em rất muốn đến Bình Dương chơi, nhất là khu vực các làng gốm thủ công nhà nghề. Anh chị có thể giới thiệu và chỉ đường giúp em một vài làng nghề để em có thể tới tham quan cũng như tham gia vào làm thử cho mình một vài sản phẩm được không ạ?
Em ở Tp Hồ Chí Minh thì đi đường nào thì tiện ?
Em cảm ơn anh chị rất nhiều.
Mong anh chị giúp đỡ.

MrWD40:
Để đến Bình Dương bạn đi qua cầu Bình Triệu theo quốc lộ 13 , hoặc đi xe bus từ Bến xe Miền Đông.
Gốm sứ Bình Dương không tổ chức thành địa điểm du lịch tập trung như Bát Tràng, nên không có chỗ nào cho bạn tự tay làm sản phẩm.
Thay vào đó, bạn có thể đến các cửa hàng gốm sứ dọc quốc lộ 13 (đại lộ Bình Dương) hoặc Minh Long Plaza để xem và ...mua.

MỪNG SINH NHẬT LÊN 2 BÌNH DƯƠNG PHƯỢT HỘI - Hành trình tìm lại kỷ niệm xưa

Tin khẩn. Bão Xa
Chào cả nhà!

Thắm thoát Nhà Phượt Bình Dương mình cũng sắp lên hai.
Ngày chào đời của nhà Phượt Bình Dương là 14/3/12 chỉ có 12 thành viên
Sinh nhật tròn 1 tuổi đã tổ chức tại Bảo Anh thật hoành tráng, Bạn bè từ khắp mọi miền đất nước đều về chung vui với chúng ta. Lúc này số thành viên lên hơn con số 60.
Trong đó còn có một số khách tới chia vui như:
Nhà Nghệ An, Sài Gòn, và đặt biệt nhà sui gia Cần Thơ vv……
Thành viên trong nhà mình cũng quy tụ từ khắp mọi miền đất nước. Tuy có nhiều biến đổi trong cuộc sống như:
Có thành viên lên chức vợ ( Bạn Cỏ), có người lên chức chồng ( Palani), có người lên chức cha ( cũng là palani), có người lên chức Ông Bà ( Cô Dung) vv…………..
Thậm chí có người già rồi vẫn chưa vợ ( Anh Châu). Vv……..

Theo kế hoạch thì dự kiến sinh nhật nhà mình tổ chức ở Cực Đông. Nhưng do khoảng cách địa lý khá xa. Nếu chỉ nghỉ 2 ngày cuối tuần thì khó theo kịp. Chắc để dịp lễ nào đó được nghỉ nhiều hơn như 30/4 chẳng hạn.

Hôm nay có bàn sơ với anh Chuyên về địa điểm.

Rùa và anh Chuyên thấy Nam Du là thích hợp nhất. Vì sao?

1. Đi và về chỉ cần nghỉ 2 ngày cuối tuần ( tối thứ 6 đi, tối chủ nhật về)
2. Đây cũng là địa điểm chuyến Phượt đầu đời của nhà mình.
3. Chi phí hợp lý.
4. Có sự giúp đỡ của bạn Phong Vũ ( về bếp, đồ ăn, an ninh. Vv…….)
5. Sức khỏe bèo bèo chút vẫn có thể đi được.
6. Nếu nhà Sui gia Cần Thơ tham gia cũng dễ hơn ( vì đi cực đông thì Cân Thơ sẽ xa hơn chúng ta 200km). 2 ngày chắc chắn không kịp.
7. Thành viên Tham gia cũng đông hơn nếu đi Cực Đông
8. Bãi biển cũng không thua kém gì cực đông.

Còn việc chọn ngày đi:

Theo ý kiến cá nhân Rùa thì chọn ngày 7/3->9/3 ( sớm hơn sinh nhật năm ngoái 1 tuần )
Vì Sao: Nhà mình luôn thiếu những thành viên nữ. đi vào tuần này sẽ trùng vào ngày 8/3. Ngày quốc tế phụ nữ.

Do chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa là tới rồi.

Rùa lên lịch tạm thời như sau:
-Vé xe: ai đi người đó tự đặt. Sẽ chọn chuyến xe Phương Trang. Xuất phát lúc 22h15 ngày thứ 6, 7/3/14 tại BXMT
Vì: Nhà mình hay đặt rồi rút gạch, rất khó cho ai đại diện đặt vé, và nếu đặt từ 4 vé trở lên phải mua vé trước.
-Vé Tàu: Trước ngày đi 3 hoặc 4 ngày sẽ off lại thu tiền vé tàu. Nhờ chị gái anh Chuyên đặt giúp ( nhà chị của anh chuyên ở Rạch Giá, sẽ giúp mình đươc việc này).
Cơm trưa cho 2 ngày ngoài đảo sẽ nhờ bạn Phong Vũ đặt giúp ( khoảng 50k/phần)
Tiệc tối BBQ. Sẽ nhờ bạn Phong Vũ đặt hải sản cũng như mua giúp các nhu yếu phẩm cần thiết.
Nhưng mỗi người nên tự trang bị cho mình một cái chén và đôi đũa nha. Vì xài chén dĩa nhựa không đảm bảo môi trường.
Chuyến đi lần đầu của 2 năm về trước được Anh Người Bình Dương quê Kiên Giang chuẩn bị tận rang.
Nay chuyến đi này sẽ share đều công việc.
Do là sinh nhật nên không giới hạn thành viên.
Được quyền dẫn em gái hoặc em vợ chưa chồng theo.
Cắm trại: sẽ chọn Hai Bờ Đập ( free) hoặc Cây mến(có phí. 15/người)
Ai mang theo lều thì khỏi thuê.Ai không có sẽ thuê từ anh Vũ.
Như vậy kinh phí sẽ công bằng cho người mang hoặc không.
Người ta thường nói: Tháng 3 bà già đi biển. Không lẽ các chàng trai cô gái chúng ta không dám ( chỉ có VTT không biết bơi và Cẩm Khoai tây giới tính không rỏ rang có thể di di chút đỉnh)
Yêu cầu chuyến này Tony Tèo không lên đèo tìm bạn nhé.
Topic phần 3, những trang cuối sẽ là comment dành cho chuyến Sinh Nhật này.
Sau chuyến đi về thì sẽ khóa topic Phần 3 này và tạo phần 4.
Người tạo tiếp theo là anh Hiến Cá.
Vì sao: Anh Hiền mở hàng luôn đắc khách. Điều này đã chứng minh.
Yêu cầu anh Hiền làm đúng như thông báo nhé. Mọi thắc mắc hay phản biện của anh chỉ là ngụy biện.
Trân trọng thông báo

Last edited:
Có người kể lại bạn chủ quán ở Bãi Mến tự nhận là học trò của chị mình, nên kỳ này chị mình cũng tham gia coi em nào.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,968
191,607
Latest member
Dohafood
Back