What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Vụ gì nữa đây, ở đây là chùa, ko phải cái chợ trời nha. Mút hết 2 cái đi bebbibo, em 1 cái, bạn em 1 cái là khỏi tranh giành, la hét ah.

Vụ gì nữa đây, ở đây là chùa, ko phải cái chợ trời nha. Mút hết 2 cái đi bebbibo, em 1 cái, bạn em 1 cái là khỏi tranh giành, la hét ah.

Xin lỗi ku Bo nha. Hàng đã có chủ do em chậm tay quá. Đã có 1 cao thủ ẩn danh tu luyện trên núi thỉnh em nó về chùa rồi
Chắc hàng ku rong có vấn đề nên ku bo im luôn.hahaha. Vậy kà sắp lên em 7D rồi

Em là em nghi hàng của ông Rùa chỉ toàn chụp mu thôi nên ổng chỉ xạo láo, mới post bài 11h19 hôm nay mà tới 20h12 thì đã có người mua ==> cái này là đạo chích nó cuỗm hay là bị vợ tịch thu vi tội đua đòi đu theo chú Thượng nè =)).

Còn hàng của anh Rong thì có vẻ thiệt tình chất phác hơn. Thằng bạn em ở SG nên để mai vô cty hỏi nó thử xem muốn mua máy ở đâu để tiện cho cái vụ giấy tờ "chính chủ".

@anh Bình Big vừa bự vừa cứng: Cái giá của anh là quá mềm rồi đó mà mềm quá thì có mần ăn được gì ko trời???
Vụ này là em đang chỉ điểm dẫn lối đưa đường cho thằng bạn đi lựa thôi, ko ăn cò hay hoa hồng hoa huệ gì cả (ko như ông Dochanh bán xe Toyota đâu).

Em là em nghi hàng của ông Rùa chỉ toàn chụp mu thôi nên ổng chỉ xạo láo, mới post bài 11h19 hôm nay mà tới 20h12 thì đã có người mua ==> cái này là đạo chích nó cuỗm hay là bị vợ tịch thu vi tội đua đòi đu theo chú Thượng nè =)).

Còn hàng của anh Rong thì có vẻ thiệt tình chất phác hơn. Thằng bạn em ở SG nên để mai vô cty hỏi nó thử xem muốn mua máy ở đâu để tiện cho cái vụ giấy tờ "chính chủ".

@anh Bình Big vừa bự vừa cứng: Cái giá của anh là quá mềm rồi đó mà mềm quá thì có mần ăn được gì ko trời???
Vụ này là em đang chỉ điểm dẫn lối đưa đường cho thằng bạn đi lựa thôi, ko ăn cò hay hoa hồng hoa huệ gì cả==> Cái này thiệt không đó, tin được 1% không vậy trời (ko như ông Dochanh bán xe Toyota đâu).

Người đặt hàng là Tramlang đó em, kakakakka, hàng hợp ý, giá cả phải chăng nên có người khiên về, với lại súng này chuyên chụp Mu nên có nhiều người kết lắm, chỉ tội cho em không lên mạng cập nhật thông tin thôi, nhưng mà thôi chuyện gì cũng qua rồi, lấy tạm súng ku Rong đi chụp ruồi muỗi tạm cũng được, chứ máy anh chuyên dụng chụp mu nên đẳng cấp em xài hỏng được đâu. Với lại ai biết em có cò hay sơ muối gì trong vụ này không, kakakak kỳ này ku Rong nguy to rồi, thấy dochanh không, bán xe phải có cò chứ, không có sao sống.

Chúc các chiến hửu có chuyến Cam thật vui, nhớ up hình liền nhé. Đang chờ xem đây

Em sai rồi nhé Ku Rong, trong nguyên tắc kinh doanh không có chuyện giàu nghèo hay chê bai đối thủ, em đã vi phạm 2 nguyên tắc trong kinh doanh rồi đó nha. Trong kinh doanh mua bán, yếu chết mạnh thắng thôi, nếu em đáp ứng được nhu cầu khách hàng 3 tiêu chí trên thì em thắng anh rồi, không được van xin đối thủ. kakakakkaka, kỳ này dìm hàng ku ROng sát ván luôn, hàng chất lượng không cần PR làm chi cho mệt. Mình ra giá vậy đó, nếu ku Rong chịu bán 7tr thì anh xin thua, kakakkakaka

To Bigman!
Ông có hàng hôn mà đòi 6.5tr hả, đừng nói anh bán cái body của anh giá 6.5tr nha, cho không coi chừng bị kêu công an bắt nữa chứ ko ai thèm mua đâu, nhìn gớm quá đi, kakakkakakak
Bán hàng chất nên ko cần nói nhiều để PR,và mình cũng không phải là 1 Saler chuyên nghiệp nên ko cần biết nguyên tắc,nguyên tử gì hết.Mình chỉ biết chơi máy ảnh thôi,và cách để xem máy tốt hay xấu thì :
1. Đời máy 30D và D80 thì tương tự như cha và con,1 thằng già và thằng trẻ
2.Ngoại hình (máy còn mới,ko vết trầy sướt,ko va đập,các con ốc trên thân máy còn sáng bóng,ko trầy sướt,ko hoan rỉ,thường các máy đã mở ra sửa chửa hay rớt nước đều bị)
3.Màn hình LCD còn sáng rỏ đẹp và ko có điểm chết
4.Sensor còn hoạt động tốt,ko có điểm chết (có thể kt bằng cách để iso cao,cho máy vào 1 hộp tối chụp lần lượt ở các tốc độ chậm,vừa và nhanh,sau đó kiểm tra hình chụp trên mày tính xem có các đốm sáng nào hay ko thì chính đó là điểm chết trên sensor,những điểm này ảnh hưởng trực tiếp đến ảnh)
5.Cuối cùng là chất lượng ảnh,hình chụp trong,nét và đúng sáng và 1 điều quan trọng nữa là tuổi thọ của màn trập thì tỉ lệ nghịch với số lượng ảnh chụp hay số lần bấm máy.Mua những cái máy củ già nua,chụp nhiều thì nguy cơ thay màn trập hay cất vô tủ làm kỉ niệm là rất cao(vì ko có hàng để thay).Nikon có thể kiểm tra bằng phần mềm Opanda Exif,chỉ cần chụp 1 tấm ảnh ko chỉnh sửa sau đó mở bằng phần mềm này thì biết ngay số shot đã chụp,còn Canon thì phải đem lên LBM để nhở kiểm tra(có tính phí).Máy mình thì chụp đc khoảng gần 13k shot còn máy ông Rùa thì chắc cũng phải trên 30k shot,vì nó đã theo chú Thượng chinh chiến rất lâu,lên rừng xuống biển đủ cả,nay qua tay ông Rùa thì bị ông Rùa lấy bắn phá tùm lum.
Tiền nào của nấy ,ko thể nào có 1 cái máy tốt với giá rẻ bèo được,ham rẻ mua máy không xem xét trước thì sau này có hối hận cũng không kịp.Hãy làm người tiêu dùng thông minh.

Người đặt hàng là Tramlang đó em, kakakakka, hàng hợp ý, giá cả phải chăng nên có người khiên về, với lại súng này chuyên chụp Mu nên có nhiều người kết lắm, chỉ tội cho em không lên mạng cập nhật thông tin thôi, nhưng mà thôi chuyện gì cũng qua rồi, lấy tạm súng ku Rong đi chụp ruồi muỗi tạm cũng được, chứ máy anh chuyên dụng chụp mu nên đẳng cấp em xài hỏng được đâu. Với lại ai biết em có cò hay sơ muối gì trong vụ này không, kakakak kỳ này ku Rong nguy to rồi, thấy dochanh không, bán xe phải có cò chứ, không có sao sống.

Chúc các chiến hửu có chuyến Cam thật vui, nhớ up hình liền nhé. Đang chờ xem đây
Tramlang bị cái mỏ ông Rùa dụ rồi,máy chụp hình là để lưu giữ lại các khoảnh khắc kỷ niệm đáng nhớ,chứ ko phải chụp mu nha anh,anh nghe lời quảng cáo của ông Rùa là chuyên chụp mu hay chỉ đẹp khi chụp mu là chết chắc,tiền mất tật mang đó

Bán hàng chất nên ko cần nói nhiều để PR,và mình cũng không phải là 1 Saler chuyên nghiệp nên ko cần biết nguyên tắc,nguyên tử gì hết.Mình chỉ biết chơi máy ảnh thôi,và cách để xem máy tốt hay xấu thì :
1. Đời máy 30D và D80 thì tương tự như cha và con,1 thằng già và thằng trẻ
2.Ngoại hình (máy còn mới,ko vết trầy sướt,ko va đập,các con ốc trên thân máy còn sáng bóng,ko trầy sướt,ko hoan rỉ,thường các máy đã mở ra sửa chửa hay rớt nước đều bị)
3.Màn hình LCD còn sáng rỏ đẹp và ko có điểm chết
4.Sensor còn hoạt động tốt,ko có điểm chết (có thể kt bằng cách để iso cao,cho máy vào 1 hộp tối chụp lần lượt ở các tốc độ chậm,vừa và nhanh,sau đó kiểm tra hình chụp trên mày tính xem có các đốm sáng nào hay ko thì chính đó là điểm chết trên sensor,những điểm này ảnh hưởng trực tiếp đến ảnh)
5.Cuối cùng là chất lượng ảnh,hình chụp trong,nét và đúng sáng và 1 điều quan trọng nữa là tuổi thọ của màn trập thì tỉ lệ nghịch với số lượng ảnh chụp hay số lần bấm máy.Mua những cái máy củ già nua,chụp nhiều thì nguy cơ thay màn trập hay cất vô tủ làm kỉ niệm là rất cao(vì ko có hàng để thay).Nikon có thể kiểm tra bằng phần mềm Opanda Exif,chỉ cần chụp 1 tấm ảnh ko chỉnh sửa sau đó mở bằng phần mềm này thì biết ngay số shot đã chụp,còn Canon thì phải đem lên LBM để nhở kiểm tra(có tính phí).Máy mình thì chụp đc khoảng gần 13k shot còn máy ông Rùa thì chắc cũng phải trên 30k shot,vì nó đã theo chú Thượng chinh chiến rất lâu,lên rừng xuống biển đủ cả,nay qua tay ông Rùa thì bị ông Rùa lấy bắn phá tùm lum.
Tiền nào của nấy ,ko thể nào có 1 cái máy tốt với giá rẻ bèo được,ham rẻ mua máy không xem xét trước thì sau này có hối hận cũng không kịp.Hãy làm người tiêu dùng thông minh.

Gì vậy em trai, anh đâu tranh giành với em chi nữa, anh có mối rồi mừ, đâu cần chê bai đối thủ ra mặt vậy, anh nhường mối ku Ba Xạo cho em đó,
Mua máy chụp hình dùng để chụp hình chứ coi con ốc làm chi em, ốc đẹp ra hình đẹp hôn, quảng cáo khó hiểu quá, còn điểm chết điểm sống nữa, cái này chắc phải nhờ anh Lecat qua phiên dịch quá, chứ anh hỏng hiểu nổi trình độ cao siêu của em Rong này rồi.
kakakkakak, còn ko thì như em nói tậu thêm em 7D cũng được, nhưng năm nay tiền thưởng so với năm ngoài hẻo hơn nhiều nên định vậy mà, nhưng đã có anh Châu Tramlang khiên rồi, nếu không thì vẫn sắm thêm con 7D nữa, nhưng phải chờ đợi vì Gấu nhà cằng nhằng dữ quá với lại em 7D cũng > 20tr nên cần thời gian, nay cơ hội đã vệ nên quất luôn chứ sao, nếu không bị sự cố cuối năm thì em 7D anh đã cõng nó về rồi, kakaka, coi chừng bị thằng Ba Xạo nó cò đó nha, thằng đó ăn kinh khủng lắm, hôm đảo bình ba nó chơi 6 chén cháo cá thu liên tục trong 1'30 giây, nên anh khuyên em coi chừng nó cắn,kakkakaa

Hok có nói riêng anh đâu anh Rùa,cái này lượm lặt trên mạng để cho bà con tham khảo sau này có mua máy củ thì biết cách kiểm tra thôi.

Đề nghị Thichdirong, ruawenahua, Bebibo, stop ở đây nhé! Chùa đang tụng kinh niệm phật, mà rần rần như cái chợ thì làm sao sư xãi tu dc! Đã biết cái thằng ba xạo Bebibo nó nói cho vui chứ có mua đâu mà 2 ông chém nhau kinh thế...

Ps: Mọi người đi thỉnh kinh bên Cam về post kinh lên xem cho đã con mắt cái coi!

Mới đi Cam về, theo dõi tình hình ở nhà, anh thấy như vầy:
Anh sẽ bán D3200 của anh cho bạn Ba Xạo giá 19900000 VNĐ (lỗ 100k).
Rong bán cho Trầmlãng.
Rùa tặng máy cho DocHanh hay Palani cũng được.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,782
191,543
Latest member
namslvp
Back