What's new

Buôn Ma Thuột- khám phá những thác nước hùng vĩ của Tây Nguyên

Vừa rồi e có chuyến đi Buôn Mê Thuột, tìm trên diễn đàn thấy ít thông tin về BMT vì thế e lập topic này chia sẻ với mọi người về BMT nơi mà e đã đến, văn e kém nên e xin tường thuật bằng hình ảnh

Trên đường ra sb Nội Bài

Sân bay NB

Last edited by a moderator:
Được chứ bạn, ở đây người ta mới làm một cầu thang bằng sắt rất chắc chắn chứ trước kia phải bám vào vách đá mà leo xuống, ghê lắm.

Re: Buôn Mê Thuột- HT khám phá những thác nước hùng vĩ của Tây Nguyên

Lá cao su

Cây rất to

muốn biết cây to ntn các bạn nhìn người ở gốc cây sẽ rõ

Đây là cây long não, nghe đồn là lớn nhất Việt Nam :)

Mình cũng đang thèm thuồng trở lại những nơi này. Lần trước lên toàn ngồi ô tô cho tài xế quen đưa đi. Mùa này đang là mùa hoa cafe, những rẫy cafe bạt ngàn rộ một màu trắng. Cái cảm giác đững giữa núi rừng hít hà cái vị đặc trưng của hoa cafe thật tuyệt. Lập kế hoạch đi BMT có ai join cùng không ạ

Bản đồ Việt Nam làm bằng hạt cafe

[/QUOTE]

Hinh như Bác Cà Phê Trung Nguyên quên bỏ thêm vài Hạt Cà phê để đánh dấu Đảo Hoàng Sa và Trường Sa ???
Nếu TN không sửa ,minh tẩy chay cà phê TN luôn !!!!:Dam

Cảm ơn Bác rất rất rất nhiều, bác cảm nhận rất chi tiết... mình có thêm động lực xin nghỉ 2 ngày để trải nghiệm BMT vào ngày mai :)

1 quả lạ mà chả biết là quả gì
Hình như là cây Mắt Mèo ák bạn - Nỗi ám ảnh của nhiều người ak. Hên trong nhóm bạn không ai ngứa tay mà hái ak!! Chứ không ngữa gãi như tề thiên cũng không hết nữa ak hihi
trời cây này là cây Trinh nữ mà, quả của nó làm gì có độc với gì đâu, hạt nó còn ăn được nữa.

thanks bạn ! đã cho mình xem qua những hình ảnh BMT ,thật là thích có điều kiện mìn sẻ làm một chuyến cho thỏa thích .Cảm ơn bạn nha ! chào bạn

Mình cũng mới làm chuyến đi Buôn Mê Thuộc bằng xe máy về. Phải nói cảnh đẹp, đồ ăn rẻ, con gái trên Buôn Mê Thuộc đẹp ^^, có điều đường xá xấu và nguy hiểm.

Mình cũng mới làm chuyến đi Buôn Mê Thuộc bằng xe máy về. Phải nói cảnh đẹp, đồ ăn rẻ, con gái trên Buôn Mê Thuộc đẹp ^^, có điều đường xá xấu và nguy hiểm.
Tụi em cũng sắp đi BMT, bác cho xin tý chỉ dẫn về đường xá, nhà ở và ăn uống được k ạ? Tụi em có 5 thiếu nữ, tính toán làm sao 1,5 ngày ở BMT có thể đi được gần như đầy đủ thì tốt quá (tụi em bay vào tới nơi là 10g sáng nên mất 1 buổi rùi)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back