What's new

Buôn Ma Thuột- khám phá những thác nước hùng vĩ của Tây Nguyên

Vừa rồi e có chuyến đi Buôn Mê Thuột, tìm trên diễn đàn thấy ít thông tin về BMT vì thế e lập topic này chia sẻ với mọi người về BMT nơi mà e đã đến, văn e kém nên e xin tường thuật bằng hình ảnh

Trên đường ra sb Nội Bài

Sân bay NB

Last edited by a moderator:
1,5 ngày thì hơi khó ạ. Vì tụi mình đi chơi 2 cái thác Dray Nur và Dray Sap là hết cả buổi sáng. Cụm 3 thác này bạn đi ra hướng QL 14 ( đường Nguyễn Thị Định. Lưu ý đường làm mấy năm chưa xong xấu cực kì, chạy cẩn thận. Ngã rẻ vô thác dừng đèn đỏ vì công an hay núp lùm thổi phạt).

Ăn sáng bạn ăn thử bò né cô Khang cực kì ngon ở 41 Bà Triệu. Sau đó lên thác Dray Nur có thể ăn trưa gà đi bộ ở căn tin chỗ thác bán khá ngon. Tối bạn ăn Bún Đỏ chỗ vòng xoay Phan Đình Giót rồi uống sữa đậu đường Y Jut. Đường Y Jut cũng nhiều quán xá có thể tham khảo thêm. Sáng hôm sau thích có thể ăn thử phở khô 99 đường Nguyễn Công Trứ. Thấy sáng người ta ăn ở đây rất đông và ăn cũng ok. Nếu thích nhậu hình như đường Ngô Quyền có nhiều quán nhậu ( test thử món gỏi cà đắng cá khô cũng lạ).

Phòng khách sạn thì ở đại Hotel Hoang Long 2 sao mà chán lắm (360k/1 ngày). Do tụi mình cũng ở được 1.5 ngày rồi chạy về Phan Thiết nên biết có nhiêu đó thôi. :p

Với tốc độ này không đi nhanh nhanh một thời gian nữa chả thấy nhà sàn, chả thấy hùng vĩ, chả thấy hoang dã đâu nữa mất.

Cảm ơn bạn chủ thớt nha. Bạn rất thích phiêu lưu, khám phá nhỉ. Đam mê với những cảnh hùng vĩ quá mà quên đi ăn ngủ luôn. Bạn có thể chia sẻ thêm về những đặc sản, những chỗ ăn ngon, khách sạn nữa không?

Xin các bác cho thông tin về phương tiện di chuyển tại BMT:
1/Đi từ TP BMT đến các điểm du lịch sinh thái, Bản Đôn.
2/Đến các điểm du lịch trong Thành phố...
Xn cám ơn và thân chào.

Re: Buôn Ma Thuột- HT khám phá những thác nước hùng vĩ của Tây Nguyên

Chính xác là vậy rồi .... Phố núi nhà em ở đó... :))
Không có địa danh nào tên là Buôn Mê Thuột, Ban Ma Thuột cả!
Đã là Buôn thì phải là Buôn Ma Thuột
Còn nếu là Ban thì phải là Ban Mê Thuột!

:)

Với tốc độ này không đi nhanh nhanh một thời gian nữa chả thấy nhà sàn, chả thấy hùng vĩ, chả thấy hoang dã đâu nữa mất.

Cảm ơn bạn chủ thớt nha. Bạn rất thích phiêu lưu, khám phá nhỉ. Đam mê với những cảnh hùng vĩ quá mà quên đi ăn ngủ luôn. Bạn có thể chia sẻ thêm về những đặc sản, những chỗ ăn ngon, khách sạn nữa không?
Về đặc sản và những chỗ ăn ngon ở đây thì e lại ko rõ, e đi không có time nhiều để lang thang tìm các món ăn nên chưa thể ăn nhiều để so sánh chỗ nào ăn ngon và giá cả tốt cả. Còn phiêu lưu thì e cũng thích lắm, e đi cũng nhiều nhưng không có time lên đây chia sẻ với các bác được :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back