What's new
Status
Not open for further replies.
Mọi người đã có ai đi cả Cô tô lẫn Quan lạn chưa ạ cho mình xin ít kinh nghiệm với?

Xin phép ad.

Mọi người đã có ai đi cả Cô tô lẫn Quan lạn chưa ạ cho mình xin ít kinh nghiệm với? Đâu đẹp hơn thế ạ?

Năm ngoái mình đi Cô tô rồi, mai cuối tuần lại định đi nữa nhưng đang phân vân không biết nên quay lại Cô Tô hay Quan Lạn :(
Có sợ Quan lạn chán hơn cô tô ko ạ?
Kế hoạch bộc phát nên cần quyết định nhanh !

Đi tam đảo trong 1 ngày

tình hình em là người mới ạ , muốn đi tam đảo 1 mình , em search google map thì thấy từ hà nội lên đến tam đảo thì là 72km , em cũng mịt mù về thông tin tam đảo , mong mọi người cho em hỏi , nếu đi 1 mình và đi trong ngày thì nên đi đâu ở tam đảo ạ ( địa danh cụ thể ạ ) ăn uống thế nào ạ , em cảm ơn mọi người rất nhiều , em là nam và đi xe máy :)

Phượt nam -> bắc

Mình tên Lan, 25 tuổi, đam mê du lịch. Mình đang có ý định sẽ du lịch từ Nam -> Bắc trong cuối năm 2016 nay. Muốn vậy nhưng mình thực sự không biết bắt đầu từ đâu. Mình rất mong nhận đựoc những chia sẻ của các bạn.
Thêm nữa, mình "single". ^^, nên cũng rất mong tìm đựoc một bạn đồng hành:):):):)
Cảm ơn các bạn đã bớt chút thời gian đọc bản tin này !:D

Re: [du lịch ba bể] nên ăn và nghỉ ở chỗ nào?

Chủ thớt ơi cho mình hỏi bạn đã đi chưa vậy để mình xin lại review của bạn hì hì. Mình cũng đang muốn khám phá Ba Bể một chuyến :)

Có bác nào đi từ HÀ NỘI - BÃI ĐÍNH rồi cho em xin ít thông tin với ạ

Có bác nào đi từ HÀ NỘI - BÃI ĐÍNH rồi cho em xin ít thông tin với ạ, em định đi chiều nay và chiều mai về.
phương tiện đi lại: xe máy
các bác cho em vài review, cảnh đẹp, nhà nghỉ,... giúp em với. em đi hơi gấp nên chưa kịp tìm hiểu hết. Hu huu
các bác đừng bơ em

Xin thông tin phượt A Pa Chải

Tình hình là tụi mình gồm 2 đứa con gái đang có dự định đi A Pa Chải trong tháng 9. Thời gian thì tụi mình ko có nhiều, tối thứ 6 đi ô tô từ Hà Nội lên Điện Biên, tối chủ nhật lại từ Điện Biên về Hà Nội. Mọi người ai có kinh nghiệm có thể cho mình xin lịch trình đi A Pa Chải trong khoảng thời gian như vậy được không ạ?
Mình cảm ơn!

Hỏi nhà nghỉ giá rẻ gần chợ đêm hoàn kiếm

Tình hình là hôm nay mình vs gấu có kế hoạch đi chợ đêm hoàn kiếm chơi hôm sau về.Nên muốn nhờ các bận chỉ giúp mình gần đó có nhà nghỉ nào không ạ?
Mình hỏi nhà nghỉ thui nhé.ko hỏi khách sạn đâu
Ai biết chỉ zumm mình với ạ.
Rĩ địa chỉ càng tốt ạ vì mình ở xa không thuộc hà nội đâu ạ
Xin cảm ơn

Đã có ai từng đi săn cua biển ở rừng ngập mặn ?

Dear,

Anh em cho mình hỏi, đã có ai có từng đi săn,bắt cua biển ở rừng ngập mặn phía Bắc chưa nhỉ, ví dụ như VQG Xuân Thủy chẳng hạn ? hoặc rừng nào khác.

Cần lắm sự tư vấn về địa điểm của các anh em. Thanks.

Hỏi về thử thách mang tên Rùng Rình

Xin chào tất cả mọi người!
Tớ tên là Đạo , quê ở Thái Bình , hiện đang học tập và làm việc ở Hà Nội
Tớ là 1 ma mới theo đúng nghĩa đen ạ
Xin kể 1 chút là cách đây 3 tháng , chúng tớ có 1 chuyến cắm trại tại hồ Hàm Lợn , Sóc Sơn. Thú thực là ý định thì chỉ có cắm trại thôi. Hi, nhưng sáng hôm sau ra , bác chủ nhà hỏi là chúng cháu có leo núi không , mình ngây thơ trả lời , dạ có , hi, thế là 2 người lên đường chỉ với 2 chai nước và 2 cái mũ lại còn đi dép tổ ong xanh , hihi, thực sự là không thể ngờ đường lại dài như vậy , đi mất gần 3 tiếng có , may mà gặp 1 nhóm 2 người nữa , các anh động viên ghê lắm , tiếp cả thức ăn nước uống mới lên tới đỉnh ý ạ trên đấy còn 1 vị thiền sư nữa cơ ,sau đấy lại gặp 1 nhóm 2 người nữa là 6 người , cũng xuống núi ,
Thú thực là từ hôm ấy , em thực sự đã bị cuốn hút rồi , những con đường mòn , những dốc , những cây , những suối ,
Hôm qua bọn em vữa chinh phục đỉnh Vua và đỉnh Mẫu ở Ba Vì xong , hi , hơi tiếc là nhiều sương quá, hầu như không thấy gì cả
Tháng tới thì bọn em có ý định chinh phục đỉnh Rùng Rình , ma mới nên chưa biết ngọn ấy thế nào , nên lên đây hỏi xem bác nào lên đỉnh Độc Tôn thì cho em cái so sánh với ạ , để em biết đường chuẩn bị , hihi
Cám ơn các bác đã đọc
Thân ái !!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back