What's new
Status
Not open for further replies.
Thông tin về Xe Ôm phượt Hà Giang

Mình có 1 bạn nữ, đi 1 mình lên Hà Giang đợt này. Bạn ấy muốn đi tìm xe ôm để đi, nhưng chưa biết tìm đâu. Mong các bác có thông tin thì chia sẻ giúp.

Lộ trình dự định: Xe khách lên Yên Minh.
1. Tìm xe ôm ở Yên Minh đi Đồng Văn, Mèo Vạc... ( Rẽ qua các điểm cần rẽ )
2. Có thể đi xe ôm từ Yên Minh lên Đồng Văn. Sau đó tìm tiếp xe ôm ở Đồng Văn đi Mèo Vạc. Và tìm tiếp xe ôm từ Mèo Vạc về Yên Minh.

Ưu tiên: Địa chỉ an toàn, tin cậy.
Hoặc các bác có phương án nào khác xin chỉ giáo.

(P/s: Em đã gàn, nhưng bạn này máu, quyết đi, đành phải giúp hết sức có thể thôi )

Xin kinh nghiệm tổng hợp đi Sapa bằng xe máy

Em xin chào các phượt thủ Việt nam . Tình hình là Tết này , em và gấu dự định đi sapa 3 ngày 2 đêm bằng dream lùn , đây là lần đầu tiên em đi xa như thế , chưa có kinh nghiệm và đi vs cả gấu nên không dám xách ba lô lên và đi , em xin các cụ chia sẻ 1 it kinh nghiệm cho em để em có bài viết cho các cụ bình luận , em xin hết ạ

Re: Thông tin về Xe Ôm phượt Hà Giang

Cảm ơn bác !
Ko biết là cá tình hay là gàn nữa :)) Em cuối năm nhiều việc không thể đi được nên đành phó mặc... Nhưng mà ko lo cho nó thì ko an tâm...
Để xem em nó có thích tuyển xế ko đã hay vẫn thích 1 mình :))

Hà Giang mùa này!!!

Mạn phép hỏi các tiền bối.
Sang tuần sau em dự định có 1 chuyến "dã ngoai" Hà Giang thưởng thức không khí đất trời. nhưng không biết tầm thời gian này trên đấy có mưa không ạ? Lạnh không sợ, chỉ sợ mưa lầy :D
Và tiền bối nào đi vào thời gian này rồi chia sẻ cho em biết là tầm này còn hoa cải vàng, hoa mơ mận đào có chưa ạ.
Em cảm ơn!!!

Du lịch gần Hà Nội

Mình và 2 đứa bạn định đi du lịch gần Hà Nội,Tam Đảo hoặc VQG Ba Vì.Mn có thể cho mình biết kinh nghiệm,chi phí về các dịch vụ,với cả địa chỉ nhà nghỉ nữa.Mình đi 2 ngày 1 đêm :)
Mong mn giúp đỡ.Thank all :)

Hỏi kinh nghiệm Đi Fanxipang - Lai châu Điên Biên

Mọi người ơi Cho mình hỏi chút. Mùng 5 tết này nhóm bọn mình định Leo Fanxipang đi khoảng 8 người.
Bọn mình tự đi xe máy lên đó. Ko biết Leo lên đăng kí như thế nào. Gửi xe ở đâu. Thuê người dẫn đường ở đó có luôn hả, mất bn tiền

Rồi sau đó về đi Lai Châu - Điện Biên - Mộc châu

Cung đường này tổng cộng bao nhiêu km. ở Lai Châu - Điện Biên thì có những địa danh gì nên đi trong Thời gian 3 ngày

Ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp với . Thanks

p/s: bác nào có nhu cầu tham gia cùng thì ghép chung luôn

Xin tư vấn về cung phượt HN-ĐB-Lai Châu-HN

Thân chào cả nhà!
Vào thứ 5 tuần này, tức ngày 5/3/2015, em định làm cung phượt kéo dài 3 ngày, bắt đầu từ:
HN - MC - ĐB(ngủ ngày 1 tại đây) - Mường Lay - Lai Châu( ngủ ngày 2 tại đây) - Ngã 3 BL- MCC - Nghĩa Lộ - HN
- Ngoài các địa điểm chơi bời, chụp ảnh ở Phadin, Sín mần, MCC, Khau phạ ra thì em còn có thể đến những điểm có cảnh đẹp, thú vị nào khác nữa ạ!
p/s: Em đi 1 mình, phương tiện là xe máy! Em cảm ơn các bác và chúc các bác một ngày tốt lành!

Có được mang xe máy sang Lào qua cửa khẩu Tây Trang - Điện Biên?????

30/4 này em có chuyến sang Lào, tính qua ck Tây Trang để có cái giấy tạm nhập tái xuất xe máy đi cho yên tâm, khỏi sợ bị cắn trộm. Nhg nghe đc luồng thông tin từ 1 đoàn đi dịp 30/4 năm ngoái là từ 28/4/2014 ko đc mang xe máy sang Lào qua ck Tây Trang nữa trừ các xe có biển Điện Biên. K rõ thực hư thế nào @@
Bác nào đi xe máy sang Lào từ 28/4/2014 đến nay mà qua Tây Trang vào confirm giúp em phát @@
Bác nào có thông tin gì thì cho em xin :"> em cảm ơn nhiều :3

Xin thông tin leo các ngọn núi phía bắc.

Xin chào cả nhà, em và vợ định sẽ đi du lịch Tây bắc và Đông bắc vào giữa tháng Tư này, một phần quan trọng trong lịch trình là muốn leo một vài ngọn núi ở phía bắc như Fansipan, Bạch mã,... nhưng tụi em lại có ít thông tin quá:(, nên em lập topic mong mọi người chỉ giáo :D . Em muốn hỏi là:
1. Mùa này leo núi thì cần lưu ý những gì? Vắt, muỗi kiểu vậy...
2. Xin cho biết độ dễ khó của các ngọn núi để tụi em biết mà lượng sức, theo các tiêu chí như : tiếp cận chân núi dễ hay khó, đường leo lên đỉnh thế nào, các ngọn núi nào có thể tự đi, các ngọn nào cần porter, các ngọn nào cần phải được phép của cơ quan có chức trách, các ngọn nào có phong cảnh đẹp không nên bỏ qua,...
3. Nếu bác nào có bản đồ địa hình của các ngọn núi đó thì share cho em với.
Thấy chưa có bài nào có nhiều thông tin về các ngọn núi nên mong các bác chỉ giáo để cùng share cho mọi người có đam mê leo núi.
Tụi em chỉ có kinh nghiệm leo núi Bà Đen và núi Tà Cú thôi:))
Cám ơn các bác trước.

Hỏi thông tin du hí miền bắc!

tình hình là đi miền trung và miền tây nhiều rồi , mà sắp tới cũng sắp nghĩ việc lun (nản wa) mình tính làm 1 chuyến đi 1 tháng khám phá miền bắc nên có vài câu hỏi mong mọi người chỉ bảo giúp chưa đi bắc lần nào (NO)
- nên đi tháng mấy để săn mây và cách đồng lúa bậc thang tháng nào đẹp nhất !
- đi xe lứa( chưa đi lần nào :D) có gửi xe máy theo dc ko ( mình di miền trung = xe buýt thì gửi xe máy theo dc )
- đi miền bắc thì những địa điểm nào ko nên bỏ qua hay mọi người giúp mình 1 danh sách những cung đường nên đi
nhiều lắm ai có kinh nghiệm đi bắc chỉ giúp với nhé
thank cả nhà nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back