What's new
Status
Not open for further replies.
Xin chia sẻ thông tin du lịch Cát Bà

Thân chào các bác,

Tình hình là dịp 30/4 này E dự định tổ chức một chuyến đi du lịch Cát Bà bằng xe máy 3 ngày 2 đêm.

Bác nào mới đi có thể chia sẻ giúp Em thông tin cụ thể về hành trình, các địa điểm ăn uống ngủ nghỉ với ạ ?

Tiêu chí ngon bổ rẻ.

Em search trên google mà thông tin nhiễu loạn quá :(

Em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.

Nhờ mọi người tư vấn lộ trình HUẾ-NINH BÌNH-HÒA BÌNH-SƠN LA- LÀO CAI-HÀ NỘI-HUẾ

Mình thì cũng hay đi loay quanh ( cái tính thích di chuyển :D ) ,mà chưa được một lần nào ra Tây Bắc, tới đây thì có thời gian gần 1 tháng rảnh ,nên có ý định làm 1 chuyến đi :D ,mình xem bản đồ có vạch ra được lộ trình như thế , nhưng chưa đi lần nào nên cũng chưa biết rỏ về đoạn đường đi và chỗ ở . Rất mong được các bạn tư vấn , và giúp đỡ ^^
--- Nguyễn Hè ----

Help!! Xin kinh nghiệm đi Đảo Ngọc Vừng

Xin chào cả nhà!
Đợt 30/4 này có e đã lên được một vài địa điểm để đi nhưng vỡ kế hoạch nên quyết tâm chuyển sang địa điểm nhẹ nhàng hơn. Em sẽ đi đảo Ngọc Vừng - Vân Đồn - Quảng Ninh khoảng 2-3 ngày . Cả nhà cho em hỏi ai vừa đi đảo về, có kinh nghiệm về chỗ ăn, nghỉ, tàu xe..... tất cả các thể loại thì chia sẽ cho em với ạ. Em cảm ơn ạ.

Xin tư vấn lịch trình phượt Cát Bà

Chào cả nhà ạ, đợt nghỉ hè tới đây nhóm em (4 người, 2 xe máy) có kế hoạch đi Cát Bà 2 ngày 1 đêm, tuy nhiên bọn em đều mù tịt tất cả mọi thứ từ việc thăm địa điểm nào, di chuyển như thế nào. Xin mọi người tư vấn cho bọn em cái lịch trình với ạ. Cụ thể như:

*Ngày thứ 1: đi từ thành phố ra đảo, rồi tìm phòng, nhận phòng, chiều ra bãi tắm, tối đi ăn rồi dạo linh tinh (không biết ở đó có chợ đêm ko ạ?)
*Ngày thứ 2: sáng ngủ dậy ăn sáng rồi trả phòng, đi thăm các nơi khác nhưng vẫn chưa biết là nơi nào, đến chiều thì về Hà Nội ạ.

- Bọn em xuất phát từ thành phố Hải Phòng (khu đại học Y Hải Phòng) đi ra bến phà như thế nào ạ, chỉ cần bắt 1 phà để ra Cát Bà thôi hay là phải bắt nhiều phà khác nhau, phà có cho xe máy lên không ạ (có giá vé được thì tốt quá ạ).
- Lên bờ xong rồi đi tuyến đường tiếp như thế nào ạ, bọn em muốn thuê nhà nghỉ gần bãi tắm, ăn uống thì nên vào đâu ăn ạ, bọn em chủ yếu muốn ăn hải sản với đặc sản thôi ạ.
- Ngoài bãi tắm ra thì bọn em chưa có địa điểm khác, mọi người tư vấn cho bọn em với ạ.

Cảm ơn mọi người rất nhiều

cung đường Hà Nội - Lào Cai - Y Tý - Hà Giang - Đồng Văn

Xin chào cả nhà,
Khoảng giữa tháng 10 Em dự định sẽ ra Hà Nội vi vụ, và phượt theo cung đường Hà Nội - Lào Cai - Y Tý - Hà Giang. Mong những phượt thủ cho Em xin lịch trình hợp lý được ko ạ? Em dành 4-5 ngày ở BẮC chơi. Cùng điạ chỉ có thể thuê xe máy.

Last edited:
Vấn đề về xe Cup 70 đi Tây Bắc

Mình đi cup 70, định đi Lúng Cú nhưng nhìn ảnh đèo ghê quá ko biết xe yếu và tay lái yếu có đi được không nên rất cần được tư vấn. Khi xuống nếu thủng lốp hay hết xăng thì dắt có khó không? Và đoạn đèo dài chừng bao km?
Mình đang ở Ba Bể. Lịch trình tiếp theo là đi Lủng Cú rồi đi fanxiphang, và mỗi ngày chỉ dịch chuyển khoảng 100 km. Bác nào có thể giúp mình biết nên nghỉ ở các thị trấn nào và nên đi thăm thú gì trên chặng đường ấy không ạ?
Rất mong được tư vấn vì mình chỉ còn ở Ba Bể 1 ngày nữa.

các địa điểm có thể hạ trại ngủ đêm miền bắc

Sắp tới mình họp lớp nên dự định làm 1 chuyến wild camping. Do là có khá nhiều nữ văn phòng nên cung đường tầm 200km trở lại thôi ( mình xuất phát từ hạ long) Các phượt thủ tư vấn cho mình 1 chỗ mà có thể hạ trại qua đêm càng ít dân địa phương càng tốt. Cứ tựa tựa như đồng cao là toẹt vời nhé ( vì vừa từ đồng cao về 2 hôm trước nên chưa muốn quay lại ngay ) :D:D
Tks các bác trước :L :L

Thông tin du lịch hải phòng- hạ long. Di chuyển hải phòng- hạ long- yên tử

Em chào các anh/ chị. Sắp tới em có chuyến du lịch Hải Phòng- Hạ Long 03 ngày, bay từ miền Nam ra đến sân bay Cát Bi; Em di chuyển lịch trình thế này, nhớ các anh/ chị tư vấn giúp với ạ:
- Ngày 1: 13h15 tới Cát Bi. Đi taxi vào trung tâm thành phố (8km), tham quan Hải Phòng (Nhà hát Lớn, Vườn hoa trung tâm, Hồ Tam Bạc...) Nghỉ đêm Hải Phòng.
- Ngày 2: 9h: Ra bến xe Lạc Long đi Hạ Long (*) 11h tới Hạ Long. Di chuyển taxi ra bến cảng Bãi Cháy, mua tour 4 tiếng tham quan Vịnh Hạ Long. 17h di chuyển taxi về Tuần Châu, xem nhạc nước (vào cửa 40k/ pax, xem nhạc nước 100k/ pax). 21h taxi đi chợ đêm Hạ Long. Nghỉ đêm Hạ Long.
- Ngày 3: 9h: Ra bến xe Hạ Long đón xe Hạ Long- Yên Tử (Đi theo lộ trình Hạ Long – thị trấn Trới – xã Quảng La – xã Yên Công – Yên Tử~ khoảng 60km). 11h đến Yên Tử, mua vé cáp treo (280k/ khứ hồi 2 tuyến). Tham quan Yên Tử đến 17h, bắt xe về lại Hải Phòng (**) .Ngủ đêm Hải Phòng.
- Ngày 4: Sân bay Cát Bi - bay về.
(*)(**) Em không rõ lắm về cách di chuyển Hải Phòng- Hạ Long và ngược lại. Có mấy cách tìm được như sau: (1). Ra bến xe Lạc Long, bắt xe đi Móng Cái, qua Hạ Long thì xuống? (2). Đón xe khách tuyến Hà Nội đi Hạ Long ngang HP? (3). Ra Bến Bính đi tàu cao tốc cánh ngầm đến bến tàu Bãi Cháy? (Không biết bến tàu Bãi Cháy có phải là bến cảng Bãi Cháy như trên không ạ?)- Nếu đúng thì em sẽ dùng cách đi tàu này, để đến thẳng điểm đến là Vịnh Hạ Long luôn. Các anh/ chị có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em cách nào tiện lợi nhất không? Với lại em hơi lo chặng về từ Yên Tử-- Hải Phòng - vì sẽ về muộn (sau 17h), có anh/ chị nào biết rõ có thể tư vấn giúp em phần di chuyển này được không ạ?

Em cảm ơn cả nhà rất nhiều.

Du lịch Đà Bắc - Hòa Bình

Mọi người cho em hỏi cung đường đi Đà Bắc - Hòa Bình từ Hà Nội thì đi như thế nào ạ?
vì lần đầu tiên đi nên còn bỡ ngỡ, mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ
em xin cảm ơn!

Cắm trại, đốt lửa qua đêm tại Vườn quốc gia Ba Vì

Chào mọi người. Sắp tới mình định đi Ba Vì 2 ngày 1 đêm, cắm trại qua đêm tại cốt 400. Nhưng mình không biết là mùa khô nắng nóng này có được phép đốt lửa không. Bọn mình định nướng thịt để ăn tối. Ai biết thì cho mình thông tin để nếu không được còn chuẩn bị đồ ăn khác.
Mình cảm ơn!

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back