What's new
Status
Not open for further replies.
Đi Tam Đảo hay Đại Lải cuối tháng 10 này ạ ?

Như tiêu đề, mình và ny kỷ niệm 4 năm yêu nhau nên muốn đi chơi 1 chuyến chỉ có 2 đứa vào 17+18/10 sắp tới, chọn dc 2 địa điểm cách HN k quá xa là Tam Đảo và Hồ Đại Lải, nhưng chưa hiểu lắm về chi phí cũng như kinh nghiệm đi, xin mọi ng góp ý chút ạ, hoặc có nơi nào đẹp vào mùa này thì cho e xin vs, chi phí<5tr là dc ạ, e cảm ơn mọi ng, à quên mất, mình bắt xe khách hoặc xe bus chứ k đi xe máy ạ :D ko liên quan đến phuợt lắm nhưng ai có kinh nghiệm thì cứ cho e xin ạ

Tư vấn đi Mộc Châu 1 ngày

Các anh/chị có thể tư vấn chỗ đi chơi ở Mộc Châu cho e 1 ngày được ko ạ?
Nhóm e có khoảng hơn 10 người, dự định là thuê xe oto đi từ Hà Nội vào tối thứ 7 (7-8h xuất phát)
Ngày hôm sau thì tầm 4-5h chiều thì về.
Vì chỉ có 1 ngày nên e cũng ko biết nên đi chơi chỗ nào, các địa điểm có cách xa nhau không để phù hợp với thời gian ít ỏi này

Xin các bác tư vấn 1 chút về Pha Luông

Tình hình là 10-11/10 em có ý định đi từ HN lên Pha Luông, vì quý thời gian hơi eo hẹp nên e có mấy thắc mắc:
- Trên đỉnh Pha Luông có cho cắm trại qua đêm không ạ? Tại e cũng muốn đón bình minh trên Pha Luông
- Nếu cái trên không được thì em nghe nói có nhà dân ở ngay gần đồn biên phòng có cho ở homestay, em đã từng đọc ở topic nào đó nhưng không thể tìm lại được, bác nào có thông tin về khoản này cho em xin với ạ
Chân thành cảm ơn các bác!!!

Re: Tư vấn đi Mộc Châu 1 ngày

Nếu chỉ có 1 ngày thì đi sớm hơn 1 chút nữa,đặt phòng tầm 10-11h lên tới nơi,sáng hôm sau dậy sớm ăn sáng đi ra suối Yến,khu đồi thông,trưa về khu đồi Chè bên thị trấn Nông trường.4,5h Chiều về.
Nếu đi đc 2 ngày thì có thời gian chạy ra Cửa Khẩu Lóng Sập và đi các nơi như phía trên,ngày thứ 2 tầm trưa về rẻ vào Xã Tân Lập ( khu này có Nông trường Chè mới,xã này rất đẹp) chiều tối thì về HN.

Re: Đi Tam Đảo hay Đại Lải cuối tháng 10 này ạ ?

<5tr vậy lên Sapa.có ít thời gian thì đi ít, lê Xe khách lúc 7h và đến 2,3h sáng Xe tới TP( Nên đặt phòng ở Sapa trước,lên tới TP gọi cho nhà Nghỉ Họ sẽ cho Xe xuống đón) Sáng dậy lên Hàm Rồng,Chiều về vào các Bản Làng chiều tối về nhà nghỉ,đêm đi dạo lòng vòng. sáng hôm sau dậy sớm thuê chiếc Xe tại nhà nghỉ lên Đèo Ô Quy Hồ trên đường về thì vào mấy điểm gần đó.chiều về HP đón xe về HN.
- Lên Tam Đảo vào ngày cuối tuần thì nhà nghỉ rất đắt,ăn uống cũng đắt nữa.

Nhờ mọi người tư vấn lịch trình Hà Nội - Sa Pa - Hà Giang (Xe Máy)

Chào cả nhà!
Mong mọi người tư vấn giúp mình lịch trình Hà Nội - Sa Pa - Hà Giang trong 3 ngày 2 đêm. Đường đi như thế nào đi qua các tỉnh cần lưu ý nhưng gì, tham quan ở đâu, Đặc sản thì nên ăn cái gì.
Mong mọi người giúp đỡ cảm ơn mọi người rất nhiều.

Re: Nhờ mọi người tư vấn lịch trình Hà Nội - Sa Pa - Hà Giang (Xe Máy)

Với thời gian như vậy bạn nên chọn một địa điểm thôi.

Du lịch Thung Nai - Mai Châu

Cuối tuần này em vs hội bạn có dự định đi du lịch Thung Nai - Mai châu trong 3 ngày 2 đêm. Ac có thể giúp em lên kế hoạch từng địa điểm đc k ạ bọn em muốn ngủ ngoài đảo 1 đêm 1 đêm ở Mai châu cũng đc ạ. Bọn em dự định di chuyển bằng xe khách vì nhiều con gái hơn con trai các bác giúp em luôn xem xe kahchs nòa uy tín vs ạ. em cám ơn

Hỏi phượt tây bắc

Mình đang định phượt tây bắc mọi người có thể liệt kê các điểm du lịch ở tây bắc dùm mình đc k ạh? Mình k giới hạn ngày nên mọi người có thể liệt kê hết dùm mình đc k? Gồm các tỉnh nào địa danh ở đó tên j? Cám ơn mọi người nhiều ạh. :)

Hỏi đường đi cho chuyến phượt Tây Bắc

Xin chào tất cả mọi người cùng các anh chị em thích phượt,

Em tên Tèo, ở Sài Gòn. Chẳng qua là em xem chương trình Nét Ẩm Thực Việt của anh Na Sơn làm về vùng Tây Bắc rất đẹp. Và cũng qua tham khảo trên phượt.vn, em rút ra được thời điểm cũng như tuyến đường đi Hà Giang cho riêng em. Do không kiếm được thông tin phù hợp cho chuyến đi trên mạng nên em mạo muội lên đây xin các cao nhân chỉ giáo :L

Hà Giang nói chung và Hoàng Su Phì nói riêng đẹp nhất vào mùa lúa chín tháng 10 dương lịch. Nhưng do không đi kịp tháng 10 năm nay nên em chuyển sang đi vào mùa lúa cấy khoảng cuối tháng 5 năm sau. Hành trình dự kiến của em như sau: Sài Gòn - Hà Nội - Hoàng Su Phì - Mèo Vạc - Cao Bằng.

Theo những gì em hình dung như sau:
Sài Gòn bay ra Hà Nội. Sau đó ra bến xe Mỹ Đình bắt tuyến xe buýt đi hướng Hà Giang, nói tài xế xuống ngay ngã 3 Tân Quang. Từ đây đi vào xã Thông Nguyên, huyện Hoàng Su Phì để đến ở 2 đêm tại Pan Hou Village. Sau đó em sẽ đi từ Hoàng Su Phì đến Mèo Vạc để ở tiếp 2 đêm tại Auberge de Mèo Vạc (hoặc còn gọi là nhà nghỉ Chúng Pủa). Tiếp tục cuộc hành trình, em sẽ đi từ Mèo Vạc qua Cao Bằng. Ở Cao Bằng 1 đêm, hôm sau đi thác Bản Giốc. Rồi quay trở lại Cao Bằng, ngày tiếp theo đi Hồ Ba Bể.

Hành trình như em trình bày trên. Và sau đầy là những thắc mắc chưa thể giải đáp của em:

1/ Đi xe buýt từ ngã 3 Tân Quang đến xã Thông Nguyên, huyện Hoàng Su Phì như thế nào ?
2/ Từ xã Thông Nguyên đi xe buýt đến Mèo Vạc như thế nào ?
3/ Từ Mèo Vạc đi buýt thẳng đến Cao Bằng được không hay phải về ngược lại tp Hà Giang để bắt chuyến xe đi Cao Bằng?
4/ Từ Cao Bằng đi buýt đến thác Bản Giốc và Hồ Ba Bể như thế nào?
5/ Để đón xe quay ngược về Hà Nội, em đi từ Hồ Ba Bể được không hay phải đi về lại Cao Bằng?
6/ Cuối cùng, với lịch trình di chuyển phức tạp và ghé nhiều địa điểm như thế thì mất tổng cộng bao nhiêu ngày? Do đi nhiều quá em tính chưa ra được tổng số ngày đi :help

Xin các bạn thổ địa kinh nghiệm đầy mình chỉ giáo. Em xin đa tạ! Thân ái và chào quyết thắng, đoàn kết (BB):help

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back