What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Em cũng nghĩ qua nhiêu đây trang cũng đã đủ để lên đường đi và chẳng phải hỏi gì thêm nhiều...có chăng chỉ là giá cả thay đổi qua từng thời điểm hoặc quán xá có nhưng nơi ko còn hoặc dời đi :)

Last edited by a moderator:
Phòng ở PX 250k/ngày, cái này tại mình quen bên công ty du lịch nó bảo bên này cũng ok lắm (check in out 12h trưa)

Định ko trả lời nhưng...thôi, ghi vài dòng...
- KS Uyên Vy: Bạn đã có contact, cứ alo lên hỏi, nói thành viên phượt,... mắc gì phải nhờ vả mọi người!
- KS khác: Bạn có thể tìm thấy tất cả thông tin cần thiết qua 35pages này - đó cũng là mục đích của chủ topic.

PS: Chỉ là cảm nhận cá nhân, nếu đụng chạm ai đó thì sorry vậy!
Thỉng thoảng đọc mấy câu hỏi như vầy, thấy khá bực mình. Mod thi thoảng cũng xóa, nhắc nhở vì ko phù hợp. Câu trả lời chỉ nằm trong vài trang. Nếu ko có thời gian tìm hiểu thì hà cớ gì vô phượt...
Nếu mod thấy comment này "nhạy cảm", vui lòng xóa để ko mất hòa khí. Còn ko thì hy vọng sẽ hạn chế những câu hỏi giống vậy.
Good day all!!!
Uhm đúng là mấy cái này chỉ cần chịu khó alo hỏi là biết ngay, mình cũng tham khảo vài chổ, alo hỏi giá mới nắm chắc được, chứ hỏi trên này thì cũng chỉ mang tính chất tham khảo mà thôi. Giá thay đổi mỗi ngày mà!

@ Bác onlydalat : Bác vui lòng cho hỏi đường đi từ trung tâm Đà Lạt đến đèo Omega (Qua Nha Trang..) Cám ơn bác nhé...

Từ trung tâm Đà Lạt bác đi theo đường vòng Hồ Xuân Hương lên dốc ga, bác chạy thẳng tới ngã tư Phan Chu Trinh (chợ Phan Chu Trinh) chạy thẳng tiếp đường đi Hồ Than Thở đi tiếp đến Thái Phiên rồi đi tiếp qua Lạc Dương, đường này ít ngã rẽ, vừa đi bác vừa hỏi đường hoặc theo cái hình dưới

Đường này phong cảnh rất đẹp, có một đoạn sương mù rất nhiều vì thế bác nên đi trước 3h chiều.

To all:

Mình cần book 01 phòng ở 2 đêm 31/12/2011 và 01/01/2012, mà gọi chục Ks ở Đà Lạt đều không còn chỗ. Anh chị em nào biết làm ơn cho mình xin số điện thoại để mình book với ạ.

Chân thành cảm ơn các bạn

Đây là link về danh sách tất cả các nhà nghỉ, khách sạn... nói chung là các cơ sở lưu trú tại Đà Lạt. Bao gồm tên, địa chỉ, số điện thoại, các bạn có thể tải về, danh sách này gồm hơn 500 khách sạn, nhà nghỉ, biết thự... các bạn tha hồ lựa chọn.
http://www.mediafire.com/?xt9j79eyxe85tii

@ Bác onlydalat :Xin cám ơn về chỉ dẫn của bác...Xin bác vui lòng cho biết từ Đà Lạt đến chân đèo Omega khoảng bao nhiêu km...Số là nhà em định phuot mini,từ ĐL qua hết đèo Omega rồi lại trở về trong ngày..! Đi xe Phương Trang 22g,sáng sớm đến ĐL...mướn xe máy,rồi đi ngắm cảnh chụp hình 1 mình thôi...Nếu có thể,bác chỉ cho nhà em chút kinh nghiệm với... cám ơn bác nhiều ..!(BB)

To all:

Mình cần book 01 phòng ở 2 đêm 31/12/2011 và 01/01/2012, mà gọi chục Ks ở Đà Lạt đều không còn chỗ. Anh chị em nào biết làm ơn cho mình xin số điện thoại để mình book với ạ.

Chân thành cảm ơn các bạn
Bạn thử book khách sạn PX xem, mình vừa ở đây về. Khách sạn cũng khá lớn, nhiều phòng, giá ok, chất lượng ok
Phone : 0633-817-877
Add : 62, Phan Đình Phùng, Đà Lạt

@ Bác onlydalat :Xin cám ơn về chỉ dẫn của bác...Xin bác vui lòng cho biết từ Đà Lạt đến chân đèo Omega khoảng bao nhiêu km...Số là nhà em định phuot mini,từ ĐL qua hết đèo Omega rồi lại trở về trong ngày..! Đi xe Phương Trang 22g,sáng sớm đến ĐL...mướn xe máy,rồi đi ngắm cảnh chụp hình 1 mình thôi...Nếu có thể,bác chỉ cho nhà em chút kinh nghiệm với... cám ơn bác nhiều ..!(BB)
Em không rõ xe Phương Trang ra sao chứ em đi xe Thành Bưởi chuyến 11h30 đêm mà mới 4h30 sáng đã đến nơi, sớm quá anh ạ :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,976
191,812
Latest member
gamecone0
Back