What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Em cũng đi xe Thành Bưởi, 12h là khoảng 5h rưỡi tới nơi, sớm và lạnh ghê lắm. Xe đi cũng êm nhưng lần sau em quay lại với Phương Trang à, em đi cả đi và về Thành Bưởi đều không có chăn, nên ngủ khó chịu lắm.
Khách sạn thì em ở Uyên Vy, cảm ơn mọi người đã recommended, khách sạn thật sự rất tốt, buổi sáng và buổi tối đi bộ ra chợ thấy rất thoải mái, cảm giác mình như người bản xứ. Em cũng khai là mem Phượt, được giảm 20%, nhưng lần sau chắc không khai nữa, thấy giá 250 là rẻ quá rồi, hì.
Đi cáp treo từ đồi Robin qua bên Thiền Viện cũng thú vị, mà giá rẻ nữa, có 70 ngàn cho 2 chiều,

mọi người ơi, cho hỏi thăm, mình đi từ SG lên DL, nhưng muốn đi chơi đèo Ngoạn Mục thì cho mình hỏi nên đi thế nào, và đèo Ngoạn Mục cách DL bao xa vậy? Cám ơn mọi người nhiều nhé.

Bạn đi đèo Ngoạn Mục thì đi hướng ra Trại Mát, Xuân Trường --> Cứ thế mà tới Đèo Dran ( một đèo cũng khá đẹp) --> Đa Nhim --> Ngoạn Mục. Nên đi xe máy, và khoảng cách từ Đà Lạt đến Ngoạn Mục là khoảng hơn
CHÚ Ý: Khuyên bạn là nếu trời mưa thì nên ở Ksan cho khỏe, chứ đi ra đó nguy hiểm lắm vì đường đèo đang làm lại ---> Kinh Khủng:(:(:(:(

Chạy xe máy từ Đà Lạt về Nha Trang (130km) mất khoảng 3 giờ, nếu chỉ chạy đến đèo Omega (60-70km) thì mất khoảng 1,5 giờ nếu đi với tốc độ 60km/h

Mình mới vừa cancel 1 villa của Pasteur Villa, nằm trên đường Hoàng Hoa Thám (trại hầm đất), giá villa mình cancel là 1.800.000 vnd/ngày (ở được 6 người lớn + 3 con nít).
Mình book 2 villa cho 2 đêm (31/12 và 1/1/2012) nhưng hiện giờ mình chỉ lấy 1 villa, bạn có thể hỏi villa mình cancel họ đã có ai bôk chưa. Email: [email protected], Nguyễn Xuân Nam - Pasteur Villas Dalat - DĐ: 0908 231 720
Chúc bạn sẽ tìm được phòng như ý.

Người ta hay nói người Đà Lạt thân thiện, hiếu khách. Mình thấy không phải vậy. Một dạo đi phượt cùng đám bạn, vào một quán ăn nọ gần chợ. Tụi mình đã nói rõ các món ăn và kích cỡ dĩa (lớn, vừa, hay nhỏ) (chắc vụ kích cỡ dĩa ăn này chỉ Đà Lạt mới có). Bà chủ quán cố tình đem ra hai trong số các món ăn trong 2 cái dĩa lớn, mặc dù nhóm mình món nào cũng gọi dĩa vừa. Bà ta nói hết dĩa vừa rồi nên bày trên dĩa này. Vậy mà khi tính tiền thì... Chuyện tiếp diễn ra sao thì các bạn hiểu rồi hé! Chỉ mong mình đang định kiến về người dân nơi đây thôi...

Người ta hay nói người Đà Lạt thân thiện, hiếu khách. Mình thấy không phải vậy. Một dạo đi phượt cùng đám bạn, vào một quán ăn nọ gần chợ. Tụi mình đã nói rõ các món ăn và kích cỡ dĩa (lớn, vừa, hay nhỏ) (chắc vụ kích cỡ dĩa ăn này chỉ Đà Lạt mới có). Bà chủ quán cố tình đem ra hai trong số các món ăn trong 2 cái dĩa lớn, mặc dù nhóm mình món nào cũng gọi dĩa vừa. Bà ta nói hết dĩa vừa rồi nên bày trên dĩa này. Vậy mà khi tính tiền thì... Chuyện tiếp diễn ra sao thì các bạn hiểu rồi hé! Chỉ mong mình đang định kiến về người dân nơi đây thôi...
Đà Lạt k còn như ngày xưa, du lịch phát triển nên dân tình cũng thay đổi, có khi trong chợ có những người không phải người bản xứ, mà từ khắp nơi đến để kinh doanh, ăn uống ở Đà Lạt mình biết có vài điểm khá tốt là quán cơm Nam Sơn gần chợ, quán ăn Hưng Phát, một vài điểm k nhớ tên.

Last edited by a moderator:
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ thông tin, mình đã tới Đà Lạt, nhưng chỉ book được phòng 29-30/12 còn lại 31 và ngày 01/01 mai đi tìm tiếp, có lẽ sẽ phải đi xa xa 1 tí ra ngoại thành.

em mới đi ăn về, và chia sẽ với các bác thông tin là các bác đừng có ăn chỗ 2 bên bậc cầu thang lên xuống khu chợ, chỗ đó bán mắc kinh, tô cháo gà + bún riêu + dĩa lòng gà = 105k. và các bác nên hỏi giá trước.

chúc các bác vui

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ thông tin, mình đã tới Đà Lạt, nhưng chỉ book được phòng 29-30/12 còn lại 31 và ngày 01/01 mai đi tìm tiếp, có lẽ sẽ phải đi xa xa 1 tí ra ngoại thành.

em mới đi ăn về, và chia sẽ với các bác thông tin là các bác đừng có ăn chỗ 2 bên bậc cầu thang lên xuống khu chợ, chỗ đó bán mắc kinh, tô cháo gà + bún riêu + dĩa lòng gà = 105k. và các bác nên hỏi giá trước.

chúc các bác vui
Ăn uống bạn cứ vào thẳng khu ăn uống chợ Đà Lạt mà ăn, dĩa chơm 25k ăn rất là ngon, tô canh chua 1 khúc cá 30k ăn đã đời. Trong chợ nói chung ăn giá cả cũng ok mà cũng ngon nữa. Ăn bánh canh ở đường Nhà Chung cũng ngon lắm, rẽ nửa. Giò 25k, chả 18k.

Mình đồng ý với bạn namy2k vào trong chợ ăn luôn hoặc đi xa một chút. Chứ khu vực cầu thang, và gần bùng binh chợ thì ôi thôi nó chém đẹp ak.

Bữa ăn cơm gà Phan rang gì đó trên đg Trần Nhật Duật, theo lời giới thiệu của 1 bác bên 5s bảo là ngon mà 1 dĩa có 15-20k thôi. D(inh ninh k hỏi giá, đi 4 đứa vào quất cơm gà, với thêm 1 đĩa cơm thêm bự. Tính tiền ra hết 242k. vị chi 1 người mất 60k cho 1 suất cơm gà. Chém kinh dị. Còn ăn uống k dám ra chợ luôn chỉ đi những quán có bảo chứng như Tàu Cao, Ngọc Hiệp, Xuân An, Ngân...
Đó là lần duy nhất mình bị chém tại ĐL cũng do quá hớ hênh

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,972
191,810
Latest member
phaplymcc
Back