What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Bữa ăn cơm gà Phan rang gì đó trên đg Trần Nhật Duật, theo lời giới thiệu của 1 bác bên 5s bảo là ngon mà 1 dĩa có 15-20k thôi. D(inh ninh k hỏi giá, đi 4 đứa vào quất cơm gà, với thêm 1 đĩa cơm thêm bự. Tính tiền ra hết 242k. vị chi 1 người mất 60k cho 1 suất cơm gà. Chém kinh dị. Còn ăn uống k dám ra chợ luôn chỉ đi những quán có bảo chứng như Tàu Cao, Ngọc Hiệp, Xuân An, Ngân...
Đó là lần duy nhất mình bị chém tại ĐL cũng do quá hớ hênh

Thế đĩa cơm gà ấy cụ thể có những gì? Vì cơm gà ở Nha Trang 80k/suất mà thiên hạ chén ầm ầm.

Tuần này em lên Đà Lạt, đã đặt phòng ở Uyên Vy mà quên nói là từ Phượt rồi =))). Lúc đến nói sau vậy.

Cho em hỏi là nếu muốn đi Liang Biang, ga xe lửa nhưng không đi xe máy thì còn phương tiện nào khác không ạ? Vì toàn là con gái chạy xe xa không dám.

Nếu muốn đi Lang Biang mà không cần đi xe máy thì bạn đi xe thồ, taxi hay là xe bus của Phương Trang (bến hình như ở Lê Quý Đôn) chặng Đà Lạt - Lạc Dương là ngay chân núi Lang Biang. Khách sạn Uyên Vy mình cũng mới ở đó (6 - 8/1), phòng rất OK, dịch vụ cũng tốt, và được giảm 20% hihi

em đi đà lạt 5 ngày 4 đêm, dự định đi các điểm sau, các bác xem với thời gian đó em có hay đủ để đi k ạ?

1. Chợ Đà Lạt
2. Chùa Linh Phong
3. Chùa Linh Sơn
4. Dinh I
5. Dinh II
6. Dinh III
7. Hồ Xuân Hương
8. Hồ Tuyền Lâm
9. Thiền viện Trúc Lâm

10. Hồ Than Thở
11. Núi Lang Biang
12. Suối Vàng
13. Thác Cam Ly
14. Thác Datanla
15. Thác Hang Cọp
16. Thác Pongour
17. Thác Pren
18. Thung lũng tình yêu

Ngoài những điểm này em thích đi các điểm khác vd: vào vườn dâu, hoa cải...để cảm nhận rõ hơn đà lạt... nếu có cho xem xin thêm thông tin với ạ, em đa tạ nhiều!

Em tự đi và lên ĐL thuê xe máy cho nó thoải mái

Re: Nhận giúp đỡ khi bạn phượt Đà Lạt

Tớ chuẩn bị đi Đà Lạt nè, có gì giúp đỡ nhá

Đầu tháng 3 này mình cũng dự định làm 1 chuyến vào Đà Lạt. Mình ở Đà nẵng vào SG lập nghiệp, sẵn tiện muốn ghé qua ĐL chơi khoảng 2,3 ngày. Bạn nào trùng lịch thì đi với mình cho vui. Cá nhân mình vui vẻ, dễ gần, nam nhé :D

Mình ở ngoài Bắc, sẽ vào SG và đang định đi Đà Lạt - Phan Thiết vào tháng 4 này.
Có bác nào biết xe khách đi từ Đà Lạt tới Phan Thiết như thế nào không ?
Mình muốn xin thông tin về nhà xe và giờ chạy trong ngày.

Cám ơn các bác nhìu nhìu nha.

Mình biết có xe An Phú tour, giờ chạy là khoảng 12h trưa. Xuất phát tại khách sạn Bình Yên, đối diện bệnh viện đa khoa Đà Lạt. Điện thoại : 0909211443 - 0986504022

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,972
191,811
Latest member
sa88markets
Back