What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Các khách sạn ở Đà Lạt tương đối dễ chịu, nếu các bạn không đi vào đúng dịp lễ tết thì sẽ tha hồ được o bế. Vì bình thường lượng khách không nhiều, tất nhiên các khách sạn phải chiều khách để làm ăn chứ.

Cho mình hỏi cuối Tháng 6 này thời tiết Đà Lạt có lạnh ko, để bít mà chuẩn bị vì khoái cái cảm giác lạnh tê tái :D.
Và chi phí 2.5t cho 2 người trong 2 ngày 3 đêm liệu có đủ ko . Thank các bạn

Các bác ở Đà Lạt ơi cho em hỏi thông tin ngoài lề du lịch một chút ạ, khoảng 20/6 em đi Đà Lạt chơi và em muốn tìm cửa hàng sách cũ ở Đà Lạt, có bác nào biết ở Đà Lạt có chỗ nào như vậy thì chỉ em với nhé! Em xin cảm ơn và mong có dịp được mời các bác ly cafe bên hồ Xuân Hương mơ mộng hihi

Trên đường Phù Đổng có vài tiệm sách cũ đó bạn, hình như là đối diện với cây xăng Phù Đổng. Gần đại học Đà Lạ có vài tiệm nữa, thường thì mấy tiệm sách cũ này tương đối nhỏ nên rất khó thấy, bạn phải để ý.

Cảm ơn bác HanHan.

Em đi Đà Lạt nhiều rồi lần nào cũng hoa lá chim muông núi non sông hồ đèo đồi đủ cả rồi, giờ em chỉ muốn lê la hiệu sách cũ rồi nghe mấy bài hát về Đà Lạt, ngắm hồ Xuân Hương... À, hoa mimosa mùa này nở chưa ạ? em đi mấy lần mà chỉ đúng một lần nhìn thấy, trời ơi em tưởng cây hoa đá!!! Còn chợ đồ cũ nữa, không biết có còn nữa không ...

Tất cả đều còn bạn ơi, chỉ một điều mất đi mà khó lấy lại được đó là cái khí lạnh lạnh rét mướt ngày nào. Đà Lạt bây giờ nhiệt độ tăng lên rất nhiều, dễ nhận biết nhất đó là bây giờ sương mù không còn nữa hoặc rất ít xuất hiện. Chắc do đô thị hóa nhanh quá, không còn đất cho cây cối nhiều nữa....

Cuối tuần này mình lên đà lạt (ngày 1-2/6 là ở đà lạt)

Vì đi tour chung với cty, nên nhà tour thiết kế những điểm thông thường. Mà mình thì lên đà lạt nhiều rồi nên dự định là thuê xe máy riêng và tự đi 1 số điểm mới như là Thác Voi, thác Hang Cọp, chùa Linh Phước...Còn những điểm nào lạ và mới nữa không àh?

Cho mình hỏi thêm là quán cafe Mộc ở 34 HB Trưng hiện nay còn mở không mọi người? Cách đây 6 năm mình có ghé 1 lần, mấy lần sau tìm hoài mà ko thấy đâu cả.

Mọi ng có ai rảnh thì tham gia với mình cho vui! Đi 1 mình cũng bùn :p

mail: [email protected]
mobile: 0909.699.172

Tất cả đều còn bạn ơi, chỉ một điều mất đi mà khó lấy lại được đó là cái khí lạnh lạnh rét mướt ngày nào. Đà Lạt bây giờ nhiệt độ tăng lên rất nhiều, dễ nhận biết nhất đó là bây giờ sương mù không còn nữa hoặc rất ít xuất hiện. Chắc do đô thị hóa nhanh quá, không còn đất cho cây cối nhiều nữa....

Đây là điểm mình thích I ở đà lạt, và luôn muốn trở lại đây.
Cảm giác được chạy xe máy vòng quanh hồ Xuân hương, trùm thật là kín và gió bên ngoài thì lạnh tê cả tay chân... Đã

Cho mình hỏi khu biệt thự 14 phòng ốc thế nào vậy, vào trang web thấy có người chê nên mình hơi băn khoăn, ths!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,967
191,804
Latest member
bk8college
Back