What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Vậy là trong khoảng thời gian này Đà Lạt ko còn sương mù và độ lạnh như xưa nữa hả các bạn. Bùn ghê, thích cái thời tiết như vậy mà chưa từng trải đc

Mới nhận được thông tin là sẽ ở khách sạn La sapinette, hình như hơi xa trung tâm thì phải.
Không biết có cho thuê xe máy không? Bạn nào có số phone cho mình xin để thuê 1 chiếc xe nhé :) Thanks

Ôi vậy hả bác, em rất nhớ cái thời tiết bốn mùa cho một ngày của Đà Lạt, ... 20/6 em sẽ có mặt ở Đà Lạt, nếu bác HanHan và các bác nào ở Đà Lạt bữa đó mà rảnh thì em xin mời các bác ly cafe hihi...
Tất cả đều còn bạn ơi, chỉ một điều mất đi mà khó lấy lại được đó là cái khí lạnh lạnh rét mướt ngày nào. Đà Lạt bây giờ nhiệt độ tăng lên rất nhiều, dễ nhận biết nhất đó là bây giờ sương mù không còn nữa hoặc rất ít xuất hiện. Chắc do đô thị hóa nhanh quá, không còn đất cho cây cối nhiều nữa....

À, tiện đây cho em hỏi bác nào biết có khách sạn hay homestay nào mà có căn phòng áp mái, mở cửa sổ ra là khu vườn (con đường) đầy hoa hòe chim bướm không ạ :">:">:"> em từng đọc ở đâu đó có bác tả ở trong một căn phòng như thế làm em cứ nhớ mãi mà chưa có lần nào lên tìm được, hic

Cho em hỏi buổi sáng đi Langbiang rồi sau đó nên đi Thung Lũng Vàng hay Thung lũng tình yêu thì hợp lý hơn cả về mặt thời gian và hướng đi ạ. Em muốn đi về trung tâm Đà Lạt sớm sớm khoảng tầm 6h chiều.

Thung Lũng Vàng rất đẹp, nằm trên đường từ LangBiang trở về trung tâm nên rất tiện cho bạn
Cho em hỏi buổi sáng đi Langbiang rồi sau đó nên đi Thung Lũng Vàng hay Thung lũng tình yêu thì hợp lý hơn cả về mặt thời gian và hướng đi ạ. Em muốn đi về trung tâm Đà Lạt sớm sớm khoảng tầm 6h chiều.

Buổi sáng bạn nên đi Thung Lũng Vàng rồi chiều về Thung Lũng Tình Yêu, tiện đường (buổi chiều hay ưua)

Mùa này chắc Đà lạt sẽ mưa nhiều đây,ko khéo lại thở ra khói mất :) Có 1 lần lên Đà lạt lúc 2g sáng,mà đã thở ra khói :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,966
191,804
Latest member
bk8college
Back