What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Đà Lạt cũng không nhiều cái mới bác à, khi nào tới Đà Lạt hú em cái giao lưu cafe nhé.

Đà Lạt cũng không nhiều cái mới bác à, khi nào tới Đà Lạt hú em cái giao lưu cafe nhé.

Mật báo cho bác Only, tối nay em lên xe đi Đà Lạt nhen, có gì hẹn bác cafe nhé......Em chỉ muốn hỏi uống cafe ở Đà Lạt quán nào lãng mạn và ngon, cảnh đẹp ạ?

Vâng hẹn gặp bác sáng mai tại Đà Lạt. Về cafe Đà Lạt thì bác yên tâm, rất nhiều quán đẹp lãng mạn và ngon (trừ một số quán TT em thấy không ngon, mắc và cung cách phục vụ không thích).

Các bác cho em hỏi với???
Em đang tính đi ĐL ma chưa biết nên nghĩ ở chỗ nào. Em đang băn khoăn chỗ biệt thự 14 & BT 4. Có ai tư vấn cho e về giá cả và vụ thuê xe ở chỗ này không? Cảm ơn các bác nhiều! Em cần trả lời gấp lắm ạ. Nếu đc cho e hỏi cách đặt phòng trước luôn với.Thanks các bác nhiều

Biệt thự 14 hay BT số 4 cũng gần 1 khu, và cung cách đặt phòng hay gì đó thì bạn phải lấy SDT và gọi điện trực tiếp đến đó chứ? về thuê xe Đà Lạt thì chỗ nào cũng giống nhau thôi và khá nhiều chỗ thuê, thủ tục đơn giản và bạn có thể nhờ KS nơi đang ở gọi giúp với giá thuê từ 70-100K/ngày tùy loại xe.

Chào mọi người, đầu tháng 8 em sẽ đi ĐL cùng bạn em, 4 ngày 3 đêm. Em nghe mọi người nói nhiều về thuê xe máy, nếu như em không thuê xe máy thì làm sao để tới những điểm tham quan ạ? Có bus hay gì gì không ạ, vì nếu không phải mua tour sẽ mắc hơn. Em chỉ mới đi 1 lần với lớp, tới thác Prenn, Dambri, hồ Tuyền Lâm, nên em không biết gì nhiều. Đợt này em dự tính đi Langbiang, thác Prenn, thung lũng tình yêu, hồ suối vàng, làng hoa Vạn Thành, hồ Tuyền Lâm.
Em tính đi xe Phương Trang từ tp HCM tới đó lúc sáng sớm, rồi đi loanh quanh tìm khách sạn, như vậy có được không, hay là sớm quá không tiện, phải đặt trước ạ? Em rất dở địa lý, ước lượng đường đi, xin mọi người vẽ giùm em cái lịch trình đi chỗ nào tới chỗ nào cho tiện đường được không ạ, cám ơn mọi người nhiều. Em không có tham vọng thăm dân tộc gì hết, chỉ muốn đi chỗ nào đẹp, lãng mạn để chụp hình thôi, ăn uống em cũng không quan trọng lắm, mong được mọi người giúp đỡ ạ. Cám ơn mọi người nhiều lắm lắm.

Theo như các điểm bạn đưa ra thì có Langbiang, thác Prenn, thung lũng tình yêu, làng hoa Vạn Thành, hồ Tuyền Lâm có thể đi xe bus được tuy nhiên xuống xe rồi vẫn phải đi bộ nhiều, vả lại xe bus Đà Lạt nó không giống như SG, nó là loại xe nhỏ và không có chỉ dẫn tại các trạm chờ như SG nên cũng khó biết đường và chờ đợi các chuyến mất nhiều thời gian. Theo mình bạn cứ thuê cái xe máy và cái bản đồ thì tha hồ vu vi mà giá thuê xe cũng rẻ 80K/ngày. Đà Lạt cũng nhỏ, dễ đi và dễ hỏi đường vì dân bản xứ nhiệt tình, tránh đi khuya hay đêm tại các đèo vắng.
Đi Phương Trang bạn đi chuyến 24h hoặc 1h đêm, sáng 5-6h có mắt tại Đà Lạt, lang thang TT ăn sáng và uống cafe sau đó kiếm phòng thuê xe và khám phá.
Để cùng tuyến đường bạn nên sắp xếp như sau:
- Làng Hoa Vạn Thành - Thung Lũng Hồ Suối Vàng
- Thung Lũng Tình Yêu - Langbiang
- Hồ Tuyền Lâm (ghé Thiền Viện Trúc Lâm luôn) - Thác Prenn
(cả 3 điểm thì khoảng cách di chuyển của bạn vào khoảng 15km). Đi như thế cũng đừng đặt nặng ăn uống mất thời gian, có thể mua bánh mì, chả, nướv suối mang theo để ăn.

Các bạn cho mình hỏi ở Đà Lạt có kiểu phòng biệt thự ở xa trung tâm dành cho nhiều người ở ko ạ? Khoảng 5 người. Mình nghe nói kiểu này rẻ mà chưa biết nó nằm ở đâu cả.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,966
191,803
Latest member
Matin
Back