What's new

Cần Thơ - Sóc Trăng - Cần Giờ (Xì Phố) - Giang Điền (Đồng Nai)

Đầu tháng 5 em làm một chuyến vào Nam để thăm lại "chiến trường xưa" vì em có 4 năm học hành, chơi bời trong Xì Gòn.
Từ sân bay em làm một mạch về Đồng Nai, Vì em dự định sẽ đi thăm thác Giang Điền đầu tiên để thư giản sau những ngày còng lưng làm việc.

Khu du lịch sinh thái Thác Giang Điền cách trung tâm TP.HCM 45 km, thuộc huyện Trảng Bom. Các bác nhớ là có xe bus vào tận cửa nhé. Xe đi từ Chợ Bến Thành hay sao ý, em ko rõ, nhưng đứng ở cửa ngõ phía Bắc Xì Phố thì luôn có xe đi về Đồng Nai.

Đến Giang Điền các bác sẽ được chào đón bằng hoa. Đâu đâu cũng hoa, bạt ngàn hoa... em cứ gọi là mê mệt.

Sẽ bước qua cái cầu thế này để đi vào rừng (mang tiếng là rừng, hix hix)

em nhát, đi muốn té xỉu

Vào rừng nào

Một số thứ thấy thích thú khi biết

Cái cầu kiểu này họ làm ra để cho mấy đứa quanh năm chôn chân ở văn phòng như mình nghịch ngợm thôi.

Và lên tháp Tang Bồng (vừa leo vừa run, tại thấy nó gỉ sét hết à, sợ cái sức nặng cảu mình làm đổ nó thì không có đường về.) Cố gắng lên đây bạn nhé, sẽ có phần thưởng xứng đáng, phần thưởng nó dư thế lày ạ.

Xanh ngút ngàn

Nói chung do khu này nó cũng chỉ có vậy, có đi thêm cũng toàn là mấy thử con người tạo ra để làm phong phú hơn các nơi tham quan cho du khách. em thì không hào hứng với mấy vụ này nữa. nên lên đường về. Anh bạn đi cùng chiều phải đi thi (khổ nỗi giờ ông ấy lại bị sùi sụt, triệu chứng cảu cảm cúm). Về, quyết định luôn và nhanh.

Khi về triều đã lên, có những thứ lúc đi thấy được giờ đã bị nhấn chìm hết rồi, nhưng màu của sông nước, màu của rừng cây, của gió... vẫn còn.

Chân dung "thuyền trưởng", cực kì ít nói.

Và đi về... nhưng đang trong lúc xe bon bon thẳng tiến Sài Gòn, hai đứa bỗng nổi cơn hâm lên, nhảy xuống giữa đường nắng nôi đến cháy da, để vào... vườn dừa... trộm quả dừa. :D

Trong nhà có con cún nhưng số em được lũ cún yêu quý nên nó lại ngoáy đuôi tít mù mừng em. hahahaha

Chiến lợi phẩm - mang về mần kỷ niệm

Và cám cảnh cái kiểu giữa trưa nắng ra "đứng đường".

Về Sài Gòn, kết thúc chuyến đi tốt đẹp. Em lượn về Bình Dương, chiều mai "cân đẩu vân" về Hà Nội. Kết thúc chuyến đi tốt đẹp và nhiều kỷ niệm.

Nhưng các bác so sánh em trước khi lượn và sau mấy ngày lượn mà xem. Nói thật chứ thân xác hoang tàn, da dẻ bị nắng thiêu đốt đến mức bị bóc ra, người đen thui, về đến văn phòng không ai nhịn được cười, từ hôm đi về em đã thành viên socala cho cả phòng chọc ghẹo. Hic hic.

Trước chuyến đi (Đồng Nai)
[

Sau chuyến đi

Tạm biệt Xì Phố.

Nhưng các bác so sánh em trước khi lượn và sau mấy ngày lượn mà xem. Nói thật chứ thân xác hoang tàn, da dẻ bị nắng thiêu đốt đến mức bị bóc ra, người đen thui, về đến văn phòng không ai nhịn được cười, từ hôm đi về em đã thành viên socala cho cả phòng chọc ghẹo. Hic hic.

Trước chuyến đi (Đồng Nai)
[

Sau chuyến đi
.

Một người nhưng 2 nét đẹp! hehe! Một cái cười đẹp, một cái nhăn nhó đẹp :))

Tôi cũng muốn làm chuyến xuyên Việt vào Nam bằng xe máy, rất muốn tham khảo các địa điểm cần tìm hiều, các địa danh, địa điểm có tiếng thì đi rồi không thích lắm mình thích đi về những vùng hẻo lánh. Sẽ nghiên cứu thêm cung của bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,617
190,688
Latest member
doamn
Back