What's new

[Tổng hợp] Chuyên mục: Kỹ Năng Sinh Tồn.

Hi, lần trước mình tìm mà không thấy, chỉ thấy 6 phần, ráng tìm thêm thì được 7. Nếu được nhờ bác bổ sung hộ mình nhé, hoặc có thể gửi nguồn để khi rảnh mình sẽ copy qua cũng được. Cảm ơn bác trước nhé. :)
Mình thấy bên genK lấy nguồn từ trang này. Nó có phải link gốc không thì mình cũng không biết nữa. :)
[Kỹ năng sinh tồn] Phần 8: Tìm lương thực nơi hoang dã
[Kỹ năng sinh tồn] Phần 9: Săn bắn, đánh bắt và tìm kiếm lương thực nơi hoang dã
http://ttvn.vn/tim-kiem.htm?keywords=k%E1%BB%B9%20n%C4%83ng%20sinh%20t%E1%BB%93n

Mình thấy bên genK lấy nguồn từ trang này. Nó có phải link gốc không thì mình cũng không biết nữa. :)
[Kỹ năng sinh tồn] Phần 8: Tìm lương thực nơi hoang dã
[Kỹ năng sinh tồn] Phần 9: Săn bắn, đánh bắt và tìm kiếm lương thực nơi hoang dã
http://ttvn.vn/tim-kiem.htm?keywords=k%E1%BB%B9%20n%C4%83ng%20sinh%20t%E1%BB%93n

Vâng, cảm ơn bác. Có thời gian mình sẽ post tiếp phục vụ ace. Chúc bác một đêm ngon giấc nhé. :)

Những nội dung này nếu em nhớ không nhầm thì taybacgroup đã đưa lên vài năm rồi, nó là một cuốn ebook của nước ngoài được dịch sang Tiếng Việt, để em tìm lại link

Những nội dung này nếu em nhớ không nhầm thì taybacgroup đã đưa lên vài năm rồi, nó là một cuốn ebook của nước ngoài được dịch sang Tiếng Việt, để em tìm lại link

Đã tìm dc link chưa bạn, share cho mọi người cùng biết đi :d.

Chào các bạn, V mới tham khảo qua danh sách các món nên có trong sinh tồn (thảm họa, thiên tai...) trên trang của hội chữ thập đỏ Mỹ, xin giới thiệu qua thêm cùng mọi người:
(* Có vài chỗ dịch chưa được chuẩn, mong các bạn thông cảm)

• Ở mức tối thiểu , bạn nên có các vật tư cơ bản được liệt kê dưới đây :

Nước - 1 gallon cho mỗi người, mỗi ngày (nguồn tiếp liệu 3 ngày để sơ tán, cung cấp 2 tuần cho ở nhà)
Thực phẩm không phân hủy (nguồn tiếp liệu 3 ngày để sơ tán, cung cấp 2 tuần cho ở nhà)
Đèn pin
Đài phát thanh chạy bằng pin hoặc quay tay (NOAA Weather Radio, nếu có thể)
Pin dự phòng
Túi cấp cứu
Dược phẩm và các mặt hàng y tế (nguồn tiếp liệu 7 ngày)
Công cụ đa năng
Vệ sinh và đồ dùng vệ sinh cá nhân
Bản sao giấy tờ tùy thân (danh sách thuốc và thông tin y tế liên quan, hộ khẩu, văn bản/hợp đồng thuê nhà, hộ chiếu, các chính sách bảo hiểm)
Điện thoại di động có thiết bị sạc
Thông tin liên lạc gia đình và tình trạng khẩn cấp
Thêm tiền mặt
Chăn khẩn cấp
Bản đồ của khu vực

• Xem xét các nhu cầu của tất cả các thành viên gia đình và thêm nguồn cung cấp cho bộ của bạn. Mục đề nghị để giúp đáp ứng nhu cầu bổ sung là:

Vật tư y tế (máy trợ thính với pin dự phòng, kính ,kính áp tròng ống chích,...)
Đồ dùng cho em bé (chai, sữa bột, thức ăn trẻ em, tã)
Trò chơi và các hoạt động cho trẻ em
Cung cấp cho vật nuôi (vòng cổ, dây buộc, ID, thực phẩm, bát )
Radio hai chiều
Một bộ chìa khóa xe và chìa khóa nhà
Hướng dẫn sử dụng

• Cung cấp thêm để giữ tại nhà hoặc tại bộ sự sống còn của bạn dựa trên các loại thiên tai phổ biến đến khu vực của bạn:

Còi
Khẩu trang chuẩn N95 hoặc khẩu trang phẫu thuật
Diêm
Áo mưa
Khăn
Găng tay lao động
Công cụ / vật tư cho bảo vệ nhà của bạn
Thêm quần áo, mũ và giày chắc chắn
Tấm nhựa
Băng keo
Kéo
Chất tẩy rửa gia đình