What's new

Côn Đảo Đêm Trắng

Tháng 3, mùa du lịch biển bắt đầu. Anh em Phượt chúng tớ gồm 25 thành viên từ mọi miền đất nước cùng nhau làm 1 chuyến thăm Côn Đảo "Huyền Thoại". Với sự hiểu biết sâu sắc về Côn Đảo, Triệu Nhân đã xây dựng nên 1 chuyến đi cực kỳ lý thú, bọn tớ gần như đi dọc ngang Côn Đảo, ra đảo, lên núi xuống hồ, tắm biển, tham quan di tích lịch sử.
Xin được phép đại diện 24 thành viên tham gia: Chân thành cám ơn người dân Côn Đảo, các anh Kiểm Lâm, các anh trên trạm Hải Đăng Bảy Cạnh đã tạo điểu kiện cho đoàn tham quan đầy và đủ các mục tiêu của chuyến đi. Cám ơn Triệu Nhân đã không quản ngại khó khăn xin phép cho đoàn vào những khu vực cấm. Lo toan cho anh em từ miếng ăn, giấc ngủ, thuốc men( thuốc chống say sóng), và quan trọng hơn hết là giá "BÈO".

23g30 ngay26/03, giờ "Linh Thiên". Đoàn viếng nghỉa trang Hàng Dương_ các bạn đang phân chia Nhang để viếng mộ các liệt sỉ.

Trước di tích Cầu Ma Thiên Lảnh.

Trong hang Đức Mẹ.

Anh cứ tưởng là em phải ăn hai tô chứ. Nếu ăn hai tô thì đâu đến nỗi nào :LL
Á, chời chời,....quay qua trách hướng dẫn nữa kìa ta, thì ban đầu nói rồi mà cái vụ đi Ngọn Hải Đăng là chương trình phát sinh mà,...hôm đó Đoàn ta là những chú Chuột bạch vô cùng dễ thương đó nhé. Thật sự mà nói khi bước xuống thúng em đâu có thấy đường mòn nào đâu, hơi lo lo, quay qua kêu Chú 7. Ai ngờ khi đó ồng bơi thúng ra tới thuyền rồi, thôi lui cui 1 tí sau đó đâm thẳng vào rừng tìm lối mòn. Trong lúc mọi người đang sơi mấy cái bánh bông lan là em đi tìm đường đó, hên là có....do vậy đâu có khẳng định được bao xa nữa lên tới Hải Đăng, cuối cùng phải tuột xuống rinh đồ ăn đó, giờ thì kinh nghiệm tràn mình hahaha.... bé Ốc Tiêu sẽ đi chung tiếp theo với em chuyến 22/4 tới đó, mọi người ngạc nhiên chưa?

Sao thế nhỉ?Ốc Tiêu mê Côn Đảo hay mê anh tour guide rồi?
Vụ thuyền thúng ra ghe nhìn ...kinh quá.

Cái đó phải hỏi Ốc anh ơi, người hướng dẫn vui vẻ nhiệt tình như em (có điều hơi xấu trai) cộng với nhiều yếu tố về cảnh quan đẹp của đảo làm cho cô ấy phải Chinh phục lần hai, không chần chừ,.....anh không thấy em ghi trong chương trình " Côn đảo là một nơi giành cho mọi người hướng về , tìm đến,...nói chứ ai thích hoang sơ thì đi đi, chứ mấy năm nữa Côn đảo chắc gì con như bây giờ,..."
Chị kiều nhà ta ra mặt rồi, tài trợ bia nữa hả chị. Anh Khoailangthang và chị phải lặn lội từ Cần Thơ lên tham gia chuyến đi,...thật cảm động quá!

Hình như nhớ không lầm là Nhâm Văn Hoàng hòa mình với biển để ra tàu[/QUOTE]

Ai giống mình quá ta, phải cái vòng dây đỏ đeo tay kia không ta?

Nhớ lại vụ bơi ra còn ghê, giữa khoảng cách thuyền và bờ biển là toàn đá nhấp nhô, cạnh cực sắc, dính vào là cắt da thịt liền. Sóng ngoài kia thì đánh ầm ầm, chắc mọi ngừoi vẫn nhớ thằng cu kia bị đá cắt tay chân te tua, máu me chứ. Đi bơi chỗ này phải có kiếng bơi để nhìn đường, không thì mình không dám liều vậy đâu.

Kỷ niệm chuyến đi nhiều quá. Vượt qua chính mình, vựot xa chính mình...ai đó trong đoàn nói câu này.

Vụ thuyền thúng ra ghe nhìn ...kinh quá.[/QUOTE]

Bạn nói đúng đó. Trước khi đi ra đảo, một số người dân ở Côn Đảo đã khuyên không nên đi vì gió cũng khá mạnh. Ngay cả máy chú Biên Phòng, Công An cũng khuyên không nên đi. Trước khi bước lên thuyền, cả đoàn phải đi "ké" qua tàu Biên Phòng, Công An... rồi mới bước xuống thuyền nhỏ. Thế nhưng trong đoàn này, người tham gia và người tổ chức không hình dung được gió cấp 5, 6+.... như thế nào nên cả đoàn đã trải qua những giây phút rất thú vị. Đúng là điếc không sợ súng (... à quên không sợ sóng biển). Ngay cả bạn Nhân cũng không rõ lối đi lên ngọn Hải Đăng Bảy Cạnh. Bản thân chú Bảy cũng lái thuyền không rõ, chạy sai vị trí ngọn hải đăng. Cả đoàn xuýt nữa thành "Robinson" luôn.

Sáng em đặt cơm, mấy người bán cơm nói " Nhóm này liều, vì gió qua nay lên..." lại mua trái cây bà bán trái cây bảo " Đi Hải Đăng trời này thì khiếp lắm, mặt đó gió lắm", ăn sáng bà bán phở nói " Gió nha mậy Nhân"....Tất cả bị mình khẳng định một câu " LO GÌ.NHÓM PHƯỢT TỤI CON, DU LỊCH BỤI NỖI TIẾNG TOÀN QUỐC MÀ SỢ GÌ MẤY VỤ SÓNG GIÓ,...." mà nói thật lòng tại nhóm mình toàn, trẻ, khỏe, năng động, ...toàn là dân phượt em mới dám cho đi, chứ đoàn bình thường Ông nội em sống dậy kêu em dẫn đi chắc em cũng kêu "thôi Ông dẫn đi, con không dám"
Chương trình ngày 22/4 chưa có đi Hải Đăng anh Khủng Long Còi ơi, anh có muốn thì để em đặt tàu trước, em nói thật!

@ Tran The Huy: Bạn nói đúng đó. Trước khi đi ra đảo, một số người dân ở Côn Đảo đã khuyên không nên đi vì gió cũng khá mạnh
@ Triệu Nhân: Sáng em đặt cơm, mấy người bán cơm nói " Nhóm này liều, vì gió qua nay lên..." lại mua trái cây bà bán trái cây bảo " Đi Hải Đăng trời này thì khiếp lắm, mặt đó gió lắm", ăn sáng bà bán phở nói " Gió nha mậy Nhân".

Từ Hải Đăng trở về đến đảo, vừa bước ra khỏi ghe là đã nghe tiếp mấy "lời khen" của các anh, các cô gần đó " Cái đám này nó liều thấy sợ, nói chúng từ sáng mà cũng đi nữa à!"
Thú thiệt. Trên ghe em niệm Phật liên hồi, chưa bao giờ em niệm thành tâm đến thế. Khi em bước ra khỏi ghe là em biết mình vẫn còn tồn tại, nghe xong câu này của cô đó em biết em đúng là quá liều, dám để cho thằng Nhân đem mình đi làm chuột bạch cho hắn.Tức! tức không chịu nổi.

Haha nhờ vậy mà mới được chơi trò chơi cảm giác mạnh đó chị ơi. Lúc ghẹ lên xuống giữa biển cảm giác còn thú hơn mấy trò ở Đầm sen nước nữa. Mà giờ nghĩ lại cũng thấy liều thiệt, nhất là đợt thuyền thúng của em. Trong thúng hình như chỉ có một người biết bơi hà, lại không ai có áo phao nữa, hihi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,938
191,785
Latest member
GemwinGamebai
Back