What's new

Côn Đảo Đêm Trắng

Tháng 3, mùa du lịch biển bắt đầu. Anh em Phượt chúng tớ gồm 25 thành viên từ mọi miền đất nước cùng nhau làm 1 chuyến thăm Côn Đảo "Huyền Thoại". Với sự hiểu biết sâu sắc về Côn Đảo, Triệu Nhân đã xây dựng nên 1 chuyến đi cực kỳ lý thú, bọn tớ gần như đi dọc ngang Côn Đảo, ra đảo, lên núi xuống hồ, tắm biển, tham quan di tích lịch sử.
Xin được phép đại diện 24 thành viên tham gia: Chân thành cám ơn người dân Côn Đảo, các anh Kiểm Lâm, các anh trên trạm Hải Đăng Bảy Cạnh đã tạo điểu kiện cho đoàn tham quan đầy và đủ các mục tiêu của chuyến đi. Cám ơn Triệu Nhân đã không quản ngại khó khăn xin phép cho đoàn vào những khu vực cấm. Lo toan cho anh em từ miếng ăn, giấc ngủ, thuốc men( thuốc chống say sóng), và quan trọng hơn hết là giá "BÈO".

23g30 ngay26/03, giờ "Linh Thiên". Đoàn viếng nghỉa trang Hàng Dương_ các bạn đang phân chia Nhang để viếng mộ các liệt sỉ.

Trước di tích Cầu Ma Thiên Lảnh.

Trong hang Đức Mẹ.

Còn cảnh tắm biển nửa mọi người à! Cảnh chật vật từ bải biển lên tàu, đây là đoạn gây cấn và hồi hộp nhất trong chuyến thăm Hải Đăng.
OK anh, các bác có nhiêu hình ở Hải Đăng posh lên hết dùm em nhé, chứ vào đất liên rồi thì làm biếng quay ra lắm nhen, mà mấy bữa nay chưa thấy Mondeo và bác Châu Chấu lên tiếng gì hết vậy, quăng vài tấm ảnh lên đi 2 bác, em nhớ không lầm bác Lengkeng nhà ta còn quay cảnh vác lương thực nữa mà, đâu rồi,....
Sau đây là hình cảnh biển ở dưới chân núi đường lên hải Đăng, trước khi xuống tàu đảo chính mọi người tranh thủ tắm.

Last edited:
Từ từ KHOAILANGTHANG, đang ở Hải Đăng mà, mới chiều thôi, chưa ăn tối mà cũng chưa đến đoạn cả đoàn hơn chục chiếc xe chạy hàng dài, quậy tưng bừng suốt dọc trung tâm Côn đảo, ấn tượng và cười nhiều nhất là lúc gặp Cát Sông, người thần tượng Cát Biển.=))

Người ơi gặp gỡ làm chi,
Trăm năm biết có duyên gì hay không ?

Ôi chị ơi, cái ông đó làm e sợ chết khiếp chứ duyên nợ gì... 12h đêm vào nghĩa trang 1 mình cưỡm bó hoa của chị VTS là biết thần kinh có vần đề rồi,hehe.

@anh Lengkeng, anh nói đúng đó, nếu cảm thấy không thể theo nổi đoàn thì ở khách sạn ngủ, giống như e nè, biết không thể nào dậy sớm lúc 4h để leo núi ngắm bình minh được cho nên e ngủ tiếp đến 6h luôn, còn đã quyết định đi là phải hòa đồng ,vui vẻ, ai mà không sợ sóng đánh sợ ghe chìm chứ, nhưng cứ thoải mái, chứ không nên càm ràm suốt ngày làm cho mọi người nhục chí. anh nhỉ? :)

@ Trieunhan: OK anh, các bác có nhiêu hình ở Hải Đăng posh lên hết dùm em nhé, chứ vào đất liên rồi thì làm biếng quay ra lắm nhen,
Đường lên Hải Đăng Thienbinh thích nhất cái cây có dáng vẻ khá lạ này, trông nó cứ như là "một tên đồ tể" giữa mớ cây lí nhí xung quanh (chả hiểu sao có kiểu trông như thế nữa)

Còn mớ cây mọc đây nấm như thế này thì vô số trên đường lên núi

Và cái vật dụng này dùng chứa nước của 2 anh, không biết chúng cắt ra từ gì, có ai biết không?

Và cảm ơn cái cây mận rất chi là ngon-ngọt- mà tụi mình đã vặt sạch từ trái già, đến trái non của các anh lính

Ôi chị ơi, cái ông đó làm e sợ chết khiếp chứ duyên nợ gì... 12h đêm vào nghĩa trang 1 mình cưỡm bó hoa của chị VTS là biết thần kinh có vần đề rồi,hehe.

Biết đâu sau chuyến này nhà ta lại có thêm một chàng rễ " Cát Sông" - giám đốc cty du lich, lại có đối thủ cạnh tranh với mình đây, ái chà chà,...
" Cát biển" ơi! chị "Mộng Kiều BSG" vừa alo cho em , nói sẽ hứa tài trợ cho chi 100 thùng Sài Gòn kìa,....sướng nhen. Chị ấy nói cái vụ tài trợ bia cho hôm bữa ở đảo là chuyện nhỏ mà,..
Thay mặt anh em nhóm Côn Đảo hôm trước, người uống bia cũng như không uống bia cảm ơn chị số bia lần trước!

"Mộng Kiều BSG" - Người ngồi vỗ tay, kế bên là KHOAILANGTHANG- xế của chị ấy, ngồi kế Mộng Kiều sao mà KHOAILANGTHANG suy nghĩ gì mà đau đầu thế?

Người bơi dưới nước là chú 7 đó, một mình chú phải vật lộn với những con sóng lớn để đưa đoàn mình ra ghe an toàn.

Kiwi và TS thì nắm sợi dây mà bơi ra, mình cũng thích,muốn làm giống vậy lắm vì khúc đó cũng cạn, nhưng không biết bơi :( sợ......=))

@nhanconđảo. ối ối, c k vì 100 thùng bia mà bán rẻ bản thân mình đâu e ui hichic, nhà ĐTM kéo xuống Cần Thơ xử 100 thùng BSG thì được.hehe

@ khoailangthang: nick anh là khoáilang thang hả,giờ mới biết, anh có công ủng hộ tinh thần cho e và chị chuông vàng leo lên đến ngọn hải đăng đó nha.,nếu k có anh và chồng chị ấy thì 2 chị e em đã nằm ở tảng đá giữa đường mà ngủ rồi thank 2 anh :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back