What's new

Con gái & Phượt...

@ chuyendi: tớ không rõ "ít võ" của bạn là có thể uýnh được như nào :), chứ theo tớ thấy thì đàn ông con trai kiểu gì cũng khoẻ hơn mình. Họ chẳng cần võ vẽ gì, cứ đâm sầm quơ quào nhào tới thì chẳng biết đỡ bằng bài nào, thôi thì 36 chước, tẩu vi là thượng sách. Quan trọng là mình chạy nhanh cỡ nào thôi :))

@ Dao Hong Nhung, Minhmio: tớ cho rằng, đi du lịch 1 mình là hơi bị thiệt thòi í. Không nói về các rủi ro xảy ra, chỉ nói về việc sướng thôi, một mình nó cũng gia giảm đáng kể mức độ :). Nếu mình được đi, được nhìn ngắm rồi gọi về kể với đứa ở nhà, nó lại tưởng mình khoe mẽ, lại ậm à ậm ừ, mình cũng tụt hứng đi. Nếu có ai đó đi cùng, cùng thưởng, cùng sướng, cảm giác lâng lâng tăng lên bội phần. Đó là chưa kể đến khoản ảnh ọt. Đi 1 mình tự sướng chất lượng nó cũng giảm đi nhiều. Nói chung, việc được chia sẻ với ai đó ngay tại chỗ cái sự sung sướng, hạnh phúc của mình khi đứng trước 1 cảnh đẹp, một sự mới lạ, thú vị, thì cảm giác nó... phê-la-mua đến có thể... ngất trên cành quất í chứ ;))

Minhmio: ừa, rảnh rỗi đi nhậu phát nhờ, hehe.

Uh, "võ vẽ", hên xui thôi. Nói đi nói lại thì cũng vẫn là thân gái dặm trường. Có vẻ như ko có kế sách vẹn toàn cho việc con gái phượt đường xa một mình rồi (ở đây là đi bằng phương tiện tự túc nhé). Kiếm được bạn đồng hành, đồng sở thích, đồng cảm thật là tốt, thật là khó!

Langbianoz ơi, biết mình biết người là hay rồi! Chúng mình nhận thấy hạn chế của chúng mình thì sẽ biết cách khắc phục.
Chắc hok có cách nào hoàn hảo cả, dùng những lựa chọn tương đối thôi vậy. He he! Trang bị một ít võ phòng thân, luyện phản ứng nhanh...kiếm bạn đồng hành...đều cần thiết như là kỹ năng du lịch bụi để cho vào hành trang bạn nhỉ.
Mình thì hok có bản lĩnh cũng hok có ham thích đi du lịch một mình, luôn phải có đồng bọn, có thể một hoặc nhiều.
Chúc các bạn nữ luôn có được bạn đồng hành tin cậy để thỏa chí dọc ngang nha!:)):L

@langbianoz: :D. Uhh, đi cùng với một nam nhi thì tất nhiên yên tâm quá rồi. Nhất là đã quen biết.
Nghe cái đoạn thổ phỉ hay wa. Mình học được ít võ, không biết có đủ đối phó với 1 phỉ ko ta ;))

Thực ra mà nói, cho dù bạn có học được "nhiều" võ thì cũng sẽ không thể đối phó tay đôi với phỉ được, vì chúng không bao giờ đi 1 người và luôn có vũ khí, nhưng có điều nếu bạn đã học qua võ thuật thì về mặt tinh thần sẽ vững vàng và bớt hoảng loạn khi gặp những sự cố này, và đây là điều rất quan trong mà không chỉ các bạn nữ, mà cả các bạn nam cũng cần khi lâm vào hoàn cảnh này...dù hoàn cảnh thế nào, nếu bình tĩnh thì ít nhất đã có 50% cơ hội để vượt qua...

Last edited:
@ ongxanh: cám ơn lời chúc của bạn.

Có một bạn ở đây đã "bỏ nhỏ" cho mình (cũng như chị em gái) một vật rất hay có thể dùng để phòng thân khi đi phượt 1 mình: cái roi điện. Một vật nhỏ, gọn, có thể bỏ trong túi, khi cần thì lấy ra "xử" rẹt rẹt. Tớ cũng nghĩ rằng mình nên nghiên cứu cái vật đó xem sao các bạn nhỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back