What's new

Con gái & Phượt...

Ôi chị ơi đọc bài viết của chị em kết chị quá ^-^ Chị cho em yh để chat nói chuyện được hok

Ôi chị ơi đọc bài viết của chị em kết chị quá ^-^ Chị cho em yh để chat nói chuyện được hok

Ôi trời, bạn làm mình bối rối hết sức :). Nhiều khi đọc bài viết thì thấy kết, chat nói chuyện lại hết kết thì... tiếc chết đi được nhỉ?! :p. Hay là PM thử vài cái xem tình hình bồ kết ra sao rồi mình... tính tiếp, vậy được hông? ;).

Hehe, bàn bạc chút với langbianoz và chị em. Ngày xưa tớ cũng định làm thổ phỉ để rình chị em đi phượt rồi lôi vào bụi rậm đấy. Nhưng tính đi thì phải tính lại, vì lôi vào bụi rậm xong nhỡ mình không đủ sức, đủ bản lĩnh thì có khi chính mình lại mất cái "ngàn vàng" không biết chừng :D, thế nên lại thôi.
Thực ra nhu cầu tự vệ của chị em là đúng đấy. Mỗi tội ở nước mình thì hơi khó. Tớ thấy là có cái phòng thân là tốt, nhưng cái quan trọng hơn là cách sử dụng nó. Đây mới là thứ chị em cần tôi luyện. Roi điện...thì không được phép dùng, mà tớ nói thật, đến lúc đó, có cho dùng thì chị em vẫn cuống lên rồi lại tự dí vào mình thôi :(.
Chỉ cần bình xịt muỗi và chút bản lĩnh là đủ. Bình xịt muỗi không phạm pháp, nhưng đủ độ cay, độ nồng để vô hiệu hóa được đối phương ít nhất khoảng 10 phút (kể cả vài người). Nhưng hiệu quả của bảo bối này căn cứ vào thời điểm ta đem ra xịt. Thế nên người có bản lĩnh là người bình tĩnh, dùng mọi cách đánh lạc hướng rồi mới dùng, xác định dùng xong là phải chạy cho nhanh...thì mới mong an toàn :). Hoặc lúc đó, tranh thủ đối phương đang bị tối mắt tối mũi, ta cướp cái ngàn vàng của nó!:D
Tóm lại là: phải kết hợp giữa phương tiện với cách sử dụng phương tiện và cái bản lĩnh, khôn khéo của chị em thì mới hiệu quả. Đừng ỷ lại vào một thứ phương tiện nào. Nếu chị em cho rằng chỉ 1 thứ nào đó là thoát thân thì hôm nào tớ đóng làm thổ phỉ cho chị em thử, nếu chị em bị tớ vô hiệu hóa thì tự phải dâng cái "ngàn vàng " đấy nhé :D

Last edited:
Ra tạp hóa, mua cái bình phun sơn, cao giá lắm cũng chỉ 40k.

Vui thôi nhé!
Con trai (theo quan điểm của mềnh) thường có suy nghĩ: càng khó chinh phục càng thích.
Vì vậy, mem nữ cứ việc thả lỏng, hoặc cố tình tạo cơ hội trắng trợn cho các chú thổ phỉ, họ sẽ ớn và ngán thôi, đừng cố gắng chống đỡ phí sức :D.
Với lại, cái đó mà giá cả ngàn lượng vàng àh, mắc quá :(. Đi bụi thì phải để ở nhà chứ, hà cớ gì mà mang theo, đúng hem (NO).

Em cũng thích được phượt như mấy chị nhưng ngặt nỗi ba mẹ cứ xem em như con nít ấy (năm nay em 23 rồi) không cho qua đêm vì sợ mất "cái ngàn vàng" (nói ra hơi buồn cười phải không) :(( Em đã đấu tranh rất kịch liệt nhưng người thua cuối cùng vẫn là em :(
Em thấy mấy chị được đi đây đó thoải mái thích quá...nhìn lại mình tủi thân quá chừng hix :((
Nằm mơ em cũng thấy được đi phượt :((
Topic này hay quá đi Moaah :-*

P/S: nếu muốn chứng tỏ người lớn thì trước hết em nhớ viết đúng ngữ pháp tiếng Việt nhé.

Last edited by a moderator:
"Đôi khi tìm đồng bọn là 1 việc hết sức khó khăn và còn gian nan hơn cả việc thực hiện chuyến đi. Tìm một người chịu dầm mưa dãi nắng để tận mắt ngắm chim trời cá bể, hít thờ khí trời thời buổi này không dễ, một người mà ta đủ tin tưởng để kề vai sát cánh, một người đủ mạnh mẽ để chia sẻ cùng ta đoạn đường xa, một người mà ta cảm thấy an toàn và thoải mái khi ở bên cạnh (oài, giống tìm người yêu quá nhỉ?! - bạn đồng hành- bạn đường - bạn đời )"
Thích đoạn này của chị nhất ...quá chí lý.

góp ý của bạn "459..." là quá chuẩn rồi. Chị em phụ nữ hãy luôn nhớ bình tĩnh chính là thứ vũ khí quan trọng nhất. Cái giống thổ phỉ nó đê tiện. Trong tâm cứ tưởng vớ được cục "vàng" béo bở nên cứ tí ta tí tởn, không chú ý gì đâu. Chỉ cần canh đúng lúc, đúng "chỗ" thì mọi chuyện vẫn có thể được giải quyết. Không có bình xịt thì cát, đá, giã thẳng vào mặt.
Nói thật, theo tôi nghĩ. Mày râu đi phượt khó khăn là thường, nhưng chị em phụ nữ, vốn là biểu tượng cho cái đẹp, cần được bảo vệ lẫn "bảo tồn", thế mà lại đi lăn lộn. Thế cho dù "bình đẳng giới" có như thế nào đi nữa, thì đàn ông vẫn phải thua.. phụ nữ. Đàn ông khó một, chị em khó mười.
Ku kòy phát biểu một câu chí lý. Đi phượt, cái gì quý giá thì nên gửi ở nhà :D. Cái khó là gửi ai ở nhà, và gửi rồi thì về có lấy lại được không :D. Quả là gian nan cho chị em phụ nữ (NO)

Trời. Vào topic này mới thấy sợ. Bình thường toàn đi với bạn gái, 2 đứa 1 xe nhiều lúc đi đường tối nửa đêm mới thấy chỗ nghỉ. Nhỡ như 5 thằng phỉ nhảy ra thì mình làm sao để bảo vệ đống vàng của mình hả các đấng mày râu??
Mình trước giờ đi chuyến nào cũng khá tự tin vào bản thân với lại... phụ kiện (dao găm, dao bấm đủ cả). Cơ mà bây giờ hơi ớn rồi, thân trai ko sao chứ mà tụi phỉ nó gặp gái mĩ miều thì........

Nhân đây các bác cho hỏi là ở SG tìm mua được loại dụng cụ phòng thân nào có khả năng chống lại 3,4 người 1 lúc ko ạ.??
Giá ở VN mình cấp phép dùng súng cho dân thì cũng đỡ nhỉ??

Hehe, bàn bạc chút với langbianoz và chị em. Ngày xưa tớ cũng định làm thổ phỉ để rình chị em đi phượt rồi lôi vào bụi rậm đấy. Nhưng tính đi thì phải tính lại, vì lôi vào bụi rậm xong nhỡ mình không đủ sức, đủ bản lĩnh thì có khi chính mình lại mất cái "ngàn vàng" không biết chừng :D, thế nên lại thôi.
Thực ra nhu cầu tự vệ của chị em là đúng đấy. Mỗi tội ở nước mình thì hơi khó. Tớ thấy là có cái phòng thân là tốt, nhưng cái quan trọng hơn là cách sử dụng nó. Đây mới là thứ chị em cần tôi luyện. Roi điện...thì không được phép dùng, mà tớ nói thật, đến lúc đó, có cho dùng thì chị em vẫn cuống lên rồi lại tự dí vào mình thôi :(.
Chỉ cần bình xịt muỗi và chút bản lĩnh là đủ. Bình xịt muỗi không phạm pháp, nhưng đủ độ cay, độ nồng để vô hiệu hóa được đối phương ít nhất khoảng 10 phút (kể cả vài người). Nhưng hiệu quả của bảo bối này căn cứ vào thời điểm ta đem ra xịt. Thế nên người có bản lĩnh là người bình tĩnh, dùng mọi cách đánh lạc hướng rồi mới dùng, xác định dùng xong là phải chạy cho nhanh...thì mới mong an toàn :). Hoặc lúc đó, tranh thủ đối phương đang bị tối mắt tối mũi, ta cướp cái ngàn vàng của nó!:D
Tóm lại là: phải kết hợp giữa phương tiện với cách sử dụng phương tiện và cái bản lĩnh, khôn khéo của chị em thì mới hiệu quả. Đừng ỷ lại vào một thứ phương tiện nào. Nếu chị em cho rằng chỉ 1 thứ nào đó là thoát thân thì hôm nào tớ đóng làm thổ phỉ cho chị em thử, nếu chị em bị tớ vô hiệu hóa thì tự phải dâng cái "ngàn vàng " đấy nhé :D

Pó tay với cái vụ tập dượt của bác này :)). Nhưng công nhận là bác nói đúng. Cái quan trọng là phải bình tĩnh và bản lĩnh. Bình tĩnh thì mới nghĩ ra cách giải quyết, mới nhanh trí được. Theo em nghĩ, cái này có thể rèn luyện được. Chị em chúng ta, nếu thường xuyên đi phượt thì sức khỏe cũng ổn hơn một chút so với các chị em bình thường. Và cũng để có sức khỏe đi phượt thì chúng ta nên tập thể dục. Các động tác sẽ giúp tăng sức bền, độ dẻo dai, linh hoạt để hình thành dần các phản xạ có điều kiện khi gặp phải các tình huống xấu. (VD: lúc té nếu chúng ta đã qua rèn luyện thì sẽ hạn chế được hậu quả hơn). Hoặc có sử dụng dụng cụ tự vệ thì cũng thuần thục hơn, tránh trường hợp "phản chủ", "tự dí vào mình" như ở trên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back