What's new

Con gái & Phượt...

@fanfan: tớ thích đèn pin bạn đang bán. Khi nào có dịp ngang qua Thích Quảng Đức sẽ gõ cửa mua đèn.

@ namnguyen: ơ, muốn mời cà phê tớ ở Đà Lạt thì phải hỏi xem tớ có đang ở Đà Lạt không đã nhé :). Sắp tới thì có ở Đà Lạt từ 28 đến mồng 6 tết đấy ;). Còn nếu muốn mời cà phê người Đà Lạt ở Sài Gòn thì tại sao lại phải chần chừ nhỉ?! :)
Hẹn gặp vào một dịp nào đó!

Này, nói rồi nhé,...thế thứ 3 này mời em ly cafe ở Bệt lúc 19h (18/1) có được ko nào ???? :)

@ Summer_Flower 44: oh, vụ này của bạn namnguyen mà chị :). Với lại đây là bữa off chuẩn bị đi miền Tây của chị, nếu em mà đu theo vụ miền Tây này được thì đã tự nguyện "tham dự đông đủ" rồi, chẳng dám đợi "cà phê mời" của chị :p. Đằng này, em chỉ có thể đứng... ngã nón trông theo mà thôi... :(

@bkuyen: có gì PM nhé nhỏ ;)

Thế mà mình cứ luôn nghĩ langbianoz còn trẻ và đang đi học ở Đà Lạt. Chậc chậc. Vậy hôm nào cà phê Sài Gòn nhé.

Tớ thì chưa đi phượt một mình lần nào nhưng đường đi làm về có 1 đoạn hơi vắng nên bạn tớ cũng lo mua cho một lọ xịt hơi cay nho nhỏ phòng thân (nhà tớ gần Trung Của nên kiếm loại này dễ lắm ^^). Cái này xịt vào ko nguy hiểm đến mức chết ng đâu, chỉ làm đối phương tối tăm mặt mũi khoảng 10p thôi, nhưng từng ấy cũng đủ để nghĩ ra đường thoát thân rồi. Nếu ko nghĩ ra cách nào hay hơn thì cứ giữ 1 bình xịt cay phòng thân cũng đc, nhỏ thôi đút vừa túi xách của con gái chúng mình (có còn hơn không mà ^^)....

Tớ tâm sự với 1 nhân vật nổi tiếng chuyên hành tẩu giang hồ bằng xe máy rằng, có bí kíp nào đối phó với thổ phỉ khi thân gái dặm trường, chị ấy bảo, ối ối, bạn thật là dũng cảm khi hành hiệp trên đất này, chị ấy toàn hành tẩu trời Tây, nơi đó an toàn từ đường sá, giao thông, cho đến văn minh nhân loại. Còn ở xứ mình, chưa kể đến thổ phỉ với bụi bờ, quốc lộ thì bụi bặm, đinh tặc thì hoành hành, dân tình thì cứ xăm xăm từ trong nhà bang ngang ra đường, chó chạy mèo kêu bò trâu thủng thỉnh dạo... Chị ấy gọi là vái cả nón cũng chẳng dám hành tẩu xứ mình. Thế...!

Đọc cả bài viết và topic rất thú vị, ngoại trừ cái đoạn này! Cứ theo suy nghĩ của "Nhân vật nổi tiếng" này thì box VIỆT NAM QUÊ HƯƠNG TÔI đến đóng cửa mất thôi. (NO)

@Langbiangoz: Chẳng phải con gái mới lo gặp phỉ, con nào gặp phỉ cũng ngán hết. Lần t đi Mường Sại (Sơn La) 1 mình, đang đi gặp 2 thằng vác con dao phát dài cả mét lao thẳng từ trên núi xuống đường. Tớ haizz quá, vít ga lao thẳng, ôm cua mà cứ 70 -80. :)) Sau nói chn vs dân địa phương thì ng ta bảo là không có cướp bóc gì đâu, chỉ là 2 ku đi rẫy về. Ở đây chỉ có Lâm tặc chứ không có thổ phỉ. :))
Nói chung khu Tây bắc và Đông tớ không ngán lắm (nhà tớ :D). Cơ mà nói đến Tây Nguyên thì hơi run. Nghe đến giết người cướp của giấu xác rừng cao su cứ bị ám ảnh. :LL Nên mãi tới giờ chưa dám xách xe lang thang TN 1 mình phát nào!

Ở đâu cũng có anh hùng
Ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên" :D
Thành công trong chuẩn bị là chuẩn bị để thành công mà. Tôi nghĩ không cứ phải chị em phụ nữ, mày râu mày ngài cũng phải thủ cái gì đó lận lưng cho an toàn. Ai ôn hòa thì bình xịt, đèn pin. Đồng chí nào máu lửa hơn thì dao kẹp dao bấm, vậy mới thỏa sức phượt được :D :D

Mấy mem nữ này chưa máu bằng Gà Út nhà tớ rồi. Có topic tuyển 1 nữ lên Sơn La Gà nhà tớ đi luôn 3 ngày, nhưng anh em ở nhà cũng lo nơm nớp. Về sau anh xế đấy thành khách thân thiết với nhà Gà rồi. Các bạn cứ thử đi tìm cảm giác mới khi đồng hành với người xa lạ xem sao. Nhưng trước khi đi nên để cho các bạn ở nhà hoặc người thân biết rõ lý lịch trích ngang của xế là tạm an tâm rồi. Hôm nào Gà Chọi cũng thử tuyển 1 ôm đi như thế xem sao, chắc sẽ rất thú vị.

Ở đâu cũng có anh hùng
Ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên" :D
Thành công trong chuẩn bị là chuẩn bị để thành công mà. Tôi nghĩ không cứ phải chị em phụ nữ, mày râu mày ngài cũng phải thủ cái gì đó lận lưng cho an toàn. Ai ôn hòa thì bình xịt, đèn pin. Đồng chí nào máu lửa hơn thì dao kẹp dao bấm, vậy mới thỏa sức phượt được :D :D

Phượt là để cho thư thái và thoải mái đầu óc, mình thấy nghĩ như bạn vất vả quá. Lúc nào cũng phải đề phòng thì tâm trí đâu mà thưởng ngoạn phong cảnh. Đề phòng là tốt nhưng đừng làm giảm giá trị chuyến đi.

Cơ mà nói đến Tây Nguyên thì hơi run. Nghe đến giết người cướp của giấu xác rừng cao su cứ bị ám ảnh. :LL Nên mãi tới giờ chưa dám xách xe lang thang TN 1 mình phát nào!

Lúc nào đi cho tớ đi với nhé cho an toàn, thêm 1 người là thêm tay thêm chân mà. Tớ Gà trống xịn của nhà Gà đã đóng dấu bảo đảm không cúm đâu hihihi.

@tthicdichoi : hôm nào mua hộ tớ 1 bình nhé con trai cũng nên có cái để phòng thân, tớ hay mang dùi cui điện đi có thêm bình xịt cũng an tâm với thổ phỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back