What's new

Con gái & Phượt...

Cả vườn hoa chì cần 1 thanh gươm là an toàn (đọc qua bài các bạn mà ức,chuẩn bị gát chân ngủ mà dậy viết vài hàng)
@.Các bạn phượt nữ cứ yên tâm có câu ngạn ngữ thế nầy:
Đàn ông để giành cho chiến tranh
Phụ nữ là nơi an nghỉ của các chiến sĩ

*Chọn bạn đời thì khó ,bởi mẩu tương lai mình ưng thì người ta cũng ưng chọn trước mình rồi ,còn chọn bạn đồng hành đi phượt cho an toàn thì quá dể vi du :
* Nhóm đi mà có 2 nữ và 1 nam thì rất an toàn ( thổ phỉ muốn hành động rất ngại)
*Khi một nữ một nam lần đầu đi đến những vùng miền xa lạ hoang vắng cái cần trước tiên
- Tối thiểu cũng phải biết chút ít người bạn đường của mình về nhân thân, trình độ văn hóa,chuyên môn,nghề nghiệp , và trước khi đánh lẽ tối thiểu tâm sự chát chít gặp nhau một vài lần
-Tối thiểu bạn đường phải có chút học vấn với trình độ đó họ biết nhận định cái gì nên hoặc không nên và họ cũng biết kiềm chế bản năng tôn trọng pháp luật , đối với luật pháp Việt Nam chỉ cần đánh cấp hai triệu vnd là cấu thành tội phạm truy tố ,có đâu họ dám đánh cướp ngàn vàng của các bạn thì chắc ở tù mụt xương.
- Nếu là doanh nhân thành đạt hoặc người có vị trí xã hội ( họ rất tôn trọng luật pháp )mắc vì phải sợ họ, họ không sợ mình thì thôi , mình chỉ mất cái nghìn vàng còn họ mất cả cuộc đời he..he

- Tóm lại chọn mặt gữi nghìn vàng
Vài lời góp gạo làm cơm

Last edited:
*. Mới phát hiện dụng cụ cho chị em phụ nữ để chống bọn thổ phỉ
.Dụng cụ chữa cháy PFE-1 kích thước bằng đèn pin loại nhỏ
.tác hại bỏng lạnh ( có thể vào mắt gây mù loà) vừa phòng thân và chữa cháy
.mua bán lưu trữ ,mang theo khi đi xa hợp pháp

Những đồ trên rất thích hợp cho các bạn nữ như chúng mình khi gặp thổ phỉ có ý định xấu, nhưng dù thế nào thì cũng đòi hỏi chị e phụ nữ mình bình tĩnh, không thì cũng xôi hỏng bỏng không mà thôi.

@Mossa: tớ có 1 điểm yếu vô cùng to lớn là đi xe ô tô rất tệ. Tệ đến nỗi... có lần say xe, bạn tớ cứ tưởng là phải chở tớ vào bệnh viện mà cấp cứu. Nói chung, lên xe là có thể coi như... chết rồi :p. Đó là lý do vì sao tớ hay đi xe máy, và cũng là lý do vì sao tớ vẫn còn quẩn quanh mãi trong cái cổng làng, chưa đi ra ngoài được, hix.

Ừh, con gái đi tới chỗ lạ, vừa tối, vừa vắng thì phần ít tuỳ thuộc vào mình, phần nhiều phụ thuộc vào... ý Trời (haha). Những trường hợp không may xảy ra dù sao cũng rất ít nên mong là mình không lọt vào số ít đó. Sống hiền lành 1 chút để luôn an toàn, nhỉ?! (hihi)

Mũm mĩm cũng có tật say xe như bạn, đến nỗi trong 1 lần về quê nội ở miền Trung, mấy cô chú đi cùng xe bắt chú tài xế dừng xe và la ba mẹ mình quá trời, vì hông chịu để ý đến tưởng mình bị trúng gió sắp chết, hic. Ba mẹ mình phân trần mãi mới đc í, nên mình cũng hông có đi đâu xa đc hết mắc dù rất muốn đi. Lần đầu tiên mình đi xa 1 mình là ra Bắc hum tết Tây 1/1/2011 vừa rồi, ra đó lạnh quá bệnh luôn, hic, nằm 1 đống hông dám đi tham quan đâu cả
Mình cũng thích lang thang đi đây đó lắm, khi nào mấy bạn có đi đâu rủ mình đi với nha.

Mấy lần gần đây lên Đà Lạt, muốn mời langbiangoz ly cà phê mà cứ chần chừ mãi.
Hẹn gặp bạn một dịp nào đó nhé!

@fanfan: tớ thích đèn pin bạn đang bán. Khi nào có dịp ngang qua Thích Quảng Đức sẽ gõ cửa mua đèn.

@ namnguyen: ơ, muốn mời cà phê tớ ở Đà Lạt thì phải hỏi xem tớ có đang ở Đà Lạt không đã nhé :). Sắp tới thì có ở Đà Lạt từ 28 đến mồng 6 tết đấy ;). Còn nếu muốn mời cà phê người Đà Lạt ở Sài Gòn thì tại sao lại phải chần chừ nhỉ?! :)
Hẹn gặp vào một dịp nào đó!

@fanfan: tớ thích đèn pin bạn đang bán. Khi nào có dịp ngang qua Thích Quảng Đức sẽ gõ cửa mua đèn.

kaka.! Nếu bạn đến mua thì bạn là khách hàng nữ đầu tiên của tui đấy.! Giảm giá cho bạn còn 200k. Chỉ cần nói bạn là langbianoz. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back