What's new

Con gái & Phượt...

Đọc bài viết của bạn thấy bóng dáng mình trong đó. bạn bè thì nhiều, nhưng toàn những "cô chiêu cậu ấm", khi nhắc đên phươt bằng xe máy, ai cũng chề môi ngoảnh mặt và đế thêm câu "con này bị hâm, thời buổi này muốn đi đâu cứ leo lên xe du lịch hoặc mua tour, không cần phải hành xác đâu", nhưng tụi nó lại không hiểu được thú vui ngắm chim cá trời mây khi được phượt bằng xe máy. Cho đến giờ mình vẫn chưa tìm được 1 người bạn đồng hành để chia sẻ sở thích khác người, nên lâu lâu thèm quá vẫn phải phượt 1 mình.:D:D:D:D, dù biết rằng phía trước rất nhiều nguy hiểm vẫn làm liều.
Vậy mình nghĩ mình là người may mắn.Bạn đồng hành của mình là anh xã nên thoải mái vô cùng.Và cả một số bạn cũng ham chơi không kém gì mình nữa.Lâu lâu lại lên đường mà không phải lo gì hết:)

em thì mới mon mem đi phượt 1 mình 1 ngựa ở Phan thiết thôi , còn lại là ngồi sau
nhưng cảm giác chạy xe vẫn phê thật
chưa được cầm lái leo dốc thả đèo lần nào nên hơi cay cú
đợt 30-4 này em đang âm mưu đi Buôn Mê đây ạ
nhà mình có quá kèo với em k ;)

Chất phượt bắt đầu ngấm vào trong máu :D, mình cũng thử mon men đi 1 mình. Hà hà, chạy xe khá là thú vị. Nhưng còn nhát chỉ mới loanh quanh mấy tỉnh gần gần Hà Nội.

Có ai như em không ? 22 tuổi đầu rồi mà chưa biết đi xe máy ! Cứ ngồi lên xe cầm lái là em run như cầy sấy , chân tay bủn rủn bye bye con xe luôn :((
Ai có kinh nghiệm về cái vụ sợ xe máy này như em share cho em học hỏi với , hix ...

Có ai như em không ? 22 tuổi đầu rồi mà chưa biết đi xe máy ! Cứ ngồi lên xe cầm lái là em run như cầy sấy , chân tay bủn rủn bye bye con xe luôn :((
Ai có kinh nghiệm về cái vụ sợ xe máy này như em share cho em học hỏi với , hix ...

Hí hí chị cũng sợ, 1 phần do sức khỏe, sợ sẽ gây tai nạn cho người khác. Nhưng không đến mức run như em :p
Em tập đi đi, sẽ hết sợ,
Thích nhất cái lúc phóng vèo vèo trên đường đèo, quanh co uốn lượn.....phê như con tê tê ý hị hị

*. Mới phát hiện dụng cụ cho chị em phụ nữ để chống bọn thổ phỉ
.Dụng cụ chữa cháy PFE-1 kích thước bằng đèn pin loại nhỏ
.tác hại bỏng lạnh ( có thể vào mắt gây mù loà) vừa phòng thân và chữa cháy
.mua bán lưu trữ ,mang theo khi đi xa hợp pháp

Cái này mua ở đâu, bao nhiêu tiền vậy anh?

Tớ thì chưa đi phượt một mình lần nào nhưng đường đi làm về có 1 đoạn hơi vắng nên bạn tớ cũng lo mua cho một lọ xịt hơi cay nho nhỏ phòng thân (nhà tớ gần Trung Của nên kiếm loại này dễ lắm ^^). Cái này xịt vào ko nguy hiểm đến mức chết ng đâu, chỉ làm đối phương tối tăm mặt mũi khoảng 10p thôi, nhưng từng ấy cũng đủ để nghĩ ra đường thoát thân rồi. Nếu ko nghĩ ra cách nào hay hơn thì cứ giữ 1 bình xịt cay phòng thân cũng đc, nhỏ thôi đút vừa túi xách của con gái chúng mình (có còn hơn không mà ^^)....

Hi hi, mình đang tính đi 1 chuyến Đà Lạt-Nha Trang-Phú Yên 1 mình/cùng 1 thằng bạn tháng 7 này nên cũng đang quan tâm đến mấy vụ phòng thân. Bạn có thể mua giúp mình 1 lọ được không? Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back